Loa JBL Ls80

Discussion in 'Loa' started by Chivas18, 7/4/09.

1. Chivas18

Chivas18 Approved Member

Các anh cho em hỏi giá của JBL Ls80 ở bên em hiện là 1600usd,sao em search trên mạng thấy Media Mark ở Vn bán đến 50tr??!!Các Bác nào đã sử dụng qua em JBL Ls80 này rồi co thể cho anh em biết tí kinh nghiệm,nếu đc thì em sẽ mua và gửi về Vn luôn!Em JBL Ls80 này đánh hợp với amp nào vậy các bác?

Tags:
  2. CAPTAIN

CAPTAIN Advanced Member

LS80 của bác mới hay cũ,về đến VN giá bao nhiêu,nếu rẻ em làm một cặp. Ý quên cho em hỏi bên bác là bên nào?

3. Chivas18

Chivas18 Approved Member

Em đang ở Phần Lan,ra các cửa hiệu thấy giá ghi la 1600usd,kô hiểu sao lại có giá chênh lệch đến vậy mặc dù đều ghi là Made in USA.CŨng có 1 số cửa hàng ghi giá 2300usd nên kô hiểu như thế nào?!Em dự định làm 1 cặp xách về Vn chơi.Mong các Bác tư vấn dùm em JBL Ls80 này phù hợp với amp nào nhé!Vì thời gian công tác của em sắp hết hạn(vì đi đc có 3 tháng).Mong nhận đc sự giúp đỡ của các anh.

4. CAPTAIN

CAPTAIN Advanced Member

Trước khi lấy loa JBL 4428 em cũng phân vân giữa 4428 & LS80 nên tìm hiểu & nghe thử khá kỹ em này. LS80 được giải EISA award 2008,là loa dòng Home thích hợp cho cả nghe nhạc,xem phim vì độ động rất tốt,bass xuống được sâu,có horn(dù hơi nhỏ) nên nghe nhạc khá hay,tiếng kèn ấm áp,bass chắc nịch. LS80 thích hợp với nhiều thể loại nhạc.
    Em này trở kháng 6om,độ nhạy 90dB nên cũng dễ chơi thôi. Bác cứ ghép với ampli bán dẫn Mỹ công suất khá một chút là OK,thậm chí receiver Harman/Kardon kéo em nó phằm phằm :wink:

5. Chivas18

Chivas18 Approved Member

Em xin cảm ơn Bác Pursher rất nhiều,mấy hôm nữa xong công việc em sẽ ra xem và xách em này về Vn!

6. PHAMHIEUMINH

PHAMHIEUMINH New Member

Bác Chivas18 đã mua đuợc ls80 chưa, Cặp đó nghe thể loại nhạc gì hay, em đạng năng cấp và cũng thích đôi này, nhưng chưa biết nhiều thông tin về nó. báo tin cho em với nhé. Thanh Bác

7. tomtit79

tomtit79 Advanced Member

Thế còn bác, bác PHAMHIEUMINH đã mua LS80 chưa? Nếu bác mua rồi thì cho e hỏi tí. :)

Share This Page

Loading...