Loa hàng hiệu cho thị trường kém phát triển

Discussion in 'Loa' started by thachkhoa, 22/7/08.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. minhchau

minhchau Advanced Member

Đã là thương lái hiện nay thì có 1001 cách "gáy, hót" cho sản phẩm mà mình có.Thậm chí khi hàng xài rồi bọn Nhật ,HK,Sing vứt bãi rác điện tử về được đến VN cũng là đề tài bàn tán xôn xao huống chi mấy loại sản phẩm mới thậm chí thương hiệu lạ hoắc chả ai có kinh nghiệm cũng bán được với giá trời ơi cho người nhiều tiền, thích nhìn hơn nghe.

Tôi không hiểu bác thachkhoa muốn mọi người không lầm lẩn như bác hay bác muốn khoe kiến thức về loa của bác?

Tôi có đồ chơi và không phải mấy thương hiêu củ mới bác bàn ở đây nên tôi không quan tâm.Vấn đề tôi quan tâm là các bác mới chơi ,online muốn tìm hiểu về loa đài gặp phải những luồng thông tin nhiểu nhương thì tội cho các bác ấy vả lại đang trong thời buổi kinh tế khó khăn.Tôi chấm dứt trao đổi ở đây.
    Tôi cũng không muốn xoáy vào viêc mua bán của các bác thương lái.Chỉ góp ý kiến nhỏ, các bác nên trung thực hơn để người chơi căn cứ vào túi tiền của mình mà lựa chọn cho nó lành. :)

2. thachkhoa

thachkhoa Advanced Member

Dạ là em đây ạ :lol:
    Nhưng em khác bác ở chỗ em ko bị người ta lừa nhầm nhọt Evo2 với Evo bình phương.
    Em mua Whar 9.5 Diamon, em hỏi người ta nói thẳng chỉ thiết kế của Anh thôi, còn Tàu làm, giá 600$
    Hồi đó chưa nghe nhiều, ko biết hay là thế nào cả :lol: , nghe thử 1 tí là bê về luôn. Giờ nghe ké nhiều rồi mới thấy là nó dở, nhưng em vẫn nghĩ trong tầm giá đấy loa mới mà nghe được thế cũng tàm tạm rồi.
    Bởi vì khi mua biết rõ nguồn gốc nên em nghĩ em ko phải bị lừa. Là do em lựa chọn thôi. Bây giờ cho em chọn lại thì chắc ko mua đôi đó :D[/quote]

Em vừa vào trang web chính của Wharfedale bên tận UK để tìm thông tin về cặp 9.5 bác đang xài, link đây : http://www.wharfedale.co.uk/model.php?m ... finish=12#
    Nếu em nhớ không nhầm thì cái Mid và cái Bass ở mấy cửa hàng ở VN mình thì giống nhau(cả hai Mid-Bass mũi đều bẹt hoặc mũi đều tròn), còn trong trang web này em thầy cái Mid mũi nó tròn còn cái bass mũi nó bẹt và chính xác Model là "Diamond 9.5" chứ không phải "Diamon 9.5") thiếu chữ "D" đâu ạ. Qua kinh nghiệm đau thương của em nên em check dùm bác thôi, bác thích hay không thì tuỳ bác.

Thân,[/quote]

Em mới vừa ra ngoài shop check lại cho bác, Model này thì nó lại làm chính xác, tên của nó cũng là "Diamond" chứ không phải "Diamon" như em nghi ngờ, có lẻ chiều cao,hoặc rộng sẽ cao hoặc thấp hơn 1 tí so với kích thươc chuẩn bên Anh(cố ý làm) để tránh bị kiện sau này, đây là 1 thủ thuật trong giới làm ăn ấy mà.

3. thachkhoa

Cám ơn vì bác thôi không bàn luận nữa. Nhưng các anh em khác mới chập chững bước vào giới audio như em thì "vẫn cần" đấy ạ, kiến thức là trời là bể không ai dám nói mình giỏi cả, cho dù có giỏi thât mà không chiụ cập nhật tin tức thì 1 tháng sau là trở nên "lạc hậu" rồi đấy bác ạ.

4. minhchau

minhchau Advanced Member

Kiến thức của bác mà các bác mới chơi cập nhật thì quả là tai họa.

5. thachkhoa

Chính xác kiến thức và thông tin của em là "tai hoạ" cho những nhà cung cấp mất đạo đức kinh doanh nhập hàng nhái hàng zỏm bịp bợm lừa người tiêu dùng đấy bác ạ.

6. liubitel

liubitel Advanced Member

Theo em thế này việc hãng Whar cho ra đời 2 sản phẩm, một để bán thị trường châu Âu, Mỹ, một để bán thị trường châu Á cũng là bình thường thôi. Cặp Evo bình phương của bác là hàng chính hãng sản xuất tại TQ ko phải là hàng nhái đâu. Cũng như Dream Thái và Dream VN thôi

7. thachkhoa

Em làm topic này để cảnh báo tình trạng hàng kém chất lượng, thơi buổi vàng thau lẫn lộn chẳng biết đâu mà lần, chỉ vậy thôi, bác nào đã từng đọc qua topic này mà vẫn "xơi" hàng này thì tuỳ các bác ấy thôi, có thể đối với em cái tiếng bass ù ù, ục,ục là 'khó" chấp nhận nhưng với các bác khác lại "thích" nó ù ù,ục ục cơ, thì cứ việc thoải mái mà chơi có chết ai đâu nào!

8. thachkhoa

Kính thưa Mod,

Em thấy topic này bàn luận như vậy cũng đủ rồi và các thành viên khác cũng có ít nhiều kinh nghiệm cho việc mua bán mặt hàng loa thời nay rồi, có lẽ Mod nên đóng nó lại.

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...