leben cs 300x phối loa nào hay nhất các bạn?

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by kk321, 1/4/10.

1. chich_bong_oi

chich_bong_oi Advanced Member

Em thấy có bạn Tây bên 6moons ghép amp này với Harbeth Supler HL5, khen nức nở.

2. kk321

kk321 Advanced Member

wow đúng là khoảng cách có vấn đề , cải thiện dược 7 - 10, công nhận các bác kinh nghiệp qua, tưởng để gần cho dây ngắn nghe hay ai dè,
    cho mình hỏi loa tonny độ bass nghe nhỏ nhưng vẩn có tiếng bass loại nào hay nhất vậy các bạn?
    mình hay thức khuya nên nghe rât nhỏ

3. kk321

kk321 Advanced Member

Harbeth Supler HL5 loa này của nhật hả bạn? sx năm nào bạn biết không? à chổ nào bán luôn nhé

4. caithang

caithang Advanced Member

Đã có tên và model cụ thể thì có thể tự search trên mạng để xem thông tin cơ bản được bác ạ
    Bác cứ dùng google.com.vn

5. caithang

caithang Advanced Member

6. kk321

kk321 Advanced Member

bạn nào biết ai bán cái này không, hàng củ ngon bổ rẻ nhé, hehe tại đầu tư linh tinh nên giờ phải tiển 1 em honda rinh em này về nghe đấy TANNOY Glenair hàng zin nha các bạn

Attached Files:

7. kk321

kk321 Advanced Member

wow cái này hay wa , hàng của anh đấy bro, giá tầm bao nhiêu mua được vậy bạn

8. kk321

kk321 Advanced Member

mình xem tại http://www.vnav.net/forum/viewtopic.php?f=24&t=11957 thấy nhiều brồ đầu tư khéo quá tầm 50-60tr là đẹp và hoành tráng quá, tính ra mình cũng gần 60tr rồi nhìn thấy bèo béo beo quá, chắc thêm 10t nữa sữa cái ổ chuột mình quá he he

9. doannam

doannam New Member

cs 300 giá bao nhiêu , bác nào biết giúp em con nầy đẹp quá

10. leinikca

leinikca Approved Member

Leben thi nen choi voi loa dong truc, horn, monitor bookself nhu ls3/5a 15ohm. Minh cung dang kiem Leben CX300 nhung van chua co ai ban voi gia re,,,,,,chuc mung ban nhe.....

11. lehoangdong

lehoangdong Advanced Member

Hi fan,
    Các Bác cho em hỏi Leben cs300x ghép tốt Harbeth Hl5 or SHl5 không ạ? Cho Em biết chi tiết luôn ạ

12. Nikonphile

Nikonphile Advanced Member

Harbeth HL5 là tư vấn tốt nhất rồi bác chủ ơi, leben 300 cặp với loa này nghe lâm li bi đát lắm, không đứng dậy nổi đâu bác ạ. Em nghe amp này ghép với Altec Valencia và HL5, Altec chỉ được cái to xác chứ tất cả các giải HL5 đều bỏ xa bác ạ. (riêng ghép với amp này thôi đấy nhé, không mấy bác chơi đồ DIY lại vào chém em).

13. vancliburn

vancliburn Advanced Member

lâm ly bi đát thế nào ợ, bác kể chuyện đêm khuya cho e nghe với ợ

14. bassxop

bassxop Advanced Member

Bác ở Biên Hòa thì đến em cho phối với cặp Knight của em em nghĩ sẽ rất hay

Attached Files:

15. Nikonphile

Bác đã hỏi thì để tôi ngẫm lại rồi nói bác nghe. Review của tôi có thể hơi ngắn gọn nhưng là nói có sách mách có chứng.
    Năm ngoái trong nhóm tôi chơi có cậu bạn đang sở hữu đôi loa Klipsh Cowall đánh với cặp monoblock bogen + cdp Revox B26 trơn, dây dợ thì diy của Phương máy ảnh. Bộ này nghe cũng trung bình, nhiều nhược điểm.
    Sau đó cậu ta order được từ ebay con amp Leben CS300 bản Mỹ chạy điện 120V và cũng vất vả với con amp này, từ vận chuyển cho tới cắm rút rồi tìm loa ghép. Đầu tiên là tôi cho mượn 4 quả EL84 Eico thay cho bộ bóng cũ Gold Lion, ghép thử với cặp Cowall nghe bị chói, bass ù. Trong nhóm có anh bạn chơi cặp Altec valencia nên đồng chí ấy bê amp sang ghép thử, Cấu hình Philips 600B – Leben CS300 – Valencia, dây dợ cũng là dây diy. Kết quả
    Kết quả có khả quan hơn rất nhiều so với Cowall:
    Ấn tượng nhất là trung và trung trầm: rất rộng mở, ấm, sân khấu có chiều sâu.
    Dải cao: khá tốt, tiếng nhạc cụ có độ vang, với violon vẫn cảm giác hơi cứng và nhọn.
    Trầm: Dải này là yếu điểm của Altec, em đã nghe ít nhất là 3,4 phối ghép khác nhau, chưa thấy bộ nào có giải trầm tốt. Trầm của phối ghép này hơi dư nhưng lại thiếu dứt khoát, bị ù và cảm giác không tròn.
    Cậu bạn tôi loay hoay mất gần nửa năm thì nghe mấy ông khoai tây khoai lang rằng Leben ghép với HL5 hay lắm (hình như có cả nghe thử trên Youtube), thế là cậu ta ngắm nghía rồi cũng bê được cặp HL5 về đánh thử (năm ngoái tôi nhớ HL5 khá sẵn hàng, không có vẻ hiếm như bây giờ, có điều tôi hơi lạ là cặp HL5 nào cũng cực đẹp, bóng bẩy – hay là loa quý nên người chơi giữ hơn các dòng khác?).
    Lần nghe thử này vẫn giữ nguyên cấu hình, chỉ có dây dợ là được đầu tư toàn Van del Hull. Hôm đó mấy anh em tôi cả chủ khổ là 5 người ngồi test, kết quả rất khả quan như sau:
    - Cả 3 giải cực đều, cái này ăn đứt Valencia được mỗi giải giữa, cụ thể:
    - Giải cao sáng, tách bạch nhưng lại không bị sắc ở 1 số nhạc cụ như Altec (có lẽ do trung chép kèn của Altec đây).
    - Trung và trung trầm: không có sân khấu rộng và sâu được như Altec, trong tiếng ca sĩ không có sự “thở” (cái này thích nhất ở Altec, mặc dù hơi khó mô tả). Tuy nhiên HL5 cho trung và trung trầm vẫn rất tốt, có độ ấm, truyền cảm, thể hiện sân khấu chính xác.
    - Giải trầm: Altec có lẽ thua nhiều loa ở khoản này, HL5 đánh bass rất tốt, gọn gàng, dứt khoát, không bị lấn sang nốt sau nên cảm giác tách đều 3 giải.
    Vậy đó, lý do tại sao tôi vote cho bác chủ HL5, ngoài ra ở phối ghép này tôi thấy Philips 600B nghe hay hơn Revox 226.
    Đôi lời đóng góp, tôi chẳng mấy khi viết review nên câu cú có hơi lủng củng các bác góp ý thêm.

NMHai2003 likes this.
  16. Nikonphile

Quên bổ sung 1 đánh giá quan trọng là Altec nghe hơi mờ, trong khi HL5 nghe trong hơn khá rõ. Nhiều người chơi hình như thích sự mờ này còn tôi loa càng trong vắt càng cho cảm giác như nghe trực tiếp hơn.

17. hgtvn

hgtvn Advanced Member

Leben CS300 nếu đánh với Tannoy monitor Gold 10 thì thế nào bác, đã có bác nào thử qua chưa, cho em xin ít review

18. audio509

audio509 Advanced Member

. còn tôi loa càng trong vắt càng cho cảm giác như nghe trực tiếp hơn.[/quote]
    Em khoái quan điểm này của Bác ... Kính bác 1 ly !

19. chianh73

chianh73 Approved Member

Hi các bác gần xa nhé mình cũng co ít ý kiến mong được cácc bác chỉ giáo thêm...leben cs300x ghép với altec 19 thì chấm hết..còn với hL 5 thì phài leben 600 cơ,nếu muốn đạt được giải trầm tốt các bác phải đầu tư phụ kiện như dây dẫn.vi hL 5 tiếng trung rất tốt nghe hoài ko biết chán.còn altec các bác bật thử dia cd Nguyễn Toàn thì ko 1 loại loa nào trên tg thể hiện tốt bằng altec.thân chào nếu có lời nào phật ý các bác mong thông cảm cho e nhé.

20. liu tiu

liu tiu Advanced Member

Xin hỏi trong Forum có ae nào có amply leben cs 600 không nhỉ? mình chỉ thấy mọi người bàn về Leben cs 300 thối.
    Mình có em Cs 600 nhưng nhìn phía sau lung của nó không thấy gi công Phono! vậy mình muốn chơi đĩa than thì làm sao bây giờ. mình là người mới chơi nên mù tịt quá mong các cao thủ chỉ giáo nhé!
    Cám ơn rất rất nhiều.

21. mairchoiw

mairchoiw Advanced Member

có bác ghép em này với jbl l300, bảo nghe hay lắm mà!

22. ducluan74

ducluan74 Advanced Member

Không ai dám khẳng định ghép với loa gì là hay nhất cả! Tùy thuộc vào cảm nhận và gu nghe của mỗi người thôi!
    Em đang ghép với JBL L300 và rất hài lòng với những gì mà chiếc ampli "nhỏ mà có võ" này thể hiện ở cả 3 dải!

23. banglv99

banglv99 Advanced Member

JBL L200, L300 cũng rất phù hợp bác nhé

24. hoangtrong

hoangtrong Advanced Member

Bác chủ khổ với nó rồi vì đâu có bao nhiêu người ở VN mình được sở hữu được em nó, mà thế giới này có biết bao nhiêu là nhãn hiệu và model loa. Bác chủ phải đi ghép nhiều nhiều nữa và lúc nào cũng băn khoăn tự hỏi mình là có phải chân lý đây không.

Bác chủ nên cho anh em cùng chơi biết giới hạn khi tìm kiếm cặp loa phù hợp, ví dụ như chủ yếu cho dòng nhạc vocal, nhạc cụ ... thì phạm vi tìm kiếm sẽ hẹp hơn và bác sẽ dễ gần tới chân lý hơn. Dù sao cũng chúc mừng bác chủ vì audio này càng khổ thì càng sướng bác ạ :D

25. OngIu

OngIu Advanced Member

Thật khó cho bác chủ, như chọn món trong nhà hàng vậy, nhiều món quá không biết chọn món nào.
    Bác xem thử giới thiệu của hãng xem họ có khuyến cáo gì không, ví dụ nên chơi loa loại gì, độ nhạy bao nhiêu, cs thế nào...
    Lúc nào bác thành công cho anh em biể với nhé. Tks bác

Share This Page

Loading...