Loa hàng hiệu cho thị trường kém phát triển

Discussion in 'Loa' started by thachkhoa, 22/7/08.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. thachkhoa

thachkhoa Advanced Member

Kính chào các bác,

Em đang lăn tăn 1 vấn đề này mong các bác gạo cội trong diễn đàn có nhiều kinh nghiệm tư vấn cho em. Số là em rất mê cặp Tannoy Mini autograph định rằng trong tương lai gần sẽ rinh em này về nhưng có 1 vấn đề là em đang quan ngại về chất lương của em này nếu mua ở VN vì giá ở VN mình quá rẻ so với giá gốc tại Mẫu quốc

Giá ở VN chỉ có 1,700USD/cặp( http://www.tannoyvietnam.vn/san_pham.php?cat=7&pro=25

Giá ở mẫu quốc đến 1250GB~2,500USD( http://www.stoneaudio.co.uk/ )
    hoặc là rẻ nhất cũng 1500USD/cặp+tiền thuế+ship+lãi không lẽ chỉ gói gọn trong 200USD???( http://www.proaudiosolutions.com/Produc ... APH-SINGLE )

Không lẽ ở VN mình họ nhập về để bán lỗ, còn không thì chất lượng có vấn đề gì không? vì cho dù họ có mua rẻ cách mấy thì cũng không thể có giá này được, hay seri này cũng có sản xuất ỏ nước thứ 2(Malaysia,China,Indo...).

Cám ơn các bác đã đọc tin và tư vấn giúp em.

Tags:
  2. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Tannoy giờ làm ở TQ nhìu đấy bác ạ!
    Và cũng có khả năng sang những thị trường ít khó tính hơn thì cũng gia giảm đôi chút để tăng tính cạnh tranh bác ạ!
    Thân!

3. thachkhoa

Ôi nếu thế thật thì thà em tìm mấy cặp loa bookshelf Made in Japan mà nghe còn hơn. Tưởng rằng bỏ ra kha khá tiền được "yêu" 1 em ăng-Lê hóa ra ôm phải mụ xẩm thì chán quá!!!

4. anvn

anvn Advanced Member

Em cũng có câu hỏi giống như bác,và hiện vẫn ko có câu giả lời sáng tỏ nên ko chơi(dù thực sự cũng rất máu cặp này)
    Chỉ hy vọng những serie đặc biệt như vầy thì ko có hàng sx tai china,nhưng cũng chả dám tin.Dynaudio dòng audience hầu hết made tai Tàu nhưng tuyệt nhiên ko có thông tin đó trên sản phẩm,tất cả đều là made in...Đan mạch

5. PDT

PDT Advanced Member

Bác ngtatliem có thể chứng minh được không? dòng loa Tannnoy nào sx ở Trung quốc, hoặc gia giảm chất lượng vậy bác? hay là bác chỉ suy đoán hoặc nghe nói ? :lol:

6. PDT

PDT Advanced Member

Em nghĩ giá trên là giá xuất xưỡng, khá cao so với giá bán cho các đại lý (khoảng vài chục %), với lại ở VN chi phí bán hàng thấp so với nước ngoài, do đó ở VN giá cả dễ chiu hơn.
    Nếu nghe thấy hay bác cứ yên tâm mua đi, đừng ngại gì cả.

7. ngtatliem

hihi! em có ông bạn làm đại lý của AD ổng có nói thủ thỉ em nghe tí, mà phải thôi, nhân công rẻ mà bác.
    Mà Loa Tannoy mới bi giờ các bác có thấy nó để là Made in United Kingdom hay Great Britain nữa không? :lol: hay là ...........
    EM thà đi mua đồ cũ cũng Tannoy mà xuất nhật có chữ TEAC cho nó chắc ăn! :D

8. minhddhn

minhddhn New Member

Chao cac ban,

Thay moi nguoi ban tan vi vay minh cung dong gop y kien sau. Cung ban khoan nhu nhieu nguoi nen minh da viet thu sang Tannoy de hoi thi duoc tra loi nhu sau. Hy vong cac thong tin sau co ich cho cac ban.

Tannoy speakers are manufactured both in Great Britain and in China the country of manufacture is marked on the products 20 digit serial number on both the outer carton and rear of speaker.

Fake Tannoy speakers will not have the genuine 20 digit Tannoy bar code serial number on the rear of the product.

You can find out your nearest Tannoy dealer in Vietnam if you check the Tannoy web site under contacts.

Anh Duy Trading

Address
    170 Ung Van Khiem st, ward 25, Binh Thanh dict
    City
    Ho Chi Minh city
    Post Code
    DIST 1
    Phone
    848 8983424 M: +84903 805910
    Fax
    848 8983425
    Website
    http://www.anhduyelectronics.com

9. ngtatliem

10. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Cái này tôi đã mục sở thị một lần tại Hà Nội, 1 lần tại Tp.HCM

Đồ họ mua về bao gồm cả B&W, Tannoy dòng prestige đàng hoàng, tất nhiên là hàng brandnew, không biết có phải họ nhập về "qua đường China" :roll: hay sản xuất tại China :wink: , nhưng tôi thấy họ thanh toán bằng NDT

Tất nhiên là quan niệm về chất lượng các sản phẩm xuất xứ từ Trung Quốc vẫn là rất thấp, các nhà sản xuất đương nhiên là muốn dấu nhẹm đi chuyện này, Jamo toàn Made by Jamo đó thôi (trên thùng luôn đề là made in PRC) :D ., nên chắc rất khó để chứng minh.

Đồ hãng được lắp ráp, sản xuất tại China cũng vẫn là đồ chất lượng cao, chỉ sợ là đồ hàng nhái hoặc hàng giả. Bác cứ yên tâm sử dụng, em đã từng nghe thử D590 "made by Jamo" và "Made in Denmark", kết luận là như nhau, không thể phân biệt được.

11. PDT

PDT Advanced Member

[/quote]
    hihi! em có ông bạn làm đại lý của AD ổng có nói thủ thỉ em nghe tí, mà phải thôi, nhân công rẻ mà bác.
    Mà Loa Tannoy mới bi giờ các bác có thấy nó để là Made in United Kingdom hay Great Britain nữa không? :lol: hay là ...........
    EM thà đi mua đồ cũ cũng Tannoy mà xuất nhật có chữ TEAC cho nó chắc ăn! :D[/quote]

Có, loa của em vẫn để chữ Made in United Kingdom.
    Loa TN không ghi Made in United Kingdom hay Great Britain có nghĩa là không được SX ở Anh, nhưng không có nghĩa là loa TN nào cũng SX ở TQ, nếu có thông tin gì bác nói rõ hơn để chia xẽ với ae nhé bác.
    Em thấy có bác nói TN được sx ở TQ, chỉ vì thấy 1 ông người châu Á chụp hình tại xưởng sx loa TN :lol: . Nhưng thực ra người trong tấm hình đó là ông chủ AD khi tham quan xưởng đóng loa TN (em suy đoán là tại Anh, vì thấy mấy ông công nhân là người da trắng :lol: ).

12. ngtatliem

Đồ của bác thì miễn bàn rồi! Dòng đỉnh thì chắc chắn em là nhà SX em cũng phải tự phun PU để bán cho bác luôn :lol:

13. PDT

PDT Advanced Member

Chưa hiểu ý bác

14. thachkhoa

Là sao hả bác?

15. ngtatliem

Hihi! :) hàng của bác là những dòng đỉnh nhất thì không thể nào bản hãng cho sang nước thứ hai đựoc đâu ạ, mà phải tự làm ở UN luôn!
    Còn những dòng nhỏ hơn để gia giảm giá thành thì cũng phải chịu thôi ạ! Em có biết có loại còn làm ở PRC xong xuất ngược về bản hãng để đóng tem rồi mới ra đi thương mại bác ạ! :D
    Nói chuyện vui thôi! Có gì không phải các bác bỏ qua cho em nhen!
    Thân mến!

16. chich_bong_oi

chich_bong_oi Advanced Member

Về chuyện giá cả thì các bác đừng quá quan tâm. Vì nếu là đại lý chính thức của hãng thì giá nhập nhiều khi chỉ bẳng 40 - 60% giá sách, chi phí vận chuyển cực rẻ rúng. Nêu họ bán bằng giá sách đã quá lãi rồi.

Còn nếu loa làm ở Tàu thì chịu rồi, em cũng dị ứng!

17. PDT

PDT Advanced Member

Không có chi đâu bác, bình luận cho vui thôi.
    Em cũng nghĩ tùy dòng SP mà TN cho SX ở nước ngoài hoặc tại Anh.
    Thân

18. ngtatliem

Dạ đúng cũng như Mẹc xe đét ở VN chỉ đuợc SX tới C & E chứ em đâu có thấy mẹc S mà lắp rấp tại VN đâu cà :lol:

19. vqthuthach

vqthuthach Advanced Member

mua loa mà khổ thế này thì thà em cứ làm 1 dôi made in JAPAN luôn cho nó xong , dỡ phải lăn tăn , còn muốn mua loa châu âu , tốt nhất có người nhà bên AMH , MĨ , CANADA nhờ mua giúp rồi xách về , dắt 1 tý nhưng nó yên tâm , mua loa châu âu tại VIỆT NAM , dến thợ còn bị lừa chứ dừng nói là người chơi
    :D

20. PDT

PDT Advanced Member

Em động viên bác, cố gắng lên bác, đừng mặc cảm ạ.
    Không đến nỗi như bác nghĩ đâu ạ, các cửa hàng, các shop ở VN bây giờ cũng uy tín lắm ạ.
    Thân

21. tvfm

tvfm Advanced Member

Chưa chắc! ví dụ em nhờ người nhà mua một đôi Fostex 206E tại Mỹ, bên trong catalogue toàn tiếng Nhật, ghi rỏ hãng Fostex của Nhật, nhưng made in China. Chất lượng hình như cũng được mà.

22. ngtatliem

nói tới cái này lại khác nữa :lol:
    ChiNa mà sang nhật sang mỹ khác china sang Vn đó bác! Bác tin không?
    Nhà em người nhà về magn toang hàng PRC về xài không nhưng em thấy chất lượng hơn hẳn cái y như vậy ở VN! Rõ nhất là đò chơi con nít cho dễ hiểu :lol:

23. vqthuthach

thứ nhất Fostex 206E là loa NHẬT chứ có phải loa CHÂU ÂU dâu , thứ 2 loa Fostex 206E sản xuất tại TQ thì ai cũng biết quá rõ , và họ cũng ghi rõ ràng trong catalogue chứ họ có lừa mình dâu , bác còn kêu ca nõi ghì , mà qua MĨ dể mua loa NHẬT thì em cũng chịu bác, tại sao ko mua AR , VANDESTEN ,EPI v.v

24. ptnghiep

ptnghiep Advanced Member

[/quote]Dạ đúng cũng như Mẹc xe đét ở VN chỉ đuợc SX tới C & E chứ em đâu có thấy mẹc S mà lắp rấp tại VN đâu cà :lol:[/quote]
    Và cũng chỉ phù hợp chuẩn Euro 2 thôi chứ không được Euro 4 như tại châu Âu nữa bác nhỉ!

25. vqthuthach

vâng , em cảm ơn bác dã dộng viên :D , ý em nói rằng là mua loa châu au ở VN thì mình phải giỏi , vì ở thị trường VN bây giờ em cảm thấy như trong thời kỳ sơ khai , thật giả lẫn lộn , nên trình mình phải giỏi , chứ ko biết ghì mà ra chợ dòi mua tannoi , jbl v.v thì hơi liều :D , thôi tót nhất cứ lên các shops dã dược khẳng dịnh uy tín trên này cho nó yên tâm
    :D

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...