Kinh nghiệm mua hàng trên VNAV

Discussion in 'Trao đổi về kinh nghiệm, mua bán' started by 2snguyen, 14/3/13.

1. sondh63

sondh63 Advanced Member

Sao các Mod của VNAV không thiết kế cơ chế Feedback như trên Ebay nhỉ. Nếu người mua được quyền Feedback công khai cho toàn dân thiên hạ được biết như Ebay thì Shop nào có giỏi lắm cũng chỉ bắt được 1 con gà là cùng, không thể sống bằng nghề chăn gà được. Cá nhân em khi mua trên Ebay thường đọc rất kĩ Feedback giành cho Seller. Bác nào có Rate <99,8% em quên luôn.

2. Gdratrang

Gdratrang New Member

Sao các Mod của VNAV không thiết kế cơ chế Feedback như trên Ebay nhỉ.
    http://vnav.vn/

3. tuandh

tuandh Approved Member

Cảm ơn các thông tin bổ ích mà các Anh và các Bác đã chia sẻ. Em củng ít tiền nên ít mua sắm trên các shop nên chưa có kinh nghiệm gì nhìu cả. E mới mua có vài ba lần nên thấy Bác Dũng là tư vấn nhiệt tình và hàng hóa tương đối ok...

4. naks

naks Advanced Member

Làm thế thì chắc phần lớn các shop chạy mất dép :lol: !

Rất nhiều shop em hỏi sâu kỹ hơn về sản phẩm mình có ý định mua nhưng họ lơ đi ngay không trả lời.

Kinh nghiệm của em khi mua hàng ở VN nhìn chung là cứ phải đến trực quan và tuỳ theo hiểu biết của mình thôi mà quyết định, mua qua mạng thì hoàn toàn phụ thuộc vào may rủi.

camaptrang and TRANDAIARC like this.
  5. Kietclose

Kietclose Approved Member

Shop thì không bàn, mua lẻ tẻ thì cẩn thận là hơn các cụ ạ, thấy rẻ quả mà chuyển tiền ngay sợ người khác mua mất là coi chừng tèo, kinh nghiệm của bản thân luôn, kaka

6. le1997

le1997 Approved Member

Hic... em cũng đang lọ mọ cái món audio nầy..... Cũng mua hàng qua mạng, mua gần chục món đồ, của gần chục shop và người dùng chán, bán. Cũng bởi giá trị không lớn lắm, mà cho tới giờ nói chung ổn........

Vô đây em học đc nhiều thứ, theard này hay quá, oánh dấu để dành....
    ..... Chúc các Bác một ngày mới yên vui..... Cảm ơn các Bác đã chia sẻ....... :) :) :) :)

7. berot89

berot89 Advanced Member

Mình nói để anh em nào mua đồ của shop này cẩn thận. Mình mới mua amp Pilot 240 của shop Mê âm thanh cổ sau tết. Lúc mua, mình cũng pm hỏi cẩn thận lắm, khi nhận amp gắn vô bùm bùm 1 loa không nghe được (dù shop đóng thùng rất kỹ, cái này mình thấy ok :mrgreen: ).
    Báo shop, shop bảo có thợ xem shop hổ trợ và gửi lại 1 triệu may mắn đầu năm. Mình mang ra thợ chỉ bị lỏng chân đèn, xong mang về bùm bùm tiếp, mở ra xem lại thấy 1 bóng cs bị tèo. Gọi shop, shop gửi hổ trợ 2 bóng cs -> tới đây thấy shop ok quá trời luôn :lol: :lol: .
    Nhận bóng shop gửi ra gắn vô nghe, thấy hơi lệch vế tí. Báo shop, shop bảo nghe ít hôm hết, mình thì nghĩ mấy bóng cũ trên máy có vấn đề nên để đó mua bóng về thay, thay vô vẫn lệch. Nhắn tin, pm các kiểu cho shop, shop chả thèm trả lời luôn.
    Sáng nay nghỉ làm mình mang lại ra cho thợ kiểm tra -> 1 cục OPT có vấn đề (OPT vẫn zin, nhìn theo cảm quan bên ngoài), về pm shop, shop đọc xong quăng cho cục lơ luôn :mrgreen:
    Mình thì chả muốn kiện cáo gì, nói để anh em cẩn thận khi giao dịch với shop này.

8. audiobalangnhang

audiobalangnhang Advanced Member

Đọc xong cũng không biết bác này khen shop hay chê shop!!!
    Cá nhân em đã giao dịch thấy shop này cũng uy tín mừ!

9. Haicu29

Haicu29 Advanced Member

Các bác cho e hỏi chút, e có mua cái eq của bác trên vnav o HN bác ấy cho sđt và số tk để gủi tiền vào. 2 ngueời thống nhất khi gửi đồ cho nhà xe xong sẽ báo cho e và e chuyển tiền vào tk của bác đó. Xin hỏi là như vậy có an toàn k, đã có bác nào mua như e chưa xin cho e chút kinh nghiệm.

10. xuannv71

xuannv71 New Member

Tôi mua của shop Đăng audio thấy tư vấn nhiệt tình, đóng hàng chắc chắn cận thận lắm. Đồ đúng như giới thiệu, đánh giá 9/10

11. fleethl

fleethl Advanced Member

- Nếu muốn chắc ăn thì bạn thống nhất với bác ấy: rồi gửi hết tiền cho nhà xe rồi khi nhà xe nhận hàng sẽ alo cho bạn rồi gửi tiền cho bác ấy. (pass với nhau bằng cách nào đó thì qui ước ra)
    - Như vậy sẽ giảm rủi ro hơn chút

12. the_meteror

the_meteror Advanced Member

Các bác có biết shop nào để em chuyển nhượng bộ âm thanh của em nhanh nhất đc không ạ, em cần đẩy nhanh để cho dự án mới mà đăng từng thứ một lâu quá, cảm ơn các bác trước ạ.

13. kimtun

kimtun Approved Member

Văn hoá mua hàng, trả giá và phản hồi. Mình mới chơi audio nhưng cũng đôi khi giao lưu vài anh em trên vnav, có mấy điều mình thấy chưa được, xin góp ý như sau

- người bán hàng: chụp hình sản phẩm cố tình che đi những chỗ khiếm khuyết, không nói rõ trước khi khách tới xem -> mất thời gian và lòng tin

- người hỏi dò: dạng này rất nhiều, hỏi xong rồi để đó, không phản hồi, không có cả câu cảm ơn, không quan tâm cũng hỏi, có rồi nhưng cứ hỏi cho biết giá (thị trường) zzz ... nói chung là rất nhiều. -> các anh có hỏi thì cũng nên cân nhắc chút để đỡ mất tg

- chê đồ người khác, dạng này cũng nhiều (nhất là các anh ở ngoải), đồ có sao nói vậy, chỉ nên tập chung nói đồ mình thôi, đừng nên chê .. thiếu cơ sở, nó mất vui

14. Lưu Toàn

Lưu Toàn Approved Member

không riêng gì VNAV mà mua online bác nên tìm lịch sử buôn bán của ng ta xem có ai nói gì không
    xem người này bán lâu chưa hay mới tạo nick ảo bán.
    chuyên bán hàng nhái hay hàng xịn
    nhiu đây bác yên tâm phần nào rồi

15. huy230

huy230 Advanced Member

Cũng lên nghiên cứu món đồ đó xuất sứ từ đâu và người bán thế nào cho đỡ lăn tăn

16. leanh0310

leanh0310 Approved Member

bên shop saigonaudio mua đc ko các bác?

17. gsmman

gsmman Approved Member

tks bác đã tư vấn kinh nghiệm bổ ích

18. Henry.Pham

Henry.Pham Approved Member

Các bác cho em xin shop uy tín bán dàn âm thanh mini nội địa ở Hà Nội với, e đang tính mua 1 dàn mini size trung. Tks các bác

19. detector

detector Approved Member

Em newbie nên nhờ các bác tư vấn giúp. Chả là em đang có 2 lựa chọn mua lại bộ xem phim cũ như sau:
    1) Amply 7.1 denon avr 4320 và bộ loa 5.1 Polk audio TL 1600
    2) Amply Yamaha RX-V375, loa Polk audio 5.1 TL 2600

Giá như nhau thì em nên chọn bộ nào ạ?

20. tghcmc

tghcmc Approved Member

lính mới ké............................

21. tuanphong2010

tuanphong2010 Approved Member

Mình cũng thỉnh thoảng mua bán trên VNAV thì kinh nghiệm rút ra như sau: chỉ nên mua của sản phầm mà người bán nói rõ ràng, cụ thể về tình trạng sản phẩm, nhãn hiệu, model ....Còn những người nào khi hỏi mà trả lời mập mờ không rõ ràng thì không nên mua. Mình vừa có kinh nghiệm xương máu vừa xong: khi mua hàng của thành viên trên vnav, mình có hỏi máy đó model gì. Người bán trả lời là không biết vì không thấy đề trên máy. Tuy nhiên, đây là câu trả lời trung thực vì khi sử dụng cắm vào máy tính là hiện luôn tên model. Bài học kinh nghiệm này được trả giá bằng việc mua đắt khoảng 800.000.

22. tqkphong

tqkphong Advanced Member

Hình như có cái gì sai sai :)

23. tuanphong2010

tuanphong2010 Approved Member

Ah, mình viết nhầm. Người bán trả lời không trung thực. Trên máy đúng là không có ghi model nhưng cắm vào máy tính sẽ hiện tên model trên màn hình máy tính.

24. speedmax07

speedmax07 Approved Member

nhiều tư vấn rất bổ ích.

25. dvh2806

dvh2806 Advanced Member

Hjhj e cg dính , bảo gan Tết hết $ ko nhận bAck.
    Sure ko bao giờ back luôn ây chứ.may cặp loa ko van de gì.

Share This Page

Loading...