LÀM SAO PHÂN BIỆT LOA BOSE GIẢ VÀ THẬT?

Discussion in 'Loa' started by tommy, 6/12/07.

1. quocthai

quocthai Advanced Member

sao các bác không nhờ bác nào đấy bên quản lý thị trường tư vấn nhờ......................... :D

2. ngoc_huy

ngoc_huy Advanced Member

CHÀO CÁC BÁC
    mua loa như tôi là mua ở LÒNG TIN các bác à,tin ở người bán ,tất nhiên phải có thế nào thì mới tin và tin ở đôi tai mình tức là đã nghe rồi cảm nhận đc âm thanh nó hay là ôkê
    tôi mới mua đc đôi LEAK SANWICK 2 way,NÓ CHẲNG GIỐNG AI CẢ kô có rery loa ,màng loa làm bằng..bọt xốp dầy 2cm ,ngoài tráng nhôm ,nón loa cũng bằng bọt xốp dầy bôi keo nhằng nhịt ,loa tép gắn liền lên êcăng ,gân loa bằng vải cũng đc đổ keo ,2 loa bát ở 2 thùng chẳng giống nhau ,đáy loa còn đc gắn tem đồng ...radio teachnicca in hongkong và tra trên mạng chỉ có củ loa.
    nhưng chất âm của nó các bác nghe qua 1 lần chắc khó quên đc ,e đã dùng loa jensen ,ns1000 ,ns1200 ,deinphinity,kip 104 ,quantum 3.jbl j350 ..nhưng khi nghe con này chát âm của nó rất thuyêt phục ,gọn gàng ,mạch lac ,tiếng trầm trải đều xuống sàn nhà ...nói chung là khó quên .e bảo chất thế này loa tầu cũng mua ..9tr200ngàn
    ............còn nguồn gốc của nó sẽ hầu các bác sau ..

3. audio5_06

audio5_06 Advanced Member

Loa BOSE...thật đau đầu khi mua, .. nhưng cũng thật may NOW E đang có ông bạn, về loa BOSE chỉ cần hắn kêu mua được - thì dù bose TQ E cũng mua, vì mua BOSE now chỉ nên quan tâm xem giá nó là bao nhiêu thôi?????
    Bác nào mua BOSE mà lăn tăn, mang về QN CAFE E mời và kiểm tra loa luôn, E dám chắc cho KQ chính xác luôn. :)

4. QuyenBN

QuyenBN Advanced Member

hom nào bác mua em xem hộ.Công xá một ly cà phê thôi em đảm bảo đồ xịn 100% sai em chịu :p

5. zoomzoom

zoomzoom Approved Member

Chuẩn! :lol: Nhưng theo em điều này quá khó với newbie và quá dễ với các bác lão làng. Vì các bác này đã mua bose là để karaoke chứ ko nghe nhạc, ko mua bose thì mua cái khác.... Anh em mới chơi thì khuyên chân thành nên vào hãng, còn thực ra Bose ko phải là duy nhất và quá hay để mình mua. Em kiểm tra 2 cặp bose nhà em thợ nào cũng bảo xịn 100%, nhưng tai em nghe thì như ẹ!Em cũng có lúc điên đảo vì thật giả nhưng rồi cuối cùng nghĩ nó cũng chỉ để hát. Nghe tương đối ko cháy nổ là Ok. Giờ toàn hàng giả thế này mình còn nh việc để nghĩ lắm. Mắc chi lăn tăn cho mệt! :D

6. manhhung

manhhung Approved Member

khó phân biêt lắm tất cả phải đóng học phí nhiều thí mới phân biệt đuơc :roll:

7. manhhung

manhhung Approved Member

nói chung là rất khó tả để phân biệt được như em phải đóng học phí rât nhiều mới biết được phải nhìn thực tế :(

8. cuongez

cuongez Advanced Member

Nghe các bác nói em sợ quá không biết loa của em thật hay giả, em phải lọ mọ chụp vài kiểu nhờ các bác xem giúp em.

Attached Files:

9. xuantruonghn

xuantruonghn Advanced Member

Khả năng hàng giả tới 90%

10. daruto

daruto Advanced Member

Bác nói chí phở vì Bose chính hãng dù là phân phối qua nước thứ 3 thì xương loa là thép mạ chứ hông phải là sắt màu ánh vàng đỏ này. Dù sao chú Khựa làm món này khi nện nhạc cũng ghê chứ không vừa dù tiếng chói dải trung cao và cục tiếng ở dải trầm( dù tiếng bass xuống cũng khá sâu).

11. Diatone81

Diatone81 Advanced Member

Em có nhu cầu cần gấp một cặp Bose xịn của Mexico để hát karaoke, mà hoang mang quá không biết mua ở đâu. Nghe ngóng thông tin thấy có bán loa bose chính hãng mới 100%, các bác cho em hỏi loa mới này có chất lượng như những đôi loa bose cũ của Mexico trước đây không ạ ? Nếu nó chất lượng thì em làm một cặp mới tinh cho khỏi lăn tăn về xuất xứ. Phiền các bác tư vấn cho em với. Chân thành cảm ơn !

12. TRANDAIARC

TRANDAIARC Advanced Member

Nhà em hiện giờ có 2 cặp Bose. 1 Cặp 301 II của T.Quốc ( cái này em mua tận chợ Đồng Đăng, Lạng Sơn ), nghe cũng tàm tạm vì tiền nào của nấy mà, còn 1 cặp 301 V hàng xịn ( :?: ) mua ở 1 Siêu thị khá uy tín, và âm thanh để hát Karaoke k có gì phải lăn tăn.
    Em nghe 2 tay buôn, 1 tay ở Sài Gòn và 1 tay ở Lạng Sơn bảo rằng tất cả loa Bose ở VN nếu là nhập khẩu thì đều có xuất xứ từ T.Quốc và chất lượng thì được chia theo loại ( 1, 2, 3..) :?: :?: , chứ mua loa Mỹ đừng có mơ nơi xuất xứ của loa giống như ghi trên tem...
    Nên theo quan điểm của em ( chỉ là quan điểm chủ quan của em thôi nhé ), là mua loa Bose chỉ thấy hay ( cái này chắc là loại tốt ) và hợp thì mua, chứ không có khái niệm hàng giả hàng thật ( vì chỉ có hàng nhái tốt và k tốt ).
    Vàiôy1 kiến do nghe ngóng mà có được của em nếu k phải mong các Bác bỏ quá, mời các Bác tiếp tục đề tài không giới hạn này.

13. TRANDAIARC

TRANDAIARC Advanced Member

Em nhầm và xin sửa lại là mua loa Bose...

14. PDT

PDT Advanced Member

Em vừa mua 1 cặp loa Bose 301 series 6 mới tinh có 2T, chẳng biết là thật giả nữa, nhưng ông thợ lắp KOK nói đập chết con Bose 301 V ( :?: ).

15. audio5_06

audio5_06 Advanced Member

Vậy là rõ rồi, đôi bose có ảnh chụp cũng là hàng nhái , và đôi seri 6....2tr cũng dỏm Bác à, tuy nhiêm miễn sao minh thấy hay và hát hay là được rồi các Bác nhỉ.]

@ Diatone81: Chơi bose cũ đi ông, về HP tìm vẫn có mà, CN tôi cũng đinh qua HP chơi tý đây. Kể cả cali 128B II cũng có mà. :)

16. Diatone81

Hôm qua đến đại lý Bose trên phố Lê Hồng Phong, em seller khẳng định hàng tại đây 100% Bose Mỹ được bảo hành trên toàn thế giới :lol: , nghe em nói cũng hoành tráng em định làm luôn một cặp cho xong nhưng lại đang hết hàng :mrgreen: Thôi chắc có lẽ tìm đôi bose cũ xem sao, ít ra thì cũng có thêm tý kinh nghiệm về loa bose :wink:

@audio5_06 : Em giờ già yếu rồi cũng ngại đi xa lắm :lol: Mua thì mua hộ ông anh nên cũng rất ngại mua phải hàng không rõ nguồn gốc, hàng nhái thì ngại lắm. Chứ em thì hát hò gì, chỉ thích múa thôi :lol:

17. Linh_piano

Linh_piano Advanced Member

39 Lê Hồng Phong mà hết hàng thì có lẽ bác nên chịu khó chờ, trên đó là người nhà em nên em cam đoan không có hàng lởm.
    Nếu bác định tìm mua loa cũ thì phải hết sức cẩn thận, em đang đau chân chứ không vụ này em giúp bác ngon ơ

18. x600

x600 Advanced Member

Loa Bose 301 mới tinh mà 2t thì bác đã mua hàng giả rồi :D Nhưng đập chết Bose 301V (cũng là hàng giả) thì ông ấy nói cũng có lý :D

19. Linh_piano

Linh_piano Advanced Member

Hì hì, biết ngay thể nào ông bạn cũng vô đây mà :D

20. Diatone81

Vâng, bác nói vậy thì em yên tâm rồi. Có lẽ em chờ khi có hàng thì mua thôi. Cảm ơn bác nhé !

21. namde_baccai

namde_baccai Approved Member

em mua hơn 3tr mà em vẫn nghĩ là giả bác ạ. mặc dù nghe rất lọt tai nhưng thử với bose xịn.... tý đạp cho cái giả 1 phát

22. trung171973

trung171973 Advanced Member

Re:

-mua rồi mà lanh tanh quá nhờ các Bác xem dùm em củ loa Bose V này thật hay giả

23. BigCat

BigCat Advanced Member

Re: Re:

Loa của bác là Bose seri mấy ạ?
    Củ loa Bose 301 seri III, IV, V hay 201 xịn thì em cũng không thấy cái nào giống củ loa của bác :mrgreen:

24. thanhtien

thanhtien Advanced Member

bose thật giả mình cũng không biết nữa, mình được 1 cặp bose 401 và center vcs 10, theo nhiều người thì mấy e này rất ít giả híc, quan trọng nữa hàng e mua là trùng seri 1 cặp loa L và R

25. ho sam

ho sam Advanced Member

Loa Boss 301 seri III

Chào các Ace, e dự định nâng cấp loa hát. Định mua đôi 301 seri III nhưng thị trường giờ nhiều loại loa quá, em không biết phân biệt thật giả. Xin các Ace am hiểu chỉ giáo giúp và giá loa này xịn giờ là bao nhiêu thì mua được? dòng này còn loa mới không?. Tks!

Share This Page

Loading...