Loa Jensen

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by nguyenloi, 14/12/10.

1. nguyenloi

nguyenloi Advanced Member

em chưa đc nghe 200A bác ạ ! bác có chơi thì sau này cho nhận xét e học hỏi với .Vừa rồi em mới thử Jensen với pioneer sx 1280 ( hàng công suất khủng ) giá thị trường khoảng 17tr thì nghe không đạt .
    Đúng là : công suất không phải là tất cả ,còn do phối ghép và cơ may -e nghĩ vậy !

2. taigl

taigl Advanced Member

Em đang nghe Vintage Jensen LS-4 với ampli solid state Bogen quá ấm áp,ngọt ngào và trong trẽo...mặc dù công xuất của ampli Bogen này tuy nhỏ nhưng Denon-780D của bạn em mang đến thử thì thua xa.

3. damme_qn

damme_qn Advanced Member

Sáng nay cặp loa Jensen PR-200A đã về đến nhà em rồi. Em nghe xong sẽ nhận xét qua rồi nhờ mấy bác tư vấn thêm.

4. nguyenloi

đang chờ tin của bác ! mong đc học hỏi thêm về dòng loa này !

5. damme_qn

damme_qn Advanced Member

Em đây bác nguyenloi ơi! rất thất vọng khi nghe cặp loa Jensen PR-200A này bác ơi! Em cũng đã nghiên cứu kỹ trước khi mua rồi nhưng khi về ghép với mấy em Ampli đời mới như Sansui @607MOS Premium và Luxman L510 nghe không được nên em cũng không nhận xét về loa này được mong bác thông cảm. Em chờ Ampli đèn Single chạy bóng 300B về ghép với nó thử xem thế nào. Bác cũng dùng loa Jensen à.
    Đây vài tấm hình về PR-200A mời mấy bác tham khảo:

6. cuongvinatex

cuongvinatex Advanced Member

Mấy bác cho em hỏi tý, chỗ em có ông bán đôi Jensen em không rỗ moden gì chỉ thấy nó có loa bass 40, trung kèn , trép kèn. Các bác có biết moden này không ạ, và nghe có khá không, em cũng chưa được nghe :(

7. nguyenloi

bác damme_qn ơi ! Bác ghép với sansui đời mới hơn nó thì không ổn đâu -bác mượn ai ghép thử với Sansui 5000X đi hay là amp đèn pushpull chứ em e single end thì khó đó ! thân !

8. taigl

taigl Advanced Member

Em nghĩ bác nguyenloi nói đúng,em đang dùng Sansui 5000A đánh với Jensen LS-4 khá ổn: bass mềm,sâu ...treble dịu. Còn em ghép Jensen LS-4 với receiver SE chạy bóng 6BQ5 thì khg bằng.

9. nguyenloi

E đang dùng loa Jensen đây bác ạ ! Em đã thử với các pre pow rồi -nói chung là e thấy loa này không phù hợp với những amp hay pow chạy sò than ,chỉ đánh đc với sò sắt hay sò nhôm thôi bác ạ ! Amp càng cổ càng tốt !
    Em đã từng nghe Jensen LS5 ghép với amp đèn Pushpull chạy bóng KT88 nghe tiếng bass rất sâu và ấn tượng .

Tí kinh nghiệm nhỏ nhoi về dòng jensen này ,xin đc chia sẽ !

10. damme_qn

damme_qn Advanced Member

Đúng như bác nói ghép với Ampli đời mói chạy sò than đánh không được bác ơi. Để em tìm mấy ampli cổ ghép thử. Bác rành về mấy dòng Ampli Sansui cổ như 2000A, 2000X và 5000A, 5000X phân tích giúp em ưu nhược điểm của từng loại. Trong mấy em Ampli cổ này thì em nào hợp với loa này nhất. Xin cảm ơn bác nhiều!

11. nguyenloi

theo e thì dòng A là đời đầu X là cuối của dòng này
    cảm nhận A ko chi tiết bằng X, cho nên X mắc hơn ,hihi.
    chất âm của sansui dòng này vì mới chuyển từ đèn qua bán dẫn nên tiếng bass mềm mại như đèn !
    ( điều này thì các bác trên vnav đã nói rồi và e cũng cảm thấy vậy )

12. damme_qn

damme_qn Advanced Member

Cảm ơn bác! Vậy là em đã hiểu rõ về mấy dòng này rồi. Nghe mấy bác lão làng nói Loa Jensen PR-200A này đánh với Ampli đèn Fisher 800B nghe hay lắm.

13. tungdan

tungdan Advanced Member

Sao các bác ko thử amly đèn :lol:

14. habas

habas Advanced Member

Jensen chỉ những đời cũ, củ nam châm Alnico, màng loa bằng giấy mỏng, nhẹ, tiếng mới hay. Nếu là đời sau, củ loa với nam châm Ceramic thì nghe thường thôi cho dù phối ghép các kiểu cũng không thể khá hơn được đâu.
    Âm thanh đặc trưng của Jensen đời cũ(Alnico) lạ lắm, không lẫn vào đâu, nghe nghiện đấy. Các bạn trước khi đầu tư vào loa Jensen, nên gúc gù thêm các đời của dòng loa này kẻo thất vọng vì cũng giống như Tannoy, JBL, Altec.. không phải đời nào cũng đáng chơi.

nbt1980 likes this.
  15. hochanh1984

hochanh1984 Advanced Member

em có cặp loa jensen tf3b nam châm alnico đem ghép thử với đèn diy 300b se nghe rất hay không biết có bác nào ghép như em chưa?

16. hochanh1984

em có cặp loa jensen tf3b nam châm alnico đem ghép thử với đèn diy 300b se nghe rất hay không biết có bác nào ghép như em chưa?

17. hochanh1984

18. airone

airone New Member

Tình cờ hôm trước mình cũng mới mua 1 cặp Sensen TF-3, đang nghe tạm với ampli karaoke Boston Audio :). Nói chung mình thích tiếng bass của nó sâu, mềm mại dễ chịu, tiếng đàn guitar cũng rất thật. Giờ đang lay hoay tìm 1 amply hợp để ghép cho em nó hót ngọt ngào và sáng hơn (giờ thấy tiếng nó hơi bị đục:).
    Theo bạn nguyenloi nói thì loa này hợp với Sansui đời cũ như SS 2000, 5000.. ngoài ra cho mình hỏi là bạn có ghép với ampli của châu âu hay Mỹ nào không? mình thích nghe chất âm ngọt ngào, chi tiết, tinh tế, sáng nhưng không chói gắt :)) (hôm rùi có xách con Luxman L505V về nghe thử thấy tiếng mid dầy nhưng treble với bass tệ quá nên đem trả gấp roài :)

Mọi người góp ý giùm nhé, không biết ghép với mấy con Nad, Marantz, Cambridge nghe thế nào nhỉ?

19. trson610

trson610 New Member

ban con choi cap jensen tf-25? bandang ghep voi ampli nao vay? thanks

20. trson610

trson610 New Member

ban da nghe jensen tf-25 voi ampli nao vay? thanks

21. Thesound

Thesound Advanced Member

Mời các bác ở HN qua nhà em nghe Jensen model 6 ghép với tube 6550 nhé!

22. tuyennguyenand

tuyennguyenand Advanced Member

Em đang để ý đến cặp củ H222 thiết kế theo dạng Duplex . Có bác nào nghe qua chưa cho em ý kiến. Em tính về đóng thùng theo kiểu Laguna

Nghiaphoto likes this.
  23. DNA Shop

DNA Shop Advanced Members

Loa này không cho tiếng bass đùng đùng được. nghe nhạc Jazz thì nhấc mông lên không nổi luôn. nếu có dịp bác cho nó thi đấu với TN 12 gold, red coi sự khác biệt ra sao?

Nghiaphoto likes this.
  24. tuyennguyenand

tuyennguyenand Advanced Member

Chào bác DNA shop, em mới nghe thử H222 + hh scoot với thể loại nhạc trước 1975 thấy cứ lâu lâu phải mở nhỏ đi vì em nó quá chi tiết và có vẻ nhẹ đánh .

25. hochanh1984

mấy ngày tết không có gì làm lấy căp7 loa jensen tf3b ghép với amli đèn chay bóng l84pp cổ của mỷ nghe thử đầu băng cối akai gx630d em không ngơ nó nghe hay đến thế nghe thanh tuyền ca rất là phê môc mạc và rất là ngọt không hiểu có bác nào ghép với đèn l84 vì em thấy nó có 12w không hiểu nó có đủ sức với jensen tf3b

Share This Page

Loading...