Klipsch Heresy Thiếu Bass & Không Nghe Được Nhạc Vàng ?

Discussion in 'Loa' started by baohun00, 20/8/13.

1. 449truongdinh

449truongdinh Advanced Member

KKlipsch heresy một đôi loa rất đáng để chơi trong tầm tiền .

2. minhhp6365

minhhp6365 Advanced Member

Nếu loa ko bị hư thì chắc chắn 1 điều là cái amp yếu xìu !

3. vinhvttc

vinhvttc Advanced Member

Hình như loa này chỉ hợp với amp đèn cổ và công suất nhỏ. Bác tìm amp heakit cổ công suất nhỏ (dưới 20W) oánh thử xem.

4. VintageAudioStore

VintageAudioStore Advanced Members

Em có nghe cao thủ bẩu rằng: con loa này muốn hay, ra hết, bas nghe ổn nhất,... Ghép với receiver cổ của Rotel. Rẻ tiền mà hay.. Mấy bác ấy cũng chẳng hiểu tại Sao, ? Chắc cùng hợp với dòng xuất ra của Rotel cổ chăng( dòng rx-...) cứ thế mà phang, đèn đóm có trên 20 củ , không hợp cũng tốn xèng mà thôi
    Vài dòng gửi tói các bác, vì sự hiểu biết và sử dụng thiết bị có han. Kiến thức lượm lặt từ các tiền bối đi trước em luôn ghi nhớ, đụng chuyện là tuôn ra ngay thôi, nếu các bác ghép hợp thì phổ biến ra ra cho anh em biết nhiều hơn ạ,....tránh để... "Thất truyền" , Ae đi sau cứ thế mà chơi, đỡ tốn xèng

5. blade_melee

blade_melee Advanced Member

để "Klipsch Heresy I nhà em có tiếng bass sâu thẳm hun hút" như bác chủ yêu cầu thì em nghĩ bác nên thay củ loa bass khác :D

6. dotiendung

dotiendung Advanced Member

Tớ cũng đang chơi 1 cặp Klipshenrysy 3 ,cảm nhận của cá nhân tớ thấy loa chơi tốt cả 3 dải,trung âm rõ ,bass khỏe.

7. HDHP

HDHP Advanced Member

Cám ơn bác Andy...em mở mang ra nhiều điều .
    Bác Hun: em nghĩ có khai thác nữa thì tiềm lực em HS1 này cũng chỉ hay có giới hạn thôi....trước em thay toàn bộ phân tần,oánh mono block 845 SE mỗi cặp 2 quả mới trị đc em nó,nhưng nghe giao hưởng lại hay hơn nhạc vàng mới chết...Bác tìm bộ 6CD classic dành riêng cho Klisch mới thây phê thật là phê.Bác mà tìm đc cặp Bell thì mới thấy nó có giá trị hơn rất nhiều so với xèng mình mang lại :D ..nhưng em đồ rằng bác chơi cho đỡ tò mò :lol:

8. trungdq

trungdq Advanced Member

Dear các Bác,
    E cũng đang có cặp Klisch heresy I còn khá mới. Thể loại nhạc của e là Jaz và nhạc vàng, hòa tấu. Hiện tại e đang ghép với cái amp bán dẫn Scott 307 R nhưng tiếng bass ko ưng. E đang muốn chuyển sang dòng amp đèn nhưng chưa biết ghép loại nào cho hợp trong tầm 12 triệu. Các bác tư vấn giúp e với. Cám ơn các bác nhiều.

9. baohun00

baohun00 Advanced Member

Bác Trungdq ở đâu ?

Nếu ở Sài Gòn thì mời bác ghé qua em giao lưu nhé , em có thể cho bác mượn thử chiếc Ampli đèn cùi cùi Minuet Class A Made in ThaiLand chạy bóng EL-34 Single End để bác trải nghiệm . Em đã ghép thử em nó với Klipsch Heresy 1 nghe cũng khá ấn tượng trong tầm giá đấy ạ :D

Em tên HUN ( Quận 4 )

Attached Files:

10. Mike

Mike Advanced Member

Con amp này ko còi đâu bác, với mợ Klips thì em hổng biết chứ với mấy cặp loa cổ 7X nó tẩn cho nhừ tử như Chel nghiền nát MC hôm nọ đấy bác. Thân

11. UTC_Western

UTC_Western Advanced Member

Nghe nhạc vàng em thấy giải trên nó cứ chói gắt thế nào ấy ạ có lẽ ghép amp chưa hợp. Chứ bass thì em thấy ổn

12. trungdq

trungdq Advanced Member

Xin lỗi bác mấy hôm nay e bận nên ko ghé 4R. E ở Hà nội bác ơi. Làm thế nào bây giờ nhỉ.....?

13. huyvuacobac

huyvuacobac Advanced Member

Đã cho nóp opt xịn chưa? :lol: Nếu rồi cho e mượn e uýnh với Xì líp đi

14. Jeana

Jeana Advanced Member

Bác Hun ơi, em ở Quận 7, hôm nào bác cho em mượn ghép thử nhé! tại ở nhà em đang ghép với Victor cỏ, class A, đánh chưa ưng!
    Cám ơn bác trước :) . Em tên Jean.

15. rabbit

rabbit Approved Member

Em cũng đang loay hoay với Klipsch Heresy II, thử với PM-84D chưa hài lòng, kính nhờ các bác tư vấn ạ...

16. trungnt-hn

trungnt-hn Advanced Member

Tôi tìm hiểu và đóng loa từ đầu năm 80, cho nên nhìn thì biết họ sử dụng những chasis gì. Loa Horn hay dùng cho PA-loudspeaker vì có công suất cao, nhược điểm tần số phát không "bằng" theo đòi hỏi của loa HiFi. Vì ngoài trời hay hội trường lớn, công suất mạnh được đặt cao hơn độ phát tần số chuẩn nên cặp loa này dùng làm PA là chuẩn nhất.
    :shock:
    Tất nhiên là có những loa Horn HiFi dùng cả cho tần giữa, nhưng giá thành sản suất và tính toán rất cao (~ 40.000 Euro), không phải cỡ 700-800 Euru/1 loa như cái Klipsch này.[/quote]

Bác đã bắt đúng bệnh của em này rồi đó, đây là một loại loa dùng cho mục đich "PA-loudspeaker", vậy mà bắt nó thể hiện nhạc vàng tình cảm, ngọt ngào sao nổi, tiếng bass của dòng này nghe không vào nổi đâu.

17. tomcua

tomcua Advanced Member

Klipch heresy muốn nghe hay thì chỉ ghép vơi amp đèn thôi các bác ạ. CÒn bán dẫn thì phải có class A sẽ chấp nhận được. Em cũng đang tính chuyển qua đèn. Nhưng amp đèn cổ nghe có vẻ hơi yếu, muốn nghe được hay và sâu thì amp đèn cũng phải khỏe chút. Các bác muốn tham chiếu thì qua bác Thắng ở BK ghép bộ amp đèn DIY hay tuyệt...........

18. yeunhacvang79

yeunhacvang79 Advanced Member

nếu không thích đèn thì cứ tìm mấy em ampli Mỹ cổ chạy sò sắt ấy, loại nào chạy 4 sò thôi nhé, tuỳ sở thích chất âm mà lựa chọn thương hiệu phù hợp vậy bác nhé.

19. tomcua

tomcua Advanced Member

Em search thấy nhiều người nói ghép Heresy với Marrantz PM 94 cũng rất hay. Nhưng hiện amp này shop toàn hét trên 20tr :(

20. hunghdvt

hunghdvt Approved Member

Đọc qua 2 trang em thấy nhiều bác đã chơi qua dòng Hesesy rồi.
    Các bác cho em hỏi Hesessy hình như có 3 đời I, II, III đúng không nhỉ?
    EM cũng tính làm 1 con này về thưởng thức, nhưng không biết nên chọn đời nào I, II, or III. Nghe nói I và III hay hơn II vì II horn bằng nhựa.
    EM mù tịt, các bác khai sáng giúp em với ah.
    Thanks,

21. lacthien81

lacthien81 Advanced Member

Bác muốn nghe Heresy iii thì ghé qua e, e đang ghép với ampli đèn single-end 300b.

22. hunghdvt

hunghdvt Approved Member

Heresy III có phải là Heresy III Heritage không nhỉ?
    Với phối ghép của bác, bác cho em 1 tí rì viu nhé.
    Ah! Mà bác ở đâu thế nhỉ? Tình trạng loa thế nào? Rổ giá thế nào? Cho vào inbox em nhé.

23. Bluehavent

Bluehavent Advanced Member

:lol: Klipsch Heresy I, kinh nghiệm của em( Đòng loa cổ ghép Amply càng công suất nhỏ cành tốt, loa sẽ cho tiếng ra đủ các dải)
    Phương án 1 ghép Amply nhật còi <30w( âm ly bán dẫn )
    PPhương án 2 ghép cùng Amply đèn el84, el34 Amply,

24. tuan_th

tuan_th Advanced Member

Mạng kém quá, Post trùng, em xoá đỡ tốn tài nguyên

25. tuan_th

tuan_th Advanced Member

Em đang ghép bộ như chữ ký, ban đầu dải cao hơi lấn át dải trầm một chút. Tuy nhiên em đã trị được nó bằng dây loa và dây tín hiệu DIY, hiện tại đã hài lòng với phối ghép này các bác ạ.
    PS: nếu nói dải trầm của dòng loa Klipch này kém thì không đúng đâu, rất nhiều là đằng khác, nó không hợp với ai đang nghe quen tiếng bass tức ngực, rung rinh bàn ghế thôi :D

Share This Page

Loading...