Klipsch hội của những người yêu thích

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by phuongthao, 20/9/08.

1. phuongthao

phuongthao Advanced Member

Đọc qua nhiều topic mà mình không thấy fan nào cho klipcsh , nên mình lập topic này mong anh em nào đã dùng qua vào cho ý kiến học hỏi thêm.

Mình thấy loại loa này có độ nhạy rất cao ( thường là lớn hơn 93db có khi lên đến 110db)và có cả kèn nữa, loại này nếu như mình dùng ampli đèn thì mình nghỉ không chê vào đâu được, nhưng mình cũng nghe nói là tiếng trâm của nó không sâu, mấy bác vào cho ý kiến nhé

Tags:
  2. 0312385

0312385 Advanced Member

Mình cũng rất thik Klipsch.Đang tính mua một cái sub Klipsch. Mọi người có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với

3. phuongthao

mình thấy cái này ổn nè bác, lúc trước nghe ở nhà thằng bạn nó đánh cũng phê lắm, cái này độ nhạy lên đến 110db khủng thiệt
    http://vietquang.vn/?a=PD&hdn_cate=176& ... uct_id=658

4. Elegant

Elegant Advanced Member

Trước đây mình có chơi đôi Klipsch Cornwall, theo mình đây là dòng loa rất dễ phối ghép chi phí cho âmply rất ít. Trước cái này mình ghép với âmply đèn 2A3 thì thấy rằng 2A3 đánh rất thoải mái không có cảm giác thiếu hụt. Loa Klipsch dù ít tiền hay nhiều tiền đều cho chất tiếng rất đặc trưng của dòng loa trung kèn, tép kèn: đó là không gian âm nhạc rất rộng, âm hình rõ nét, trung âm mượt, tiếng Piano rất mọng, tiếng kèn thì rất khò khè... Dòng Heritage của Klipsch được người chơi bên mẽo đánh giá rất cao đặc biệt là Klipsch Horn, La scala, Cornwall được sản xuất từ nhưng năm 60s cho đến tận năm 2006. Đây là những loa vô địch về vòng đời. Bên mẽo có cả 1 forum về loa klipsch đấy, bạn có thể vào đấy mà nghiên cứu. Điều rất buồn cười là Forum của Loa Klipsch thì chê loa của JBL rất ghê nhé.

5. Revox

Revox Advanced Member

Anh em mình đều bán Klipsch rồi.... :oops: :oops: Đã setup xong 4344 chưa. Bảo qua nhà bác mà bận quá, lúc nào rỗi điện cho Linh nhé.

ReVox.

6. Elegant

Elegant Advanced Member

OK đi, anytime. Bán rồi nhưng lại tiếc.

7. teku_vn

teku_vn Advanced Member

Có bác nào chơi RF-7 cho em xin tý revieu?

8. phuongthao

mà nghe nói tiếng bass của nó không sâu thì phải, bác thấy thế nào., còn tiếng kèn khò khè ..........là khôgn hay hả bác, so sánh klipsch và jamo thì bác thấy nên chọn loại nào. mình có hai lựa chọn như thế này mong bác cho ý kiến, chọn 1 trong 2 thôi nhé

http://vietquang.vn/?a=PD&hdn_cate=176& ... uct_id=666

http://vatgia.com/348/160558/jamo-c607.html

hai em này tầm giá ngang bằng nhau

9. loveBasso

loveBasso Advanced Member

Bác nhận định rất chuẩn xác về chất âm của hãng loa này.
    Hồi trước em có chơi qua 1 cặp, tuy là dòng bình dân của hãng nhưng cũng rất hài lòng về âm thanh đặc biệt của tép kèn, rất bay bổng và chi tiết!

10. loveBasso

loveBasso Advanced Member

Em chọn cặp Klipsch F3, so về độ chi tiết thì em Jamo phải chạy dài.

11. tuck

tuck Advanced Member

He he...
    Đợi khi nào em kiếm được quả amp ngon mời bác nghe lại La Scala nhé... Đảm bảo bác tiếc ngẩn ngơ :lol:

12. Elegant

Elegant Advanced Member

Ai bảo bạn loa Klipsch bass xuống không sâu, vấn đề là bạn cần xuống sâu bao nhiêu? theo mình nó xuống rất sâu là đằng khác, trừ Loa Klipsch Lascala. Còn tiếng kèn khò khè thì nhiều người đang đi tìm đấy bạn ạ. Nếu chọn thì mình sẽ chọn loa Klipsch F-3. Loa Jamo nói chung tiếng bass rất nhão.

13. Elegant

Elegant Advanced Member

Riêng quả này là bài toán khó giải đây.

14. sontuoc

sontuoc Advanced Member

15. phuongthao

[/quote][/quote]

vậy ah, mình đang lăn tăn giữa hai em này, để mình đi nghe thử rồi so sánh xem sao. Mấy bác cho biết tên và địa chỉ ở đâu luôn đi có gì anh em giao lưu học hỏi

16. caithang

caithang Advanced Member

Quả thực chúc mừng bác Tuck, loa ngon bỏ mịe
    Nhà mới amp mới nữa thì ... chết.

17. tuck

tuck Advanced Member

@caithang: tks bác động viên :D , cuộc tìm amp cho Kipsch chắc bác và ông Vox phải dẫn đường cho em rồi.

@Elegant: bác tư vấn cho em 1 cái amp cho La Scala đi bác. 2A3 có được không? Nên dùng SE hay PP? Em đang oánh với EL34 PP, dải trầm chưa được hoành tráng.

18. Elegant

Elegant Advanced Member

Em chưa có cơ hội dùng cài gì oánh vào La scala vì em không có Lascala. Đôi này độ nhậy 101db, Em chỉ hóng hớt rằng ở bển người ta dùng bóng 2A3 SE đánh vào La Scala mới được chứ loa này không cần công suất lớn đâu bác ạ. Trước đôi Cornwall của em đánh bằng 300B không được, tiếng trầm nhạt nhẽo, EL34 của sonic frontier cũng không được trầm không cắt thấp được, sau đó em táng bằng quả 2A3 có 3W/ch thì tiếng trầm lại ra ầm ầm, xuống thấp, có lực mà lại dịu và em thấy nó rất hợp với tai của em. Sau đó em thử tiếp bằng một vài âmply đèn có, bán dẫn có nhưng cuối cùng em thấy 2A3 là hạp nhất. Theo em bác phải thử mới biết được cứ mượn thử 2A3 đánh trước sau đó nếu không được mới nghĩ đến 300B, và EL34 nhé. Còn một kinh nghiệm nữa nếu bác kiếm được cục Mcintosh đèn nào thì tuyệt VD: MC30, MC40, Klipsch + McIntosh là công thức của dân chơi mẽo đó.

19. phuongthao

2A3 đó bao nhiêu một em vậy bác ??? cái đó là mình tự DIY hay mua ở đâu, mình thấy anpli đèn của anh Tấn Đạt Bến Tre nhìn cũng đẹp lắm mà không biết chất lượng như thế nào

20. meoden

meoden Advanced Member

Thế 6BG4SE có kéo được Klipsch không,
    và Klipsch BR 81 thế nào, có mua được ở VN không

21. tuck

tuck Advanced Member

Cám ơn bác, em sẽ theo chỉ dẫn của bác :D
    Còn dây dợ nữa, loại gì hợp để được dải trầm ạ ?

22. Revox

Revox Advanced Member

Khổ quá, ko phải hỏi nhiều. Ông Elegant với em là 1 rồi. Quan trọng là thật bình tĩnh, Cứ về nhà mới đi. Sau đó hãy hay. Cuộc chơi còn dài mà. sau lưng bác là 2 ông có quá nhiều đau thương về Kipsch rồi

Còn dây rợ thì chắc chắn phải là dây của em rồi.... :lol: :lol: Thực sự hợp với Lascala ( em đã thử rất nhiều dây rồi - nói thật đấy... :oops: :oops: )

RV.

23. Revox

Revox Advanced Member

Em này là mơ ước của em đấy. Nhưng ở VN thì chắc là chưa có (Theo hiểu biết của em). Có thì giá nào em cũng múc... :lol: :lol: Bác biết ai có ko thì nháy em nhé... :p

RV.

24. Elegant

Elegant Advanced Member

Theo em dây loa lợi trầm thì có dây Analisys Plus Oval 9, dây này em thử rồi, tiếng trầm rất vững, dây này giá hiện nay cũng đã hợp lý rồi. Còn một việc nữa bác nên làm đó là bác kê Loa vào góc nhà, mặt loa tạo thành góc 45 độ, kê càng sát càng tốt để tạo tiếng trầm (cái này là bản hãng khuyến cáo nhé) em cũng đã thử rồi. Đừng kê cao lên khỏi mặt sàn quá, cao hơn cỡ 5-7cm là hợp lý đảm bảo với bác là tiếng trầm sẽ cải thiện đáng kể. Nếu bác có phòng nghe cỡ 25-30m thì đây sẽ là một đôi loa tuyệt vời bác cần phải chinh phục nó. Lascala được tạp chí Stereophile đánh giá cao lém đó. Chúc mừng bác có đôi loa hay.
    TB. Em mà biết bác Revox bán thì có khi đôi loa đấy hiện nay đang ở nhà em roài.

25. Revox

Revox Advanced Member

Quả thực chúc mừng bác Tuck, loa ngon bỏ mịe
    Nhà mới amp mới nữa thì ... chết.[/quote]

Chúc mừng bác tuck.
    @caithang: con cá mất là con cá lớn (Chắc chẳng bao giờ em kiếm lại được... :oops: ) nhưng thôi em nó về với bác tuck là em yên tâm rồi.

RV.

Share This Page

Loading...