Klipsch Heresy Thiếu Bass & Không Nghe Được Nhạc Vàng ?

Discussion in 'Loa' started by baohun00, 20/8/13.

1. vinasons

vinasons Advanced Member

Klipsch Heresy có nhiều đời, cảm nhận riêng em thì những đời trước nghe khá ổn, đời sau tiếng Bass nghe hơi cứng, treble thì đanh.

2. quyet2405

quyet2405 Advanced Member

Bác xem lại phòng ốc, tán âm thế nào? Kể cả chỗ ngồi nữa xem có thay đổi đc gì ko đã. Chứ đổi qua đổi lại hao xèng tốn gạch lắm. Mà chưa chắc 1 phát đã ăn ngay đc.

3. lacthien81

lacthien81 Advanced Member

Heresy iii e đang chơi chất âm ko như bác mô tả

4. hunghdvt

hunghdvt Approved Member

Heresy III có phải là Heresy Heriatge ko bác nhỉ?
    Thấy mọi người hay gọi Heresy III mà ko biết là cái nào, I và II thì biết tí hiiii.

5. lacthien81

lacthien81 Advanced Member

6. phunghung_79

phunghung_79 Advanced Member

Trước em cũng từng chơi một đôi đời kèn gang. Em ghép thử với khá nhiều AMP nhưng hay nhất vẫn là các AMP đèn mạch SE. Nghe các thể loại trữ tình rất hay

7. davidak

davidak Approved Member

Các bác tư vấn cho em chút: em cũng đang định sắm cặp Klipsch KH 5.2 cho amply el34 SE của em, ko biết có bác nào nghe KG 5.2 rồi hoặc các cao thủ tư vấn giúp em về loa này với ạh. Hoặc amply el34 SE ghép với loa nào thì thích hợp ạh?
    Em xin cảm ơn nhìu :)

8. Phuong Thi Hanh

Phuong Thi Hanh Approved Member

Đúng là Klipsch Heresy có nhiều đời I,II,II. Đặc biệt ngay cả Klipsch Heresy I cũng có nhiều loại khác nhau và chất âm khác nhau, nếu vớ được đôi Klipsch Heresy I ngon thì nghe quá hay luôn. Các bác cứ chê chẳng qua là nghép chưa hợp thôi.

9. parisman

parisman Approved Member

Chao ca nha,
    Minh la thanh vien moi, tinh co biet duoc web site nay. cung la gian mé am thanh va dang sinh song tai Phap
    Minh da tung dung qua Klipsch RF7 va da tung nghe Heresy. loa Klipsch khong hé thieu Bass chi co dieu tieng treble cua loa Klipsch manh va set nen tao cho minh cam giac thieu bass. Vi vay loa Klipsch rat hom voi nhac rock metal.
    Them nua neu ban muon nghe bass hay thi khong nen cho chay voi ampli den.

10. parisman

parisman Approved Member

Chao ca nha,
    Minh la thanh vien moi, tinh co biet duoc web site nay. cung la gian mé am thanh va dang sinh song tai Phap
    Minh da tung dung qua Klipsch RF7 va da tung nghe Heresy. loa Klipsch khong hé thieu Bass chi co dieu tieng treble cua loa Klipsch manh va set nen tao cho minh cam giac thieu bass. Vi vay loa Klipsch rat hom voi nhac rock metal.
    Them nua neu ban muon nghe bass hay thi khong nen cho chay voi ampli den.

11. tomcua

tomcua Advanced Member

Em đang muốn thay đổi chất âm, bác nào thích KH1 kèn gang thì pm nhé. Đôi loa của em còn rất đẹp so với các loa em đã từng xem .......

12. tomcua

tomcua Advanced Member

Em đang muốn thay đổi chất âm, bác nào thích Klipsch Heresy 1 kèn gang thì pm nhé. Đôi loa của em còn rất đẹp so với các loa em đã từng xem ....... :)

13. vdatu106

vdatu106 Advanced Member

các bác dùng Klipsch cho e hỏi, mấy dòng cổ này so với klipsch rf 7 II thì thế nào ah? có nên đầu tư Klipsch rf7ii để nghe nhạc trữ tình, hoà tấu, smooth jazz?

14. Minhkhue

Minhkhue Advanced Member

RF 7Ii chỉ xem phim ngon thôi chứ nhạc thì không ổn đâu bác ạ vì âm thanh của nó digital quá thiếu sự mượt mà, tình cảm. Tầm tiền đấy nếu thích Klipsch thì bác nên mua Klipsch Horn thì bác sẽ ko hối hận đâu

15. University

University Advanced Member

Trong các dòng loa Klipsch Heresy, có Heresy H700 trong dòng 1 là đỉnh. Treeble K77 (từ alnico), Mid K55V (từ alnico), đặc biệt chỉ riêng Heresy H700 là có bass K22 cũng là từ alnico. Klipsch Heresy H700 ghép với ampli đèn công suất 12w/ch ~ 18w/ch rất hay, mid ngọt và rộng, bass mềm, nhẹ nhàng bay bổng rất ấn tượng.

panzer90 likes this.
  16. vdatu106

vdatu106 Advanced Member

Bác cho e hỏi Klipsch Horm giờ giá bao nhiêu vậy bác? Hàng này giờ kiếm chắc là khó lắm

17. Minhkhue

Minhkhue Advanced Member

giá cả thì tuỳ người bán bác ạ (bác nào chán thì bán chắc tầm 50-60tr, còn bác nào vẫn luyến tiếc thì phải tầm 70tr trở lên). Chúc bác được sở hữu e nó rồi sắm thêm 1 ampli đèn SE 2A3 nữa là khỏi cần nghĩ ngợi gì nữa :D (bộ này với gu nghe của bác chắc phải chơi 10 năm trở lên mới chán được :mrgreen: ). Nghe Vocal với Classic, hoà tấu thì vô đối....chẹp chẹp

18. Discovery

Discovery Approved Member

E có Klipsch heresy 1 trước ghép với đèn pp el84 nghe trung âm ngọt giải cao rất tốt giải trầm hạn chế bass thiếu. Bầy giờ ghép với đèn se 811a mkii 10w/kenh tiếng ổn hơn rất nhiều trung tép chi tiết dày dặn mượt. Giải trầm cải thiện đáng kể bass lực hơn nhưng vẫn giữ bản sắc klipsch bass mềm mại sâu lắng nghe lâu ko mệt. :) chắc em dừng lại ở klipsch h1 với đèn SE 811a

19. vdatu106

vdatu106 Advanced Member

E chưa được nghe mấy e klipsch cổ nên cũng ko biết âm thanh nó như thế nào, mà cũng ít thấy bán bác ạ, chắc phải chờ thôi.

20. Discovery

21. MAXCOMcenter

MAXCOMcenter Advanced Member

E thì bán được mấy tháng rồi nhưng cứ tiết tiết sao ấy ạh.
    Klipch Heresy I thùng mộc k ecang.

22. King Quoc

King Quoc New Member

Xin anh em chỉ cho mình 1 chiêu: Mình là thành viên mới. Nhà đang ghép Klipsch KG4.2 và Amp Onkyo A-927, nghe bass yếu lắm, nhạc vocal thì nghe cũng được, mình thì thích nhạc Tuấn Ngọc, nhưng nghe không được hay. Mình chỉ là công nhân viên làm lãnh lương tháng, nên muốn giữ lại cặp loa này thì ghép với Amply gì ? Có phải amply đèn hợp với Loa này không ? các anh em đi trước/ có kinh nghiệm xin chỉ cho mình biết là ghép với model nào thì ổn ? Còn Onkyo A-927 có nên giữ lại không ? hay tiễn bạn lên đường ? Xin cảm ơn anh em rất nhiều...

23. Discovery

Vâng dòng Heresy I ngon bổ rẻ em nghe thấy chiều sâu và hay hơn dòng mỹ cùng tầm như JBL...

24. Discovery

Nếu loa bác độ nhậy cao bác ghép thử ampli đèn xem thế nào

25. nttm

nttm Advanced Member

Em thì thấy RF7 II không bị "digital" đâu bác ạ. Ít nhất là trong số các dòng loa Klipsch mới thì cặp này tiếng ổn nhất nhưng chỉ tiếc là bass chưa thực sự dày và sâu.

Share This Page

Loading...