LIST NHỮNG CỬA HÀNG BÁN ĐỒ ÂM THANH UY TÍN

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by dtt, 3/3/08.

1. dtt

dtt Advanced Member

Để giúp cho mọi người (nhất là những newbie) có được những địa chỉ bán đồ âm thanh UY TÍN, tránh bị mua phải hàng đắt mà lại kém chất lượng, tôi mạo muội đề nghị các sư huynh cùng list ra đây (và kèm theo đánh giá) những địa chỉ cửa hàng mà các bạn ĐÃ TỪNG mua bán và thấy CÓ UY TÍN ở HÀ NỘI và cả các tỉnh, thành phố khác trong cả nước.
    Tất nhiên, mong các bạn không quá lạm dụng để QUẢNG CÁO cho mình và người thân!
    Cảm ơn sự ủng hộ có ích cho cộng đồng VNAV chúng ta!

Tags:
  2. tran_cuong_pc1

tran_cuong_pc1 Advanced Member

Tất cả những người bán hàng trong 4R đều uy tín cả, nếu ko uy tín thì các mod đã ko cho bán đâu bác ơi!

3. Sibachao

Sibachao Advanced Member

Hình như bác dtt muốn hỏi những cửa hàng bán đồ audio ở bên ngoài chứ không phải trong VNAV SHOP?

4. thicanthi

thicanthi Advanced Member

Em tin tưởng các mod của 4rum mình nhất trên đời

5. socnau

socnau Advanced Member

Bác này ở nhà chắc nịnh vợ giỏi lém nhỉ :D , em spam tý.

6. WireWorld

WireWorld Advanced Member

Híc , ko nịnh thì làm gì có đồ mà chơi hả các bác

7. thicanthi

Cả hai Bác ai cũng có câu trả lời chính xác ! mỗi Bác được 100 điểm.

8. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Em spam tí: Híc, cái dzụ này hổng chắc đâu cụ ơi. Em có kinh nghiệm xương máu dzồi :evil: :shock: :oops: 8)

9. SE

SE Advanced Member

Em thấy vấn đề này nhạy cảm lắm bác ạ.
    Tốt nhất là không nên đưa lên vì "mèo đen, mèo trắng..." lẫn lộn sao mà phân biệt được hả bác. Theo em, bác cứ đọc VNAV thấy cái tên nào xuất hiện nhiều nhiều, trả lời nhiệt tình thì PM hỏi là tốt nhất.

10. minhhp6365

minhhp6365 Advanced Member

Và ông nào đưa giá kèm theo luôn thì đỡ bị băm hơn :D

11. gacon

gacon Advanced Member

em xin vote cho Congaudio 1* vì nhập lại hộ em con e305 giá 1300$ trong khi em rao trên mạng a e chỉ trả có 1200 :)

12. toiloi

toiloi Advanced Member

Em cũng hay mua đồ của Công, nếu bán lại trừ 15%, nếu đổi đồ trừ 10% và còn được chậm thanh toán nữa.

13. Raemit

Raemit Advanced Member

Em đã từng giao dịch với Dũng Audio, Jack&Cable, BV và Audiophile CD và có ấn tượng rất tốt với các bác này. Các bác khác em chưa có dịp mua bán đổi chác gì nên chưa thể có ý kiến được :lol:

Đối với shops ở ngoài (SG thôi) em đã từng mua đồ tại Shop 58 Huỳnh Thúc Kháng, Sơn Hà, Trương Nghĩa. Nói chung họ cho giá OK và uy tín. Em chỉ đặc biệt không có cảm tình với Trương Lê (đối diện chợ Nhật Tảo) vì họ mắng em mấy lần vì chỉ và xem và hỏi linh tinh mà không thấy hành động thiết thực gì :( . Đây chỉ là kinh nghiệm của bản thân em thôi, không chắc là họ có uy tín với các bác không.

14. gacon

gacon Advanced Member

- em vote thêm 1* cho bác Jack&cable
    - Đánh sao đen cho Tuấn Long chợ trời vì từ chối trách nhiệm với hàng đã bán ra còn đổ lỗi cho khách hàng bóc tem rồi tự dán lại :( ( trong khi tem còn nguyên )

15. ThanhVNS

ThanhVNS Advanced Member

77/25/1 Phạm Đăng Giảng-Q Bình Tân-TP.HCM (M4-KCN
    Các bác đừng có dại mà vào mấy Shop trên đường Lý Thường Kiệt Q.10. Vào xem hỏi giá mà không mua thì coi chừng.......bản thân tôi đã bị vài lần rồi

Do đi tìm đồ cho mấy tay bạn mà giá cao quá nên không quyết được cuối cùng họ nói rồi nhìn mình như muốn nuốt sống ấy.

Dũng Audio thì vào hỏi, xem và thử thoải mái, không mua thì cũng vui cả nhà :D :D mà mua thì cả nhà cùng vui, he he.

Thân,

16. ThanhVNS

ThanhVNS Advanced Member

77/25/1 Phạm Đăng Giảng-Q Bình Tân-TP.HCM (M4-KCN
    Ngoài Dũng Audio với cung cách phục vụ khách hàng rất chu đáo và thoải mái, còn 1 địa chỉ nữa mà tôi thấy cách phục vụ rất chân tình đó là Xuân Minh trên đường Nguyễn Kim Q.10.

Khách vào xem được mời vào phòng trong, muốn nghe bộ nào hoặc CD nào cũng được.

Khách cứ nghe hoặc cứ tự ý đổi CD nếu muốn, sau đó nếu mua cũng được mà không cũng rất thoải mái. Giá bán cũng tương đối tốt và quan trọng là cung cách phục vụ rất dễ gần.

Thân,

17. thicanthi

PHÚ THÀNH AUDIO củng là một địa chỉ tốt cho anh em audiophile đó chứ !.Em đã mua loa ở chổ Bác PHÚ THÀNH rồi : mặc hàng đa dạng, giá cả phong phu, mua bán mau lẹ, vui vẻ.

18. alone1981

alone1981 Approved Member

thêm 1 địa chỉ ngọc dũng 112c mai hắc đế
    công 92hbt cũng ok

19. thienanhquan

thienanhquan Advanced Member

Em rất hài lòng cách phục vụ của anh Xuân Minh , rất ân cần với khách , mặc dù em chỉ là khách xem chơi .... chưa mua bao giờ, nhung anh Xuân Minh tiếp đón rất nhiệt tình và cởi mở lúc nào cũng có nước uống khi đến xem ....hihihi, tạo cho em ấn tượng rất tốt. Hàng giá hơi cao , nhưng chất lương rất oke , em ấn tượng câu nói của anh Minh ngay ngày đầu tiên đến tiệm : " Con Luxman 570 này có 2 tụ bị xì, anh thay hai con khác y chan nên giá con này anh bán rẻ thôi..."==> cảm giác an toàn khi mua hàng.

20. toiloi

toiloi Advanced Member

Ở HN chợ giời chả có nhà nào buôn bán ra hồn cả lúc nào cũng sắn dao - thớt thấy gà vào là chặt.

21. Mèo Sạch Thỉu

Mèo Sạch Thỉu Advanced Member

Em chưa mua gì ở Phú Thành nhưng thích cách bác ấy cứ up giá công khai để ae dễ tham khảo .. nhất là niu-bi gà mờ như em đỡ bị chăn dắt

22. taigl

taigl Advanced Member

Em cũng đồng ý với bác.Có giá công khai khỏi mất công hỏi lại được kiểm tra túi tiền của mình nửa :D

23. quyda

quyda Advanced Member

Em là người thứ 3 ủng hộ công khai giá, nhiều khi em chỉ muốn biết món đó có hợp túi tiền không, nhưng lại phải PM, ngại quá -> thôi.
    Kiểu lấy báo giá qua PM, em nghĩ là giống như nhìn mặt báo giá chư chợ Trời ý.

24. ductung

ductung Advanced Member

Hung Tranh 14 Nguyễn Thái Học HN cũng được đấy chứ

25. MeL_ThemD

MeL_ThemD Advanced Member

Tuấn Long hay bất kể nhà bán audio nào tại chợ trời cũng vậy bác à, hàng thì đã tút tát nhưng lại khai là chưa sờ gì, xách đồ ra khỏi cửa hàng thì miễn trả lại, giá cả thì nói thách cất ngất trường sơn, em sợ hàng chợ Hòa Bình lắm rồi. Nhìn chung thái độ của dân BẮC KỲ là lạnh lùng chứ ko như dân NAM KỲ, kể cả QC cũng vậy thôi. EM đi xe đẹp đến thì niềm nở lắm cười nói tưng bừng, thuốc lá có, chè tầu có => đến khi đi honda bẩn đến thì chẳng chú nào hỏi lấy 1 câu - khách cứ giương nhãn thoải con gà mái đi. Được cái đồ ở QC cũng tương đối ổn định giá cả tương đối hợp lý => Thôi đành bấm bụng được việc mình là OK rồi các bác nhỉ?[/align]

Share This Page

Loading...