Loa Altec SSEBURG DDS-1 (811b 806a 16ohm)

Discussion in 'Loa' started by daytinhieu, 14/8/12.

1. quangtrang77

quangtrang77 Advanced Member

cảm ơn bác thiên (có ních daytinhieu )rất nhiệt tình và mến khách đã cho em nghe ké và nhìn tận mắt đôi Seeburg dds-1, cảm nhận ban đầu thì cặp loa quá mới, với mức đầu tư cho bộ giàn và gu nhạc bác ấy thưởng thức thì cá nhân em thấy tầm tiền như thế thì khó có bộ nào so sánh được

2. cambrige_cd3

cambrige_cd3 Approved Member

Xin chào các Bác
    Bác chủ có cặp loa rất hay.... em đang có ông bạn đang chơi cặp này...sau nhiều lần phối ghép với tất cả apli.....từ cao cấp ......vì là shop........ các bác có biết một sự thật rất bất ngờ ko??????.......ampli đèn xài bóng RCA chỉ có vài WAT THÔI mà thổi nghe phê ko chịu nổi luôn....và loa có đặc biệt là dây dẩn phải là dây điện USA thông số có ghi phía sau loa...ghép vào đánh Altec A7 không phải là đối thủ ....còn Ạ 5 em chưa nghe nên ko dám phát biểu
    loa Rất Hay bác chủ ơi... bác mở thùng ra nhìn mấy cục ceo of em nó khác với người ta lắm

3. blade_melee

blade_melee Advanced Member

- nhìn củ bass em nghĩ có thể là củ utah, hay củ zenith, A7 có nhiều đời, bác nói thế thì hoá ra các củ 515 vs 416 cũng chả bằng được củ utah, hay củ zenith sao? A7 có 1 phiên bản rất hay dùng củ 803b và 802 thì 2 cặp SEEBURG DDS1 như trên không biết đổi được 1 cặp A7 này không?

4. hoangtrong

hoangtrong Advanced Member

Mỗi cặp loa đều có cái đặc sắc riêng. Em không thích những cách nói như "đập chết" "đè chết" mà một số mem hay dùng. "Không là đối thủ" dù sao cũng là cách nói nhẹ nhàng hơn những cách so sánh trên, có thể bác cam hứng thú với chất âm em see quá nên cao hứng phá biểu như thế, âu cũng là chuyện dễ hiểu. Em thì cái gì cũng cố gắng khám phá cái hay riêng của từng cái, cũng giống như có người nói không có phụ nữ xấu, chỉ có đàn ông không biết cảm nhận. Em coi mỗi cặp loa như 1 phụ nữ cần khám phá, loa nào càng khó phối ghép, phối ghép được rồi thì càng sướng :mrgreen: Con đường phía trước còn dài lắm các bác ơi :)

5. tueaudio

tueaudio Approved Member

Nghe mát lỗ tai quá,em đang có 4 củ bass của con này.........cụ nào có nhã ý ới em nhé!

Share This Page

Loading...