Loa ATC cùng vào chia sẻ!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Niagara, 25/8/10.

1. hunglh

hunglh Advanced Member

Bác cứ chịu khó nghiên cứu đổi cách phối ghép mới xem có ổn hơn không. Vì hay với họ nhưng chưa chắc đã hay với mình. Nên cảnh giác đừng nhìn vào lời văn hay chữ tốt mà loay hoay mất thời gian.

thangkv, audioinme and CuongAcoustic like this.
  2. ak2angel

ak2angel Approved Member

7v3 thì e thấy hài lòng rồi bác ạ, nên chắc sẽ giữ để nghe lâu dài, còn 7v1 để đổi gió chút thôi :D

3. superfarmer

superfarmer Advanced Member

Có bác nào đã nghe hoặc chơi ATC 10 chưa ạ! ATC chọn model SCM10 để sản xuất bản 70 tuổi lão chủ hãng. Chắc phải có gì đó ATC mới chọn model này.

Thân chào!

4. longnhaque

longnhaque Advanced Member

Bác Tô Anh chơi món này đi, giá hãng bán tiền k, giá VN tự làm chắc chỉ vài triệu.
    Cái CB mua ngoài Chợ Giời 500k.
    Oánh giá ban đầu lúc chưa xong Em thấy là hay hơn, tiếng chắc gọn và nhanh nhẹn hơn, quả đúng là có tiền vào là có hay Bác ạ.

Attached Files:

NgocQuang98 and thangkv like this.
  5. longnhaque

Cặp này trước EM có chơi một thời gian, hiện đã bán đi rồi và bây giờ cứ tiếc mãi. Trước đây Em ghép với Amp ATC SIA2-150 nó ra cái âm dầy, gai góc, chậm, nặng nề rất kiểu nhà quê nhưng do chưa đạt nên đánh giá về em nó như vậy là chưa chính xác. Bây giờ EM đủ đồ đánh rồi thì em nó đã bay xa, âu cũng là kinh nghiệm thời non tơ. Hi hi

Attached Files:

superfarmer likes this.
  6. NgocQuang98

NgocQuang98 Advanced Member

Cám ơn bác cơ mà em mù điện tử :(. Mua ampli chỉ hỏi mỗi câu: điện 110 hay điên 220...

longnhaque likes this.
  7. aka_hn

aka_hn Approved Member

Bác nói và tư vấn đúng kiểu chuyên gia nhỉ. Chắc bác có điều kiện nên chơi nhiều loại gấu nên mới tư vấn được như thế. Ngoài ra chắc kiến thức về âm nhạc chắc cũng qua trường lớp nên hiểu biết sâu và rộng. Nhưng chơi audio sao phải tư duy nhiều thế hả bác, nghĩ làm gì cho nát đầu. Cũng là một loại chơi thôi mà, có gì phải toan tính hả bác. Toan tính kiểu con buôn thì còn gọi gì là chơi nữa. Quan điểm của em thích là chơi thôi chứ không phải tư duy nhiều như bác ạ. Dù gì thì cũng cảm ơn bác đã tư vấn :))

8. longnhaque

Tiếp tục chương trình nghiên cứu Harbeth M30, Em ghép Leben 300X, không thể ngửi được, Các Cụ ạ

Last edited: 7/8/17
  9. g250

g250 Advanced Member

Gớm Clip từ cái hồi nào hồi nào mà bác lại bảo tiếp tục nghiên cứu. Vừa khoe cái CB xong giờ lại PS Lioa rồi kkkkk. E bóc phốt tý :D
    E khuyến nghị bác bỏ cái kệ gỗ đi. Chơi Devialet phải kệ Spider thì mới cắm rút dây đc vì nó móng như macbook

longnhaque and aka_hn like this.
  10. audioinme

audioinme Advanced Member

Bộ audio khoảng 50 nghìn mỹ ( giá đồ cũ )
    trên vnav chắc ít thành viên sở hữu ( em võ đoán theo ý chủ quan chút )
    Còn lại đa số nhàng nhàng là nhiều lại đôi khi phán kiểu vu vơ , tỏ ra từng chải hoặc có thể cài cắm , môi giới bán hàng loanh quanh vài đồ tầm tầm khiến người mới chơi dễ tưởng gì đó gê gớm , thực ra văn bàn phím là nhiều
    Nếu muốn lời văn có sức thuyết phục cao nên sở hữu bộ audio trên 50n mỹ lúc đó lời văn sẽ khác bởi vì theo quan sát cá nhân thì chủ nhơn các bộ audio tầm cỡ và chơi có điều kiện cả về đồ lẫn kiến thức thường ít lên tiếng ( trong đó o có em )
    Chủ đề atc thì vẫn cứ luôn là atc mà thôi . Chỉ có ông thiết kế & sản xuất loa mới biết loa họ muốn trình diễn thế nào . Còn người nghe chơi theo cảm tính sướng cái nào thì khen cái đó . Ông thợ bán cái nào chạy nhập về bán cái đó kiếm lời . Tóm lại o đáng tin
    Còn kinh nghiệm nếu có do nghe ké , đọc tạp chí , mượn mõ & gửi gắm nghiên cứu chất âm , mày mò diy kiểu thích thể hiện đánh bóng bản thân . Tóm lại đều o đáng tin
    ( ý chủ quan cá nhân )

11. superfarmer

Quê em nhìn quanh có vỏn vẹn 4 người chơi, mà có 1/4 là hơn 50.000$ nên em suy ra chỗ khác người chơi nhiều hơn thì bộ dàn 50.000 $ cũng kg quá khó kiếm!

Thân chào!

12. audioinme

Quê bác có điều kiện đó . Em ở hn quanh em những người em đến nhà nghe thì hình như nếu nhớ o nhầm thì chưa có ai ( tính giá đồ cũ mua đi bán lại . O tính giá new )
    Còn kinh nghiệm lướt vnav thâm niêm khoảng 5 năm trở lại đây thì em gặp cũng chưa nhiều hoặc chưa gặp
    ( ý chủ quan cá nhân )

13. superfarmer

Thật ra kg nên dùng lượng để đánh giá chất. Dù rằng tỷ lệ tiền nhiều thì hay nhiều vẫn cao hơn tỷ lệ tiền ít hay nhiều.

Nếu có kinh nghiệm, thẩm mỹ âm nhạc và khả năng phân biệt tốt thì khi có tiền nhiều thì chắc chắn sẽ có bộ dàn hay.

Thân chào!

superlazy and longnhaque like this.
  14. longnhaque

Hay, có Bác nào thấy lời văn của Bác Audioinme hay thì like ủng hộ nào, đúng là bài viết từ chủ nhân của các bộ audio tầm cỡ và chơi có điều kiện cả về đồ lẫn kiến thức, Bác đừng khiêm tốn quá. Bác ấy tham gia 5 năm nhưng bài viết của Bác ấy cũng cỡ trên 2k bài, nhiều hay ít??? Kaka. Vụ mượn đồ để test, đọc review... nếu Bác có khả năng thì Em nghĩ nó cũng hay đấy chứ, đỡ phải mua nhầm. Hi hi
    Dạo này đồ đạc bán được ít nên chưa thay được cái kệ gỗ, vừa nhập Harbeth và Lin huyền về gặp ngay đợt thải hồi của người chơi nên bán khó quá. Ka ka...

Last edited: 8/8/17
  15. longnhaque

Nhân tiện có Bác chưa biết hãng loa nó muốn loa kêu thế nào mà đòi oánh giá và lại may mắn mượn được hãng cả bộ ATC Em xin hầu các Bác tiếp

ProArmy01 likes this.
  16. ProArmy01

ProArmy01 Advanced Member

E dự là phòng Bác khoảng 20m2 trở xuống, chắc tại phòng này k hạp zới HB rồi( Chém).

longnhaque likes this.
  17. longnhaque

Ý kiến của Bác khá mới, theo Bác thì Em nên sử dụng loa Harbeth cho phòng bao nhiêu m2? Cảm ơn Bác!

18. ProArmy01

E bảo e "chém" mà Bác, chứ e làm gì hiểu biết về HB đâu Bác!

19. aka_hn

aka_hn Approved Member

Lạ thật, sao ở đây toàn bàn cề HB nhỉ. Các bác toàn lấy HB ra làm tham chiếu cho ATC là làm sao. Hoá ra ATC kém cỏi vậy sao :)

20. ProArmy01

E chưa đc nghe HB trực tiếp ở nhà Bác, nhưng e nói thật là mấy Clips đầu tiên Bác quay về HB e nghe cũng khá ổn(Chắc tại tai e cùi quá k thấy đc cái dở của Clips đó hoặc phong cách nghe của e nó quá tạp nham).Đôi khi chính loại nhạc ta chọn cũng có thể dìm một số loại Loa và tương tự cũng có thể nâng tầm một số loại Loa khác( Tuy nhiên không thể phủ nhận rằng ATC chơi đa dạng sẽ là một ưu điểm không thể chối cãi).
    E xin phép lượm lặt trên youtube vài clips này và e thấy HB cũng không phải dạng vừa ạ(theo cảm giác của e thì tiếng bass không ấn tượng bằng ATC, nhưng bù lại phần trung âm lại tự nhiên hơn ATC):

San68 and longnhaque like this.
  21. longnhaque

Quan điểm của EM thì vẫn không ngửi được Bác ạ, nghe vô hồn không nhạc tính, ca sỹ hát được loa thể hiện giả tạo không có nhiều biểu cảm, không có chiều sâu. EM chỉ thấy ưu điểm của những cặp loa trên là kêu rất nhà quê. Cảm ơn Bác đã chia sẻ

ProArmy01 likes this.
  22. hunglh

hunglh Advanced Member

Nghe qua youtube thế này thì nghe thực tế sẽ hay hơn và có hồn hơn rất nhiều rồi. Toàn những bộ dàn được đầu tư kỹ lưỡng cả nghe và nhìn. Xứng đáng để người chơi tham khảo học hỏi.
    Ps: Đăng những clip như thế mới là tôn trọng người xem và đỡ phí tài nguyên của diễn đàn.

longnhaque and thangkv like this.
  23. longnhaque

Thực ra chất lượng phụ thuộc vào thiết bị ghi âm, môi trường xung quanh..., Em có lần được nghe cả bộ này mà khi phát lại nghe chả khác gì ATC 7 ở nhà Em cả.

Hoặc chí ít nó cũng chỉ hơn ku Harbeth M30 một tí.

Mà thôi, tranh luận kiểu này nó cứ sao sao ý, Harbeth_er sẽ rất akay nên Em quay lại với ATC thần thánh vậy.
    Cặp 11 của Em thế quái nào hôm trước ghép thử với 2 quả 6L6 Trung Quốc (có tý mod) nghe lại thế này

Trong khi ghép với SIA2-150 nó lại thế này

Dường như ATC cũng không khó ghép lắm nhỉ

ProArmy01 and superfarmer like this.
  24. audioinme

Nhìn qua chưa cần nghe đã có cảm giác chủ nhơn các bộ audio trên Có gu thẩm mỹ cũng như Đôi loa nên rẻ nhất bộ audio hình như đúng trong trường hợp này

25. NgocQuang98

NgocQuang98 Advanced Member

Kính xin các cụ trả lại đất cho ATC..............................

longnhaque likes this.

Share This Page

Loading...