Làm website dùng của google hay bizstore sẽ tốt hơn

Discussion in 'IT - Multimedia - Communications' started by tkblonl, 22/4/15.

1. tkblonl

tkblonl New Member

Mình đắng ký tên miền để tạo trang web kinh doanh online các mặt hàng thời trang và làm đẹp đơn giản. Tìm hiểu thấy có nhiều người dùng sites của google để làm web, một số bạn thì nói nên dùng của bizstore cũng của nước ngoài nhưng được Việt hóa rất tốt khi họ vào Việt Nam. Mình đã thử sites của google rồi nhưng sao mình thấy có không được đẹp cho lắm. Hình như google họ mạnh về công cụ chứ thiết kế thì không phải là thế mạnh. Thử bizstore thì họ có giao diện tốt hơn nhưng mình muốn tìm hiểu kỹ thêm vì thấy google hầu như cái gì cũng tốt. Mình trước giờ sử dụng cái gì của google cũng thấy hài lòng cả. Mình cũng muốn chạy web với tên miền của mình đã đăng ký nhưng không biết làm sao với cả google và bizstore cả. Xin hỏi cả nhà ai có kinh nghiệm chia sẻ hoặc tư vấn giúp mình với. Cảm ơn cả nhà!

Tags:
  2. xitrumxiteen

xitrumxiteen New Member

Ý bạn nói có phải là google sites không hay là sản phẩm nào khác của google. Nếu quả thật là google sites thì chán lắm. Có nhiều thứ mênh mông nhưng có những thứ cơ bản lại không làm cho người dùng. Giao diện thì không được google chăm chút. Dạo này nghe nhiều người nói về thằng bizstore, mình cũng có vào thử được mấy hôm nay và thấy về cơ bản là thằng bizstore này ok đó bạn. Ngoài ra nếu bạn biết chút về lập trình thì có thể dùng của woodpress cũng được

3. xitrumxiteen

xitrumxiteen New Member

Google thì đẳng cấp rồi, nhưng về mảng website thì họ chưa chú trọng vào đâu, cái họ hiện có là gogle sites mà thôi. bizstore mình có vào thử thì thấy giống như phần mềm quản lý bán hàng. Mình nghĩ bạn cứ vào trải nghiệm thử xem cái nào phù hợp với bạn rồi quyết định cho mình là hay nhất

4. tkkt2403

tkkt2403 Approved Member

google mãi cả chục năm nay vẫn chỉ là dự án thí nghiệm của họ.
    Hiện tại, nhanh và rẻ tiền nhất là tạo site trên wordpress.com. Trang này cho phép tạo trang con miễn phí, có nhiều phần mở rộng, được nhiều người dùng nhất hiện nay nên tìm thứ gì cũng có!

5. Khuongloatoandai

Khuongloatoandai Advanced Members

Bác nào trong forum cần hỗ trợ về mảng này inbox em, biết gì em chỉ, vì em đang làm về mảng này.

6. Bk8 Vietnam

Bk8 Vietnam Approved Member

Web bán hàng em thấy dùng của Haravan cũng ngon, dịch vụ cũng đầy đủ, lại không phải code như wordpress, woocommerce

7. ketmartting

ketmartting New Member

Đa phần thì mng ưu tiên website của Wordpress còn nếu đơn giản bạn có thêm những cái đơn giản như Wix. Mấy loại này sẽ có theme khá đẹp, nếu bạn bị ngộp thì có thể tham khảo về việc thiết kế website tại tmarketing.

Share This Page

Loading...