Làm thế nào để phân biệt một đĩa Audio Cd Thật Hay Giả

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by nguyenlequan, 24/7/09.

1. Tuannguyen_71

Tuannguyen_71 Advanced Member

K2HD YANNI / LIVE AT THE ACROPOLIS - thật và giả

Attached Files:

2. Tuannguyen_71

XRCD BEST AUDIOPHILE VOICES của hãng Top 2 Music (Premium) Singapore - thật và giả. Bản thật chỉ là XRCD2, bản giả ghi là XRCD24.

Attached Files:

3. Tuannguyen_71

XRCD BEST AUDIOPHILE VOICES vol.2 của hãng Top 2 Music (Premium) Singapore - thật và giả. Bản thật chỉ là XRCD2, bản giả ghi là XRCD24.

Attached Files:

4. DuongAudioCD

DuongAudioCD Advanced Member

@ to : bác CD shop .
    Đĩa Cd chỉ có xịn và không xịn , nếu bác CD shop nói các đĩa XRCD và K2HD có hình ảnh ở trên topic này là không xịn , thì đề nghị bác hãy đưa ra những văn bản , giấy tờ , chứng cứ xác thực chứng minh các album trên là đĩa giả .

5. TOC

TOC Approved Member

Nghĩa vụ chứng minh là của người bán.
    Ngay cả khi người mua có nghi ngờ thì người bán cũng phải chứng minh đồ mình bán là thật. Vừa làm người mua yên tâm, vừa tạo uy tín cho người bán.

Hàng thật thì có giấy tờ, văn bản kèm theo chứng minh là đồ thật.

Còn đồ giả??? Ko lẽ mấy cơ quan có thẩm quyền, hoặc nhà sản xuất suốt ngày cứ me mấy cái đĩa giả để làm giấy tờ chứng minh nó là giả sao. Thế nếu ko phải 1 mà có tới 100 kiểu giả thì suốt ngày họ phải loay hoay đi làm 100 thứ giấy tờ à? Vậy chắc họ chả có đủ thời gian lẫn tiền bạc để lo làm sản phẩm mới nữa rồi.

6. LONGATC

LONGATC Advanced Member

Rõ hơn cả ban ngày đây rồi mà các bác còn thắc mắc gì nữa.
    Hôm rồi có bác khoe e có chỗ bán xrcd chỉ 200k, hỏi ra bán toàn xrcd bóc ra của 2 hộp xrcd nhái.

7. DuongAudioCD

DuongAudioCD Advanced Member

Nếu dựa vào 01 đoạn trích từ email ra để khẳng định các đĩa kia là giả thì em thấy không thỏa đáng . Bởi vì :
    - Quá đơn giản với 01 hacker để thay đổi nội dung thư .
    - Ngay bản thân bác CD shop cũng không tự tin khi viết " trừ album Sara.k / Hell or High Water là may ra..... . Vậy tại sao album Sara.K được phát hành đĩa có định dạng XRCD mà các album khác lại không thể ?
    - Theo em được biết . Ở các nước phát triển họ rất coi trọng bản quyền sở hữu trí tuệ Vậy đã có ai nghe thấy thông tin đại chúng , hoặc các luồng thông tin khác nói về vụ vi phạm bản quyền này chưa ?......

8. LONGATC

LONGATC Advanced Member

Bác Dương có thể email thẳng cho hãng Stockfisch để xác minh được chính xác đấy bác.

9. trungnt-hn

trungnt-hn Advanced Member

Cùng là shop kinh doanh với nhau mà lại dùng kiểu cạnh tranh nói xấu, dìm hàng nhau ghê quá bác ơi ?
    Cái cách phân biệt thật giả của bác nghe thật cười, nếu đã là hàng nhái thì khó gì để in mấy cái hình giống nhau ... pó tay luôn.

10. bluebird

bluebird Advanced Member

Ngày xưa xrcd Quảng Châu có 100k thôi bác, giờ cũng đã 200k rồi ạ :mrgreen:

11. trungquoc

trungquoc Advanced Member

Cái đĩa đấy nhà em 1 đống, giờ chả thèm. Nói chung cứ phải CD hair ngoại đời đầu mới là yên tâm nhất...

12. nghenhinhs1

nghenhinhs1 Advanced Member

Thời buổi nhiễu nhương. Cái xấu xông ra, xúm vào lên án cái tốt, đè bẹp cái tốt, đạp bẹp cái tốt... :lol:

13. LONGATC

LONGATC Advanced Member

Bác muốn bênh cho shop nào đó thì nên tìm hiểu kỹ về đĩa bác ạ. E nghĩ bác chưa biết nhiều về đĩa gốc. Đến cái hình thức của mấy cái K2CD hàng nhái còn làm ẩu cả màu mè hình thức bên ngoài thì còn nói làm gì nữa, con nít nó còn biết huống hồ...

14. Hi_en

Hi_en Advanced Member

Các bác cứ thông tin rộng rãi các cho chúng em biết.
    Để chúng em kiếm tiền thật mà không phải mua phải cd giả.
    Cd giả mua với giá thật thì buồn lâu lắm.

15. music forever

music forever Advanced Member

Muốn không mua phải cd rởm các bác cứ mua ở mấy shop uy tín cho yên tâm, cd em mua của mấy shop này rất yên tâm :D

16. Hungthuocbac

Hungthuocbac Advanced Member

Không bị mất à bác :lol:

17. audioinme

audioinme Advanced Member

nói chung là trước mua đĩa bên amazon . uk nhưng trương trình ko hợp lắm nên dạo này em mua đĩa shop analog , audiophile shop , đất việt , đức hàng bài ... nói chung là khi mua thì tin người bán thôi chứ thật giả bây giờ khó phân định lắm , cũng qua đây các shop nhập đĩa xịn nhé bán đắt chút cũng được ạ , vd : người tiêu dùng còn đi làm cả ngày tối về nghe nhạc mà lại ngồi check kiểm tra xịn hay ko thì phí thời gian và ko đúng với chuyên nghành lắm ạ :D nói chung người mua nên tin người bán và người bán nên vì người mua là đôi bên cùng có lợi , shop thì được lãi còn người dùng thì được việc ạ :D

18. audioinme

audioinme Advanced Member

và có thể là khi mua đĩa shop nào thì nên nhớ là mua shop đó , nếu nhiều quá có thể ghi vào sổ cho dễ và cứ nghe thoải mái ạ :D , và ví dụ như nếu như gặp được siêu...siêu đại cao thủ về đĩa cd nhờ xem giúp , nếu cái nào mà bị fake thì chịu thôi hoặc có thể dt cho người bán :lol:

19. trungnt-hn

trungnt-hn Advanced Member

Cùng là shop kinh doanh với nhau mà lại dùng kiểu cạnh tranh nói xấu, dìm hàng nhau ghê quá bác ơi ?
    Cái cách phân biệt thật giả của bác nghe thật cười, nếu đã là hàng nhái thì khó gì để in mấy cái hình giống nhau ... pó tay luôn.[/quote]
    Bác muốn bênh cho shop nào đó thì nên tìm hiểu kỹ về đĩa bác ạ. E nghĩ bác chưa biết nhiều về đĩa gốc. Đến cái hình thức của mấy cái K2CD hàng nhái còn làm ẩu cả màu mè hình thức bên ngoài thì còn nói làm gì nữa, con nít nó còn biết huống hồ...[/quote]

Tôi cũng chỉ là người chơi thôi, nhưng thấy cái cách chơi xấu, dìm hàng nhau một cách thô như này nên nói ra suy nghĩ của mình thôi. Tôi không có ý bênh shop nào cả vì tôi cũng mong mua được hàng chuẩn.
    Tôi nghĩ bác mới chính là người có động cơ gì đó ....., khi cố tình làm những việc này.
    Đúng là tôi không biết nhiều về CD gốc như bác nói, nhưng tôi dám chắc 1000 người chơi CD may ra có một người hiểu về CD như bác thôi.
    Tôi cũng dính khá nhiều CD China, HK, nghe cùng một CD mà bài thì tiếng nhỏ, bài thì tiếng rồ lên, các CD này tôi mua ở một số shop mà các bác gọi là uy tín đó.

20. TOC

TOC Approved Member

Bác mong mua được hàng chuẩn mà giờ có người khơi lên cách phân biệt giả/thật mà bác lại ko ủng hộ? Em thấy hơi ngộ.

Nếu bác nghĩ bác CD Shop dìm hàng thì việc đơn giản nhất như e nói ở trên là bác shop kia nên đưa ra bằng chứng chứng minh hàng của shop bác ấy ko phải là hàng giả. Vàng thật thì ko sợ lửa, nếu shop đó chứng minh được thì liệu có ai dìm hàng nổi không?

21. LONGATC

LONGATC Advanced Member

Bác muốn bênh cho shop nào đó thì nên tìm hiểu kỹ về đĩa bác ạ. E nghĩ bác chưa biết nhiều về đĩa gốc. Đến cái hình thức của mấy cái K2CD hàng nhái còn làm ẩu cả màu mè hình thức bên ngoài thì còn nói làm gì nữa, con nít nó còn biết huống hồ...[/quote]

Tôi cũng chỉ là người chơi thôi, nhưng thấy cái cách chơi xấu, dìm hàng nhau một cách thô như này nên nói ra suy nghĩ của mình thôi. Tôi không có ý bênh shop nào cả vì tôi cũng mong mua được hàng chuẩn.
    Tôi nghĩ bác mới chính là người có động cơ gì đó ....., khi cố tình làm những việc này.
    Đúng là tôi không biết nhiều về CD gốc như bác nói, nhưng tôi dám chắc 1000 người chơi CD may ra có một người hiểu về CD như bác thôi.
    Tôi cũng dính khá nhiều CD China, HK, nghe cùng một CD mà bài thì tiếng nhỏ, bài thì tiếng rồ lên, các CD này tôi mua ở một số shop mà các bác gọi là uy tín đó.[/quote]
    Bác càng nói càng không hiểu gì về đĩa cả.
    Ai dìm hàng thì bác biết đấy? Rõ mười mươi thế kia mà bác còn... Rõ khổ. Bác còn ngây thơ lắm.

Attached Files:

22. haiQ

haiQ Advanced Member

Hàng giả khuyến mãi thêm số 4 cho nó máu :lol:

23. chuvanhai

chuvanhai New Member

Cứ nghe là biết thôi, âm thanh của đĩa chính hãng nghe rất chi tiết, rất sáng, còn đĩa giả ( hàng Tàu ) thì không được như vậy đâu.

24. sakura

sakura Advanced Member

Chào các Bác .

E thì không muốn bàn đến thật giả của các đĩa CD vì E không rõ ( không tự chứng minh,kiểm chứng được ) Nhưng E có đôi chút ý kiến riêng về đĩa XRCD .
    Nếu đĩa XRCD mà ngoài JVC phát hành ( do bán bản quyền như nào E cũng không quan tâm ) Nhưng đĩa XRCD do JVC phát hành thì :
    1 là XRCD2 ( có nghĩa là đĩa đó là loại 20bit )
    2 là XRCD24 ( có nghĩa là đĩa đó là loại 24bit )
    E chỉ có 2 bản XRCD2 do JVC phát hành ( E cũng mua tại hệ thống của JVC luôn )
    và một bản XRCD24 do JVC phát hành ( E cũng mua tại hệ thống của JVC luôn ).
    Gửi Các Bác xăm xoi và cùng suy luận . ( E đã SS và mua ở Nhật luôn đấy ).
    Còn về giải thích của Bác nào ở trên về ký tự XRCD2 và XRCD24 là thật và giả !thì cá nhân E nghĩ không phải ạ :(
    Hình đây ạ:

Attached Files:

25. sakura

sakura Advanced Member

Hình XRCD24.

Attached Files:

Share This Page

Loading...