Loa CASTLE

Discussion in 'Loa' started by Rumbeng, 30/1/06.

1. hungpmu

hungpmu Advanced Member

Cụ thử đánh bằng Ampli đèn, kinh nghiệm của em, chỉ cần khoảng >15w thì đã hay rồi.

2. Toietmoi

Toietmoi Approved Member

Em có ông bạn dùng Castle đánh với Onkyo nghe cũng khá ngọt đấy bác ạ.

3. NgocQuang98

NgocQuang98 Advanced Member

Em đào cái này lên phát vì hiện vẫn còn anh em xài Castle.
    Nhà em hiện có 2 đôi: Castle Richmond và Castle Isis. Đồng thời có vài cái ampli cỏ: Syrus One vỏ gang, Onix, Nad 3020i, Creek 4040s3, Creek 4330, Marantz Pm 94, Sansui Alpha9, Teac H500.
    Ghép cả hai em Castle vào các ampli trên, em chốt có 4 Ampli phang hai em này tơi bời, Treble leng keng, Mid ngọt sáng, Bass sâu + lực là: Marantz pm 94, Onix, Sansui Alpha9 và Teac H500. Em Nad 3020i, Syrus One và 2 em Creek khi ghép với Castle có đặc điểm chung là chỉ lên được Mid và Treble, Bass có lực nhưng không sâu.
    Cá nhân đánh giá em thích Onix ghép với hai em này nhất, rất đủ lực và nhạc tính. Thể hiện rất tốt chất Mid ngọt ngào của Castle mà Treble và Bass vẫn tràn trề và kiểm soát tốt

somali likes this.
  4. Long Audio

Long Audio New Member

Bên em đang ghép đối Castle Conway 3 với EkCO ev 55se đầu cùng bộ nghe tiếng rất sâu và ấm. Bác cũng có thể phối với Denon PMA1520 cũng được.

5. dunghd

dunghd Advanced Member

EkCO ev 55se này giá chát quá bác ah.

6. bhtg

bhtg Advanced Member

Chào bác, bác đang dùng và chắc cũng có một chút kinh nghiệm về loa Castle ISIS, e không biết nhưng có người đang rao bán đôi loa Castle ISIS nhưng màng loa bass lại màu đen. Em tìm mãi trên mạng nhưng chỉ thấp loa đó màu trắng đục thôi. Qua trực quan thì rất khó biết và phân biệt là loa đã bị làm lại hay chưa, vì vậy em xin ý kiến tư vấn của các bác nhé.
    Cảm ơn bác.

7. dunghd

dunghd Advanced Member

Loa castle dòng mới đầy ra đó và cũng hay hơn nhiều so với dòng cũ, bác tha hồ chọn, việc gì phải mua cũ quá lại lăn tăn...

8. bhtg

bhtg Advanced Member

Thật đấy vì mua loa mới đắt nhưng yên tâm hơn. Cảm ơn bác dunghd!

9. kucheckhot

kucheckhot New Member

:D Mình đang dùng Castle 3 nè, nghe hay, riêng vocal k chê vào đâu được, âm trường khá tốt (phòng mình 35m2) mid thì hay, bass cũng gọi là tạm ổn. Nghe nhạc đỏ nhạc vàng, nhạc cụ, pop trẻ là quá hợp, rock nặng hay dance uỳnh uỳnh thì nghe k đc hay lắm, dùng để xem film thì cũng được. Nhà bụi nên cũng phải vệ sinh loa thường xuyên vì màng lọc âm của nó cũng dễ bám bụi :D

10. Long Audio

Long Audio New Member

Onkyo ghép với Castle chất âm cũng khá ngọt, nhưng chỉ phù hợp với dòng nhạc Jazz, hoặc nhạc nhẹ thôi, vì tiếng bass của nó hơi yếu.

11. an1234

an1234 Advanced Member

nếu bác ở SG hôm nào em ghé giao lưu nghe nhạc.

12. kdd031206

kdd031206 Approved Member

Phòng em 25m2, đôi knight 2 liệu có cân được không các bác, em nghe nhạc vàng và thích có bass 1 chút

13. kdd031206

kdd031206 Approved Member

Phòng em 25m2, liệu đôi knight 2 có oánh được không các bác ơi. em hay nghe nhạc vàng và thích có thêm tí bass.

14. mvinhtoan

mvinhtoan Advanced Member

Castle Serven (made in England) so với Knight 5 (Made in PRC) thì chất âm có khác nhiều không các bác. Thấy có 01 bác đàng rao con Serven giá hạt dẻ quá tính làm 1 con trải nghiệm.

15. dunghd

dunghd Advanced Member

Làm đôi knight 5 luôn đi bác.

16. mvinhtoan

mvinhtoan Advanced Member

Bác Dunghd đã chơi qua Knight 5 chưa? cho em xin ý kiến với ạ.

17. dunghd

dunghd Advanced Member

Em chơi knight 3 và 5 rồi bác, đầu số tăng thì bass mạnh, dòng knight và castle nói chung thích hợp nhạc trữ tình, hòa tấu
    Hợp với amply onkyo A20, marrant và audiolab.

18. thutrang9110

thutrang9110 New Member

Xài Castle công nhận hay thật, mỗi tội giá hơi max. Mà tìm thì chả biết nên mua ở đâu là hàng chuẩn. Có bác nào tư vấn em với có thằng nào chơi được cả nhạc trữ tình lẫn Dance, Poprock... đều tốt không

19. Long Audio

Long Audio New Member

Nếu ở SG, Đà Nẵng thì bác có thể ghé qua Trương Lê, ở Hn thì bác ghé LongAudio 67C Hai Bà Trưng, hoặc TRương Lê gần đó luôn ạ.

20. NgocQuang98

Thêm một vài lựa chọn hợp lý cho bác nào đang sở hữu Castle Richmond anniversary. Em ghép với Pre Creek, Pow Sugden AU 41 là hay tuyệt cú mèo. Rẻ hơn mà vẫn hay có 2 em ampli tầm trên chục 1 tẹo là Audio Reffinement và Densen Beat 100. Một em tầm 12 củ, em sau tầm 15 củ. Với 3 cách phối ghép này, Castle hát rung nhà ( phòng nghe của em 28m2 ). Treble bay, mid ngọt ngào lồng lộng, đúng chất âm đặc trưng của Richmond ạ!

21. duylk

duylk Advanced Member

Mới mua đôi Castle Richmond anniversary, Mid đúng là lồng lộng. Tham gia với các bác chút vì thấy ít người dùng Castle thì phải.

22. NgocQuang98

Castle Richmond em có 2 đôi, 1 đôi Anniversary hàng Trương Lê, một đôi Castle Richmond thường, ship bên Hàn về. Hai đôi này chất âm không hoàn toàn giống nhau, nhưng chúng có 1 đặc điểm chung là không gian càng lớn, càng thoáng nghe càng hay ( tất nhiên em ko dám nói những không gian lớn hơn 50m2 trở lên :D )
    Ngoài đặc trưng về giọng Mid không có loa nào giống được, tiếng Bass của Castle Richmond thoáng nghe có vẻ không nhiều, nhưng rất dầy dặn và tạo nên 1 tổng thể âm trầm rất " Gấu "! Em đánh giá dựa trên cơ sở cho thi đấu với Usher 520, Linn Katan, Proac Tabllet 2000, Proac Tabllet Anniversary, Mini Opera, Elac 62.2 hiện cùng đang có ở nhà ạ!

23. duylk

duylk Advanced Member

Hihi bác nhiều loa vậy à, mình có 1 đôi Richmond Anniversary thôi. Richmond 3i hình như ra đời 2004 còn bản Anniversary ra đời năm 2012. Đôi nào hay hơn bác? Richmond so với Linn Katan, Proac Tabllet 2000, Proac Tabllet Anniversary, Mini Opera, Elac 62.2 thì thế nào bác.
    Bác có nick Tô Anh ở Facebook à?

24. NgocQuang98

nick Facebook của bác là gì ạ ?

25. duylk

duylk Advanced Member

nick Facebook của bác là gì ạ ?[/quote]

Nick Facebook của em là Luu Khanh Duy

Share This Page

Loading...