Kinh nghiệm mua hàng trên VNAV

Discussion in 'Trao đổi về kinh nghiệm, mua bán' started by 2snguyen, 14/3/13.

1. oscarhoang

oscarhoang Advanced Member

Chào bác,
    Em ở VT tập tành chới audio, bác chỉ giúp Tuấn Anh Audio VT địa chỉ ở đâu vơí ạ. Cám ơn bác.

2. alihieu

alihieu Advanced Member

tóm lại là cứ kiểm tra hàng hóa trước khi mua, thấy ổn thì lấy, vẫn còn lăn tăn thì về nghiên cứu tiếp

3. khoibeo

khoibeo Approved Member

Cháu mua ở trên VNAV rất nhiều nhưng chưa gặp trường hợp nào . Nhưng duy nhất mua phải hàng ở 112 Trúc khê HN AUDIO là cháu cạch tới già

4. ndh

ndh Advanced Member

Rảnh rổi đi ngang qua đây thấy các bác rôm rả phết em xin chia sẻ thêm tý.
    - trước khi mua món đồ nào đấy nên hỏi kỹ chủ shop sau này có thu lại món đó ko. Nếu thu lại thì thiệt hại bn % giá trị món đồ đó.
    mấy năm trước em mua ampli sansui x111 mos của shop hoangsa với giá 16tr, sau 5 hay 6 tháng gì đó bán lại cho hs được 11tr

5. viethung888

viethung888 Advanced Member

Qua đấy xem đồ. Mình thấy ông chủ chỗ này nói chuyện tạm ổn, nhưng có ông cháu (hay làm thuê gì đó) thì như bố đời. Nói chung cảm giác cũng ko thấy ổn lắm nên cũng chưa mua món gì tại đó.

6. rock123

rock123 Advanced Member

Em newbie . mới giao dịch shop vungtau audio lần đầu thấy a quang rất dẽ tính , nhanh gọn , lẹ . E lấy 1 jbl l100 century giá 23t .bán lại shop 1 cặp bose , shop ra giá và hỏi chất lượng loa e báo mới 90% zin nguyên bản . Chẳng nhiều lời hoặc nghi nghờ , trừ tiền loa bose ra gửi bù đủ 23t hôm sau nhận loa trước gửi loa bose ra sau . Khách hàng là thượng đế , sướng dã man !

qthai likes this.
  7. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Bác sướng nhỉ, em mua nhiều của bác Quân mà chưa bán được gì cho bác Quân cả. :)

8. FalconJapan

FalconJapan Advanced Member

Cụ ấy chuyển lên Xì gòong rồi bác 8)

9. phuintel

phuintel Approved Member

Cho em hoi Audio store ban hang the nao? Co uy tin kg a? Em dang dinh mua con Amplifier cua shop nay. Thay noi hang trung bay, nguyen ban... Ai da mua hang o Audio Store cho em ti review ve shop nay di a. Tks!

10. Tranhai686868

Tranhai686868 Advanced Member

Em xin nhận xét như sau những shop em đã mua hàng :

Hải khùng audio mới mở : bán thì nhanh, ko bao h chịu bớt , lúc mua bảo hàng anh bán ra đã ktra : lúc hỏi nếu hỏng thì sao : Shop trả lời Shop ko bảo hành chỉ hỗ trợ và tư vấn chỗ sửa - mua hàng shop này thì hàng ko quay đầu dc đâu : mới chơi em mua L540 chơi dc 2 tháng nó cứ 1 bên ra loa rất kém ....đành để lại cho anh thợ sửa với giá 15tr lúc em mua 19tr,5. ( nên chẳng bao h em quay lại nữa)
    Shop Trương Ngĩa : em đã mua 1 cặp tannoy ( vì nó chưa hỏng nên em chưa biết shop hậu mãi ra sao ) chỉ có thằng em mua cái amply Nad : lúc hỏng Shop giam của nó gần 30 ngày mới xong ( hàng đang trong thời gian bảo hành )
    Shop : Xuân minh audio : anh Minh thì chuẩn còn có 1 anh làm thêu thì em ko bao h thèm tiếp chuyện.
    Shop Thanh Nhã : em thấy bác nhã ok còn về hậu mãi còn phải chờ xét.
    Shop Sơn Hà : chị Hà quá ok
    Kinh nghiệm : Shop nào nhiệt tình, vui vẻ , ktra dc hàng hóa còn tốt là ok, còn ko biết cũng dễ bị luộc - a e chơi đồ nên chia sẽ những thông tin cũng như những trải nghiệm mua hàng audio

11. November_Rain

November_Rain Advanced Member

E mua nhieu do cua bac Ky- AudioStore, tu luc bac ay moi mo shop tren vnav, e thay hai long ve chat luong hang hoa, dich vu hau mai, ship, ... deu tot.

12. hoang964

hoang964 Advanced Member

Ở Bình Dương có shop nào "sướng dã man" như vậy không ae?Giới thiệu cho em vơí!

13. hunghdvt

hunghdvt Approved Member

Tại Vũng tàu:
    Xem ra ở Vũng Tàu còn có mỗi Shop Vungtauaudio chỗ Mr Quân thôi nhỉ. Đồ thì Ngon Bổ nhưng không rẻ (như bác gì ở trên nói:Tiền nào của nấy)

Sửa chữa thì có Trí đường Trần Đồng cũng tương đối ổn. Giá hỏi trước có thể trả giá 1 tí cũng dc. Chỗ này cũng bán đồ, nhưng toàn đồ trung bình đến thấp.

14. tai_trau

tai_trau Moderator

Ở Vũng Tàu có mấy shop bán audio hả bác?

15. viethung888

viethung888 Advanced Member

Mình bổ sung thêm:
    - Các shop mới mở thì mình vẫn chưa mua nhưng đa phần các shop trong Miền Nam mà mình đã từng giao dịch làm ăn khá uy tin ( Nghĩa37; QuanVungTau; NgonBoRe; SonHa; Yessir; MyAudio... )
    - Các shop Miền Bắc thì đã từng tiếp xúc, giao dịch như :HongDuong cũng Ok.
    Tuy nhiên mình dính 2 phát ở SonAudio_HN ( Cạch đến già):
    + Phát thứ 1(Hàng hóa ko đảm bảo, hậu mãi cực kém) mua em Luxman L80V về đc 2 ngày rột roẹt, kêu shop thì shop bảo lấy máy sấy khò, nếu ko đc thì đem ra thợ sửa; đò cũ phải chịu. Chấm hết);
    + Phát thứ 2: Mua 1 đôi loa, đến khi muốn đổi chác các bù sang đôi khác, shop nói đủ các lý do và cuối cùng đòi trừ gần 1/2 tiền đôi loa cũ.( Vãi cả loa... :shock: :lol: )
    Bổ sung thêm kinh nghiệm cho ai giống mình: Sự thoải mái , đôi khi cẩu thả ( nghĩ ai cũng như mình) dẫn đến lòng tin ko đặt đúng chỗ thì sẽ rước đến sự bực mình ko cần thiết... :D

dvh2806 likes this.
  16. sakura

sakura Advanced Member

Ơ... hay , có mục này tốt thiệt .

E thì chưa có đk mua đồ nhiều ở các Shop nhưng E cũng ngạc nhiên một vài Shop E đã mua vài món nhỏ nhỏ . E mua lô CD của Bác Thiện Shop Audio Space còn chưa kịp trả tiền thì đã nhận được hàng , mà E ở tít vùng xa xôi so với Sài Thành . Tuyệt vời , E trả lỡ phụ lòng tin của Bác ấy dành cho khách (E) đành cho người chuyển ngay lập tức tiền cho Shop :D .

17. nhthanh

nhthanh Advanced Member

Em cũng gặp "tình trạng" y như bác, mua linh kiện ở Baria Audio của bác Bằng, chưa chuyển tiền mà bác chủ "đòi" chuyển hàng trước, em hỏi: không sợ em quỵt à? bác chủ trả lời ngọt xớt: "có gan làm giàu, sợ gì", nghe xong em sợ quá phải chuyển tiền ngay :lol:

18. sao____mai

sao____mai Advanced Member

Shop nào được các bác ấy khen nên vào "like" cái đi, còn shop nào bị tiếng thì cũng nên "like" cái và xem lại cách phục vụ thượng đế các bác nhé.
    :lol: :lol: :lol:

19. duclong

duclong Advanced Member

Mấy shop dám làm "liều" em nghi có .... XH "thâm" bảo kê quá :mrgreen: .

20. sakura

sakura Advanced Member

E nghĩ vế đầu không cần có được không , nhưng vế sau lắng nghe để cùng phát triển là mục tiêu nhỉ :D .
    Chúc các bác vui .

21. Ngocthanhlam

Ngocthanhlam Advanced Member

Có Bác nào mua đồ ở AudioNghiaThuy chưa,em mua đồ ở đây thấy dịch vụ chăm sóc khách hàng cũng tốt,nhưng giá hơi cao so với một vài cửa hàng khác

22. 1cdnew

1cdnew Approved Member

Mục này hay ạ, Thanks các bác!

23. nhacsan

nhacsan Advanced Member

Em đồng ý với ý kiến của bác. Đúng là ông cháu làm thuê và bà vợ bán hàng k ổn lắm, coi thường khách. Có lẽ cái shop này do ông Nam mở có chút tư duy về kinh doanh còn lại làm thuê do vậy k có tư duy đó.

24. dungbeo

dungbeo Advanced Member

e đồng ý với ý kiến này. e bị dính quả cạch luôn. tiếc cho shop xổng mất con cá ngon như e :D

25. vinasons

vinasons Advanced Member

Đúng là bác Thiện Audio Space phục vụ với cung cách đẳng cấp cực tốt. Nhưng lần đầu gặp bác ấy, em hơi e dè vì bác ấy có nét giống công an hình sự :D Chắc tại mặt em có nét gian ác :oops:

Share This Page

Loading...