LiOA Power studio

Discussion in 'Kiến thức chung về home theater' started by ngtatliem, 24/5/08.

1. PDT

PDT Advanced Member

Em xin lổi bác, em chẳng hiểu tí gì.

2. PDT

PDT Advanced Member

10KVA thì được khoảng 6KW thôi bác ạ.

3. khuehn

khuehn Advanced Member

10KVA thì được khoảng 6KW thôi bác ạ.
    Bác chưa hiểu đúng rồi, ý của bác Kia là do muốn có LN cao nên một số nhà cung cấp cắt giảm chi phí đầu vào kết quả là công xuất BACL hoặc thiết bị ổn áp có thể chỉ bằng 60% danh đinh mà nhà sản xuất công bố, còn nước ngoài thì không có chuyện đó 2,5KVA là công xuất xoay chiều danh định có thể coi gần bằng 2500W or 2,5KW. ý của tôi muốn nêu là chất lượng, độ ồn khi làm việc và khả năng khử nhiễu của BACL tôi đang dùng chỉ có vậy thôi, thế nhá !

4. PDT

PDT Advanced Member

Em không biết bác có hiểu í em không, chỉ số KW=KVA x 0.6 thôi bác ạ.

5. regular

regular Advanced Member

8 xác rưỡi- Chưa được 9 xác. :D

6. audible

audible Advanced Member

Thêm cái tụ bù nó bay lên 1 lun ! :D

7. thao_prosound

thao_prosound Advanced Member

bác bù cos "phi" hử , nâng hiệu suất :? , em thấy ở nhà có bác nào làm đâu , chỉ có mấy ông điện lực thôi chứ nhể :wink:

8. thao_prosound

thao_prosound Advanced Member

Cái này là công suất thực P = U x I x cos phi mà .

Thường ở các mạch điện ko có yếu tố cảm kháng và dung kháng (hoặc trong mạch điện DC , mạch thuần trở ) thì cosphi ~ 1 , nên hiệu suất thực tế đạt ~ 100% (loại bỏ yếu tố phát sinh nhiệt trên dây dẫn , mô-ve ...)

Ông ổn áp chỉ tính công suất PEAK rồi :lol: :lol:

9. audible

audible Advanced Member

Chào bác Thảo !
    Vì cái tụ bù đắt quá, với lại điện năng tiêu thụ của hộ bình dân học vụ cũng không đáng kể nên tổn hao do cos phi cũng không đáng kể. Chứ mấy chỗ sản xuất không gắn là bị ông điện lực nện ngay 1 trận thấy mười ông trời lun, tiền điện 10 đồng, công suất phản kháng không có dùng được cũng phải trả 10 đồng, vị chi phải trả 20 đồng....ngàn sao lắp lánh trong mắt em :lol:
    Nếu nhà bác dùng nhiều kwh thì nên gắn 1 cái sẽ thấy hiệu quả ngay. Mấy cái cục của bác ba kêu là cục tiết kiệm điện cũng thiết kế tương tự nhưng cái tụ bé tý tẹo nên....chỉ gắn cho vui ạ !
    Thân !

10. trantu

trantu Advanced Member

Vậy có thể tháo ra thay tụ được ko bác? Vì em thấy cái cục tiết tiệm điện (Cũng gọi là tụ bù tiết kiệm điện) nó ...bé tí tẹo thiệt. :D

11. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Em tính làm cái PS 25 okie không mấy Sếp? Có cần mua to hơn không vì em chỉ có 02 con ampli một con 250W, một con 400W, một con CDP 25W, tất cả 100V thôi!
    Thanks!

12. Anonymous

Anonymous Guest

Em nghĩ bác cứ làm con lớn hơn, hiện tại bác sài như vậy nhưng trong tương lai kiểu gì bác chả sưu tầm thêm; mặt khác em thấy con em đang sài 5kVA nhưng mỗi khi đóng điện cho pow, nó ự lên một tiếng, kim ampe vọt lên đến 35A sau đó mới tụt xuống em nghĩ chắc mấy con tụ nguồn nạp năng lượng lên mới bị như vậy.
    Không biết có đúng không :D

13. anhquyen2828

anhquyen2828 Advanced Member

em đang dùng con PS25 thấy cũng Ok lắm.có thấy kêu ù ì gì đâu ạ.cảm nhận của em:bass chắc gọn tổng thể chi tiết sạch sẽ hơn.nói chung rất đáng đồng tiền :D :D :D

14. daruto

daruto Advanced Member

Cái cục tiết kiệm điện bác nói chỉ có tác dụng với máy có động cơ thôi(tủ lạnh, máy giặt...), còn AMP, TV hay CD thì chẳng có chút tác dụng nào cả.

15. tamtam

tamtam Advanced Member

Em vừa khuân Lioa PowerStudio PS30 về được mấy ngày nay (Trước đây em chỉ dùng bộ lọc của Lioa thôi). Cảm nhận đầu tiên là âm thanh sạch sẽ hẳn, phần cao chi tiết và "lanh canh", mid dịu dàng hơn, bass gọn gàng hơn. Có điều tự nhiên thấy thiếu bass.

Sau khi đọc thêm các bài trên mạng về vấn đề BACL, em ra Bác Dũng vơ cái ổ cắm điện xịn, về đi thêm dây mas chôn đất nghiêm chỉnh và hoàn chỉnh lại phần điện trước khi vào BACL. Voila, mọi chuyện đã như ý, bass không còn thiếu nũa (em cũng chẳng biết vì sao). Tốt nhất là âm hình được cải thiện.

Túm lại: em cho là trước đây phần nguồn điện em kém quá nên nay thấy cải thiện được nhiều.

16. papa_mama

papa_mama Advanced Member

Bác Tamtam có chơi dây nguồn xịn chưa ? nếu chưa thì ráng chơi đi (cho Ampli và đầu CD nếu có nguồn rời), 3 dải sẽ cải thiện hơn hơn nữa ! :D

17. bone

bone Advanced Member

Lioa co khuyến cáo phải nối mass k bác?

18. tamtam

tamtam Advanced Member

Bác Tamtam có chơi dây nguồn xịn chưa ? nếu chưa thì ráng chơi đi (cho Ampli và đầu CD nếu có nguồn rời), 3 dải sẽ cải thiện hơn hơn nữa ! :D

To: Bác Tía-Má, Em chẳng biết dây nguồn em có xịn không nhưng trước đây do em tăng xin, giảm mua, tích cực năn nỉ và cầm nhầm của vài người bạn, em cũng có mấy sợi dây nguồn thấy đẹp đẹp, thân cũng to to, đầu cắm cũng bự bự... và thấy có cải thiện hơn trước dây theo máy.

[/quote]Lioa co khuyến cáo phải nối mass k bác?[/quote]

To Bác Bone, Em không thấy tài liệu ghi khuyến cáo có mass (mà thú thật tài liệu đi theo máy có một tờ hướng dẫn sơ sài và quảng cáo sản phẩm). Tuy nhiên, nhờ các bác bàn trên Forum kỹ quá, cộng thêm cái dây 3 chấu , cộng thêm các dây nguồn của em đều 3 chấu cả => chắc phải nối mass!

19. ducanhle

ducanhle Advanced Member

em vừa cập nhật tin vỉa hè (chính xác là trong quán cafe), là thằng cha giám đốc sx của LiOA vừa phải vác bơm ra đường rồi, lý do là số lượng sản phẩm phải bảo hành và đổi lại tăng vọt trong thời gian qua.

20. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Bác nói sao chứ cái ổn áp Lioa em mua cách đây hình như khoảng 8 năm vẫn chạy tốt có ù xì gì đâu :D

21. regular

regular Advanced Member

Chúc mừng Bác! Bác sẽ dùng tiếp 8 năm nữa nó vẫn không hư đâu. :D :D

22. Quangteo

Quangteo Advanced Member

E cũng mua một cái 5000VA cach đay 8 năm - đâu hình như la 1.4Tr gì đó. Bây giờ vẫn rất ngon(chạy êm, điện áp ra vẫn rất chính xac - ko sai số, các hệ thống motor, bánh răng gì đó..bên trong vẫn thấy rất trơn chu)

23. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Em cũng hy vọng như dzậy . :D Hiện nay cái đồng hồ volt nó chỉ không chính xác thì biết mua hoặc thay ở đâu các bác nhỉ .

24. regular

regular Advanced Member

Bác có thể mua ở nhật Tảo, nếu máy của bác 8Kva trở lên thì giá khoảng 30k/ cái. Nếu máy <8KVA thì giá khoảng 25K/ cái. nếu máy <2 KVA thì giá khoảng 8K/ cái

25. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

EM đang tính làm một con giống bác đây! :)

Nhưng sao thấy anh Dũng nói vầy em ngán đem BACL về đóng lên một phát nó nhảy CP vì nhà em cũng xài CP chống dòng rò.
    Có bác nào xài BACL của LiOA và CP tổng vẫn đang dùng CP chống rò không? chỉ em cách vượt tường lửa với!
    Chân thành cảm ơn!

Share This Page

Loading...