LINN fansclub

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by nguyenlequan, 7/6/09.

1. Lương chí Cương

Lương chí Cương Advanced Member

BThái 64 đi dự hiend hôm nào đó? ới em nhé! 0904488188 nhờ bác chỉ giáo thêm chút đỉnh.

2. Vdzung

Vdzung Advanced Member

Bác ơi, con Majik của em có làm pre được ko ạ?

3. thai64

thai64 Advanced Member

@ Lương chí Cương ! rất vui được giao lưu với em.
    Chơi Linn cũng cần có một thời gian đủ dài để trải nghiệm...có gì chưa thấu chúng ta cùng giao lưu, chia sẻ, đi nghe nhiều bạn chơi để đúc rút kinh nghiệm...đâu có ý gì gọi là "chỉ giáo".
    Lương chí Cương vui nhé... :lol:

4. hunglh

hunglh Advanced Member

Bác nhìn đằng sau nếu có cổng Pre-amp out, pre-out, hay analogue out thì đều có thể cắm vào pow được. Linn lúc này sẽ làm pre được vì khi đó Volume của classik sẽ có tác dụng.
    Còn nếu chỉ có Line-out thì chớ dại vì lúc này volume của linn sẽ không có tác dụng nên pow sẽ hoạt động hết công lực và loa của bác sẽ phải gánh toàn bộ công lực thâm hậu đó :lol:
    Line-out chỉ dành dể cắm vào intergrated amply hoặc preamp khác

5. Quynn

Quynn Advanced Member

Chủ nhật vừa rồi mới đi AVshow 2016 tại Trung tâm HN quốc gia nhưng thấy chán quá. Chả có gì mới ngoài mấy đôi loa nhiều tỷ, đẹp phần nhìn nhưng phần nghe thì chưa đủ ấn tượng.
    Hy vọng Vietnam Hi-end show ngày 9-11/12 này khá hơn.
    viewtopic.php?f=26&t=89002

6. Quynn

Quynn Advanced Member

Majik của bác là Majik gì ? Majik DS hay DSM hay Control ?

7. thai64

thai64 Advanced Member

@ Vdzung cho 5.000 đ ảnh cọc đấu dây con Majik, để mọi người cùng chiêm ngưỡng...phán nó mới chúng đích :lol:

8. nhvkhunglong

nhvkhunglong Advanced Member

Chào các bác !
    Hiện tại em tìm thấy được cặp thẻ này http://www.ebay.de/itm/LINN-Aktiv-Cards ... SwiONYLF8v
    Không biết có aktiv được cho loa Katan không, em đang dùng 2 pow lk140. Em nhìn thấy rất giống với thẻ aktiv cho loa katan. Các bác cho hỏi mua cặp thẻ trên về có aktiv cho Loa Katan với pow LK 140 được không ? Vì chưa thạo món aktiv này lắm sợ mua về cắm vào loa lại thấy khói đen bay lên trời thì khổ thân em lắm :(
    Các bác cho ý kiến giúp em với nhé, em đang cần gấp.
    Thanks all!

Attached Files:

9. rightman01

rightman01 Advanced Member

Như trên hình thì thẻ này dùng cho loa Linn Keilidh (loa cột), bác Cá hoặc bác nào biết giúp bọn em với ạ ! :D

10. thai64

thai64 Advanced Member

@ Nhvkhunglong.

Cặp thẻ (Bass và Treble) Linn Aktiv như ở trên được dùng cho loa Linn KEILIDH hoặc Linn Tukan, không dùng cho loa Linn Katan.

Hiện cặp thẻ trên nhà sx đã đấu để dùng cho Linn KEILIDH, Nhvkhunglong tìm chọn cặp thẻ khác em nhé... :roll:

11. Quynn

Quynn Advanced Member

Cái này dùng cho Keilidh và Ninka nhé. Không dùng cho Katan được.

12. Vdzung

Vdzung Advanced Member

Con của em là Majik Classic 2008 ạ .

13. thai64

thai64 Advanced Member

Bác Quynn ơi, cặp thẻ trên không dùng được cho loa Linn Ninka nhé bác... :oops:

14. nhvkhunglong

Cảm ơn các bác và bác Thái đã giúp !
    Em nhìn thấy thì giống hệt không khác tẹo gì thế mà lại không dùng được.
    Dạo này tìm kiếm cặp card aktiv khó thật chẳng thấy ở đâu bán cả

15. thai64

thai64 Advanced Member

@ Nhvkhunglong hỏi bác Huy, Hà TecHland xem, có còn cặp thẻ Aktiv (đời mới) nào cho Katank :?:

Thẻ Aktiv đời mới có thể lắp tương thích cho các loại Amply của Linn (loại LK140, LK85...chỉ thay đổi vài con điện trở...).

16. nhvkhunglong

@ Nhvkhunglong hỏi bác Huy, Hà TecHland xem, có còn cặp thẻ Aktiv (đời mới) nào cho Katank :?:[/quote]

Em hỏi rồi bác Thái à, nhưng phải 4 thẻ không phải 2 thẻ với lại đời mới phải thay 1 vài con trở nữa nên em cũng ngại, thôi lại thập diện mai phục vậy :D

17. thai64

thai64 Advanced Member

Em hỏi rồi bác Thái à, nhưng phải 4 thẻ không phải 2 thẻ với lại đời mới phải thay 1 vài con trở nữa nên em cũng ngại, thôi lại thập diện mai phục vậy :D[/quote]

@ Nhvkhunglong hỏi ai vậy :?: ...Aktiv Card (đời mới) cho Katan thì cũng chỉ có 2 thôi, là thẻ Bass và thẻ Treble. :roll:
    Để Aktiv cho Amply dòng LK như LK140 thì cần có 2 phần:

Ví dụ cho Treble.
    - Stereo Aktiv Adaptor (Chakt 51).
    - Aktiv Card Linn (Chakt 09).

Lượm lặt vài thông tin để biết thêm... "thập diện mai phục" một kiểu đánh du kích... :wink:

Attached Files:

18. Quynn

Quynn Advanced Member

Lạ nhỉ ? Linn làm gì có Majik Classik 2008 ? bác có nhầm Linn Classik Music 2008 không ?
    Nếu là Linn Linn Classik Music 2008 thì bác có thể làm pre-amp được. Bác cứ kéo dây tín hiệu từ cổng pre-amp out phía sau máy nối vào pow là xong.

Attached Files:

19. Vdzung

Vdzung Advanced Member

Dạ bác Quynn, em bỏ chữ nên bác chỉnh phát là chuẩn luôn, kể cả việc cổng pre out, con amp của em có. Vậy là em bắt đầu gom lúa mua pow Linn đây, haizzzzza,
    Hạnh phúc là 1 hành trình chứ ko phải là điểm đến, em nhấm nháp hạnh phúc cho đến khi mua được con Pow Linn là bắt đầu chuỗi ngày đau khộ đây, .... :lol: :lol:

Tks bác Q và các bác đã chỉ em.

20. Quynn

Quynn Advanced Member

Trong con Linn Classik Musik 2008 đã tích hợp pow 75W rồi, bác nên tận dụng. Với tầm đầu tư thấp, dùng con Linn CM 2008 này tích hợp all in one rất hay và kinh tế. Trước đây tôi cũng đã dùng Linn Classik rồi.

21. thai64

thai64 Advanced Member

Chơi các thiết bị Audio của Linn, kiếm được con Pre như Kairn thì thoải mái đường ăn chơi...đấu nối.

Đầu CDP, Pre, Amply...nên tách riêng biệt, thì chất lượng âm thanh hay hơn rất nhiều :lol:

Tối qua đội tuyển bóng đá VN thua Indo chung cuộc trên sân nhà...em phải tắt đường tín hiệu tiếng không cho qua bộ dàn Linn.

Khán giả hò hét to quá, sợ hỏng mất bộ Linn để nghe nhạc thì phí :wink:

22. Vdzung

Vdzung Advanced Member

Cảm ơn bác chỉ em. Em định chơi cặp Loa Linn Majik 109 nhưng e ngại con CM2008 này của em kéo ko nổi, vì vậy em nghía thêm con pow linn 2001 , bác nghĩ em chơi thế có ổn ko ạ?

@thai64: kinh tế đi xuống quá nên em cứ tích hợp tất cái đã, chừng nào kinh tế phục hồi em sẽ tách hết ra bác ạ. :D

23. thai64

thai64 Advanced Member

@ Vdzung cứ gẫm kỹ mà coi, nhiều khi không hẳn là như vậy đâu... :(

Đội Indo thắng chung cuộc Việt Nam, là xứng đáng bởi lẽ...Cầu thủ của đội Indo tuân thủ chiến thuật của HLV: Đá trên sân nhà thì quyết dốc toàn lực để thắng...sân đối phương thì đá chậm, chắc chắn, phòng thủ chặt, phản công nhanh, hiệu quả là trên hết... :roll:

Chơi đồ Audio không biết có như môn bóng banh...biết là thế nhưng thực hiện thì không phải dễ :?:

24. Vdzung

Vdzung Advanced Member

@thai64: Anh ơi, Mancity cũng vậy đó anh, phải đầu tư , mua sắm và quyết liệt chi tiền thuê HLV , ......mới đưa lên đỉnh cao như hôm nay, tuy nhiên chi bạo tay thế phải là tuỷ phú anh ơi, hehehehe .
    Ý anh em hiểu, em đang tuỳ biến ,

25. thai64

thai64 Advanced Member

Man Xanh chơi bóng đá hay mừ...nhiều sao và có cách đá sáng tạo ngẫu hứng :roll:

Vdzung sắm đồ Audio Linn hiện đại thế còn gì nữa...
    Vdzung khi nào ra Bắc, có dịp chúng ta gặp nhau bàn chuyện bóng banh và đồ Linn ... :lol:

Chúc cuối tuần vui vẻ.

Share This Page

Loading...