Loa của REVOX

Discussion in 'Loa' started by Cancer, 9/5/06.

1. Cancer

Cancer Advanced Member

Anh em mình nghe, bàn về đầu CDP của Revox nhiều rồi, nhưng về loa của Revox thì chưa thấy nói tới.

Em thấy trên mạng cũng bán khá nhiều và giá cả không hề rẻ tí nào, vậy chắc âm chất của nó cũng thuộc hàng danh tiếng.

Vậy không biết bác nào có để anh em nghe thử xem nó có giống chất âm như đầu CD của Revox hay không?

Tags:
  2. GRF

GRF Advanced Member

Hôm cách đây 1 tháng được nghe đôi revox của 1 bác ẩn danh trên đường Láng bác ấy đánh bằng đầu băng côi Revox amp Revox cd Studer (bố của Revox) => chất rất mộc mạc mỗi tội bass hơi ầm ì

3. Cancer

Cancer Advanced Member

bass ầm ì thì có thể do phòng??? Theo anh thì phòng đó có chuẩn không? Nghe giao hưởng không gian có tốt không? hôm nào cho em đi nghe thử với.

4. GRF

GRF Advanced Member

Thế bác lại định đầu tư loa revox à ? (nói nhỏ nhé - nghe nó cứ thế nào í ) hic - ko hạp !

5. lpcuong

lpcuong Approved Member

Em thấy các cụ trên đây bàn về REVOX Agora B với Symbol B. Em thấy 2 con đó cao quá với không tới. Có đôi Emperium B trong tầm tay móc ví thì chả thấy cụ nào chia xẻ gì. Em đọc thấy có người bên tây nói là hàng hi-end. Tìm tài liệu về con này không có nhiều nhưng em nghi lắm vì hi-end gì mà không đấu bi-wired, độ nhậy chỉ có 87dB. Cụ nào biết về đôi REVOX Emperium B này xin chia xẻ cho em với ạ!
    Em có cái amply B150 rồi nên định làm cho đồng bộ, chứ ngang tầm tiền thì có những đôi Mission hay AR S40

6. 305Khamthien

305Khamthien Approved Member

Riêng loa revox từ symbol đến các dòng nhỏ,các bác kiếm cho e ampli của Anh công suất khoảng 40-60w là sẽ bất ngờ ah

7. LongNguyen 21175

LongNguyen 21175 Advanced Member

Dầu cd revox em thấy rất hay chính xác nhưng thì em đã từng nghe nhà mấy ông bạn thì đều thấy một điểm trung là tiếng trầm nhiều quá.

8. Dunny

Dunny Approved Member

Tiếng trầm nhiều là do thừa công suất bác ah,cặp này uýnh pre pow khoảng 50-60w là nghe rất hay ah,từ giải thấp cho đến giải cao - có thể ghép pre pow ẽposure 7-8 cho ra chất âm như cậu với mợ ah.

9. Advence

Advence Approved Member

Riêng mấy dòng Symbol e đã chơi qua thì e đang ghép với ampli Meracus onesta của Đức,chất âm quá hay ah,như cậu với mợ.

10. 2020

2020 Approved Member

Loa Revox và Isophon của Đức rất hay, những năm 2010 trở về trước khá hiếm. Nhưng giờ thì dễ sưu tầm hơn rồi, giá hợp lý, chất âm khá hay, mặc dù đã sản xuất hơn 40 năm rồi.

11. Minime

Minime Approved Member

E cũng thích chất âm của Revox,không mầu mè như nhiều dòng loa khác.Chất âm mộc,đúng chất âm thanh nhạc cụ.Dòng loa Revox ghép khéo thì rất hay trong tầm tiền ah.

Share This Page

Loading...