---->Lấy tín hiệu digital audio từ điện thoại?

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by dammeamthanh, 1/11/16.

1. dammeamthanh

dammeamthanh Advanced Member

Các bác cho em hỏi:Làm thế nào để lấy được tín hiệu digital audio từ điện thoại Android? E muốn lấy tín hiệu số cho ra DAC .
    Hiện e đang dùng Laptop phát nhạc số qua USB đến DAC , nhưng đôi lúc muốn lấy từ điện thoại cho gọn nhẹ. Em cắm từ USB OTG của điện thoại ra mà không được.
    Các bác chỉ giúp.

Tags:
  2. Binh217

Binh217 Advanced Member

Chỉ có OTG thôi cụ ạ.
    Cụ cần có cục usb OTG và phần mềm nghe nhạc trên phone cho out ra DAC(VD nhu HF PLAYER"của onkyo).
    Thao tác rất đơn giản cắm usb otg vào usb của đt >cắm cáp usb của DAC vào đầu còn lại của usb otg >mơ pm nghe nhạc chọn ngõ ra là usb audio diver(trên pm Hfplay).
    Xong!

3. dammeamthanh

Ok bác.vậy là do e chưa tải phần mềm

4. dammeamthanh

Hóa ra tùy điện thoại, có cái nhận cái không các cụ ah. thử sam sung thì lại tự phát nhạc số ngay

5. cuong09m

cuong09m Approved Member

Sử dụng điện thoại làm nguồn em thấy có một vấn đề là điện thoại không đủ điện cấp cho USB, em cắm samsung vào vẫn nghe được nhưng cảm giác có lúc tiếng bị sụt xuống như hiện tuợng sụt điện, còn cắm iphone vào thì nó báo luôn là thiết bị USB tiêu thụ quá nhiều điện và nó không cho kết nối luôn.
    Em đã khắc phục bằng cách thay điện thoại bằng máy nghe nhạc cầm tay (Astell&Kern) thì nghe hay hơn hẳn

6. magnate9999

magnate9999 New Member

Lấy tín hiệu digital audio từ điện thoại?

Tiện đây cho em hỏi tín hiệu điện áp của điện thoại ra là bao nhiêu? Ampli cần điện áp tín hiệu bao nhiêu? Xem thông tin của mức điện áp tín hiệu input ở chỗ nào của ampl ( Bác nào minh họa cách xem thông tin trên audio-database.com giúp ah). Nếu điện áp tín hiệu điện thoại và ampli không phù hợp thì có giải pháp nào cho chúng hoà hợp?
    Cảm ơn các bác rất nhiều! E newbe mong các bác chiếu cố giải thích giúp!

7. saurom

saurom New Member

Thường khi sử dụng cáp OTG thì DAC cần cấp nguồn ngoài chứ nguồn điện thoại không cấp đủ dòng cho DAC, điện thoại chỉ truyền tín hiệu qua thôi

8. chautranthanh

chautranthanh Advanced Member

Mình dùng iPhone 7 plus IOS 12 qua adapter lightning to usb kết nối với ifi purifier vào ampli có dac trong nghe nhạc rất hay, IPhone X còn hay hơn so với laptop

Share This Page

Loading...