Loa BOSE 301 thì dùng Amly nào mấy anh ?

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by hungthuduc, 22/8/06.

1. hungthuduc

hungthuduc New Member

Nhà em có cặp loa BOSE 301 Made Irelan . Nhưng khổ nỗi do không biết nên mua ampli cùi bắp Tiến Đạt :shock: Nghe quá tệ .

Giờ em muốn thay cai Ampli khác , giá tầm ~ 6 triệu dùng để nghe nhạc và hát KaraOke .

NHạc thì chủ yếu là nghe nhạc vàng và nhạc VN thôi .

Mong các anh ( chị ) tư vấn dùm nên mua loại nào ? Mua ở đâu ? ( em ở HCM ) :)

Tags:
    quangduchdjp likes this.
  2. quang-hn

quang-hn Advanced Member

Con này mình chỉ thấy ng­­ười ta dùng để hát với amp cali hay jagua thôi. Còn để nghe nhạc thì theo mình nên tìm cặp pre+pow khỏe mọt chút mà đánh. Chúc bạn tìm được amp nh­ư ý.

3. Thichduthu

Thichduthu Advanced Member

Bạn thử dùng Carver xem sao?
    (Nếu bạn ở TĐ thì bế qua chúng mình cùng thử nhé) :D

4. danlangven

danlangven Advanced Member

Bose 301 muốn vừa nghe nhạc vừa hát karaoke nên mua ampli CALI mà chơi :D, ngon bổ rẻ, mua thêm cái đầu CAVS hay Ariang hay CALI 6 số mà hát chọn bài cho sướng :)

5. hungthuduc

hungthuduc New Member

Ampli cali cụ thể là Model nào vậy anh ? :) Thấy model nào ngon chỉ em , em ra mua luôn cho nó nhanh .

Giá bao nhiêu thì ngon vậy anh ? Anh thấy Model nào ngon thì chỉ dùm em luôn :?

Hic , em bận cả ngày , lâu lâu rảnh mới hát hò , nghe nhạc xíu , vác qua nhà bác cũng thấy ngại :wink:

Thanks anh nhiều nhá .

6. altecta7

altecta7 Advanced Member

Nếu nghe nhạc thì có thể ghép với Denon, công suất khoảng 100w/c là ok, hoặc kiếm con Sansui 607, 707, đời mà có loundless nhé. Âm thanh sẽ rất hay. Còn để hát Karaoke thì chỉ có Cali mà thôi. Chúc vui

7. muzik_68

muzik_68 Approved Member

Bác cứ mua amly Cali 128BII về mà hát nghe tuyệt luôn giá độ >3t thôi

8. tranluong

tranluong Advanced Member

Re:

bác mua được em này giá 3tr mua em mấy cái với bác ơi :D

9. tranluong

Jaguar PA 604D là phương án hợp lý đó bác à.
    Các bác cho em hỏi Bose hàng Ireland là hàng sản xuất cho châu Âu phải không?

10. Wildhorse

Wildhorse Advanced Member

Re: Re:

cái ni người ta thảo luận từ 2006 bây giờ lôi lên hỏi mần răng mà còn cái giá đó.

11. sonproduction78

sonproduction78 Approved Member

Caver 1090 ghép vào Bose là hợp nhất. Tôi đã từng chơi em bose 301 và 401 với dòng am caver này rồi. Tiếng rất được , ghép thêm cái mixer canda vào thì hát ok luôn.

12. quangnt

quangnt Advanced Member

bose 301 hát thì tốt thôi còn nghe nhạc bình thường bác ạ, bác kiếm con cali hoặc jagua cũ mà chơi, thiên về hát thôi chứ cả 2 e là khó :)

13. tranluong

Re: Re:

Bó tay với mình quá :( , không nghĩ là có bác đào sâu thế

14. quangnt

quangnt Advanced Member

dòng 3 hay 4 chỉ hát được thôi, nhạc thì kém hơn, dòng 301 có đặc trưng tiếng chéc tơi mảnh, leng keng không chói, hát thì mấy con cali korea hoặc jarguar thì hợp :D

15. roterfluss

roterfluss Approved Member

Các bác tiện thể cho hỏi luông em Bose Companion 20 dùng amply/reciver nào được.

Các bác Mod duyệt bài của em lâu quá

16. poamye

poamye Advanced Member

Dòng này tốt nhất bác nên sắm một em amp Janguar 203III về hát thì tuyệt vời, chứ để nghe nhạc thì em nó thui rùi bùn ơi là bùn...

17. CADIC1008

CADIC1008 Advanced Member

Một topic lâu rồi lại được hâm nóng trở lại. Dù không chơi nữa nhưng cú nhắc đến Bose là em lại thấy xốn xang. Vui ghê !

18. roterfluss

Các bác cố gắng giúp em tìm thằng Receiver em. Bose companion 20

19. kubutun2012

kubutun2012 Advanced Member

Bose dễ ghép thôi mà, tùy gu nghe thích thế nào mà lựa amply thôi, nhưng tiếng bose thiên bass , theo em thấy nghe nhạc cũng không phải hay lắm

20. roterfluss

Vâng bác nói đúng.
    Em nghe còn này thấy tiếng Bass(Bose companion 20) hơi nặng. nên mua thêm em Xonar Essence về để làm pre (DAC) giờ cần tìm thêm một em pow trong giá tiền (dưới 300€) cho em nó. Mong các bác giúp đỡ tiếp.

21. quangnt

quangnt Advanced Member

theo thiển ý em thì boss dành cho hát hay hơn nghe nhạc, đấy phụ thuộc tai người nghe, phụ thuộc diện tích phòng, đồ chơi.. bác cân nhắc kỹ trước khi đầu tư, bên này có cái này cùng chủ đề đang chém mạnh lắm, mời bác tham khảo viewtopic.php?f=20&t=78623&p=1591023#p1591023 :D

22. roterfluss

Cám ơn bác đã chỉ dẫn. nhưng em thấy các ở bên đó chém lung tung quá

23. anhtuan17

anhtuan17 Advanced Member

Theo em Bose để hát thì tạm được. Nhưng bác cố tìm con loa cột hoặc thùng của Nhật tầm 5 triệu Bass trên 25 đảm bảo tiêu diệt Bose 301 tất cả các series trên cả phương diện Nhạc lẫn Karaoke.

Em nói thế vì em có đôi Bose 301 seri V hàng Mỹ xịn mua mới 100% tại Doãn Trung lê Hồng Phong có tem bảo hành của Vĩnh Hoàn và một đôi loa cột Nhật mua 5 triệu Bass 25 ba đường tiếng hiệu Denon Glider 300W/ch trở kháng 8 ôm. Đôi loa cột này chiến thắng Bose ở mọi thể loại nhạc từ Hát đến 2 kênh, đa kênh. Hiện Bose 301 series V vẫn để ở nhà nhưng đôi khi Hát hò thì em dùng 4 loa cột (denon và D590 không phải dùng SUB) với Jaguard 203 XG, em Bose chỉ để xem đá bóng vì Hát gặp hai cặp loa cột của em thì mất điện luôn.

Em có loa Bose nhưng vẫn comment như thế vì nó là sự thực. Bác nào mua mấy đôi Bose series 2 -4 về đắt lòi kèn, hát tưởng hay nhưng thua mấy em loa cột, loa thùng Nhật rẻ tiền có Bass trên 25 hết đó. Số đen lại dính phải mấy em ở các quán Karaoke dùng bét nhè thải ra thì khốn.

Bác chủ có Bose nên cân nhắc, nghe nhạc Việt, nhạc vàng bằng loa Bose thì chọn âm ly lợi trung tý. Em mạnh dạn tiến cử dòng Marantz từ PM 88 - 99 hoặc Luxman từ 510 đến 570, âm ly càng đắt càng hay.

24. Hungthuocbac

Hungthuocbac Advanced Member

Nhất trí quan điểm này của bác.

25. PProsnan

PProsnan Advanced Member

Em đã dùng qua một loạt đời Bose 301 các seri và có cảm nhận như sau.
    Nên chọn loại seri III nếu kết hợp với karaoke vì dòng này khi hát tiếng nghe bay bay rất phê hơn các dòng khác và để nghe nhạc so với seri 4, 5 thì mình vẫn thích đời 3 hơn. Cũng như các bác tư vấn ở trên thì tốt nhất nếu tìm được amply Jarguar 203N vang liền núm béo nguyên bản thì bác nên mua vì kết hợp cả nghe nhạc hay nâng cấp để hát Karaoke thì cũng rất hay, còn nếu chỉ nghe nhạc không thôi thì bác nên tìm amply Carver hoặc Sansui 707 decade đánh rất tốt. Có bác nào nói amply California 128BII giá hơn 3T thì cũng có nhưng là hàng nhái 100%. Giá trên thị trường Cali 128BII bao giờ cũng cao hơn Jarguar 203N bác nhé mà nội thất thì 2 em y như nhau thôi. Giá 203N vang liền, núm béo bây giờ tìm được loại xịn tùy hình thức giá cũng phải tầm trên dưới 6T các bác nhé.

Share This Page

Loading...