Loa KLH 5 ghép với ampli nào hợp

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by bonbonvn, 5/9/13.

1. bonbonvn

bonbonvn Advanced Member

Kính các bác, xin tư vấn giùm ampli nào đánh với KLH 5 hợp (nghe nhạc Việt trữ tình, hòa tấu). Em có một vài giải pháp tham khảo

1- Đánh với Kenwoood 9600: thấy một số anh em ghép với con này, em chưa nghe, nhưng nhìn thấy 9600 to, cồng kềnh quá, cũng khó tìm.

2- Đánh với Heathkit AR 15: em cảm nhận thấy bass sâu, gọn, treb khá, nhưng mid lùi (có phải tại ampli hay tại taii em nhỉ, chứ KLH 5 có đến 2 loa mid)

3- Ghép với Đèn @@, cái này vô vàn, em thì lại không hiểu đèn, trong khi KLH 5 công suất khá lớn, vậy ghép với đèn loại gì phù hợp (giá xung quanh 8tr); có bác ghép đèn Scott LK72

Tags:
  2. Only Time

Only Time Advanced Member

Chia tay A25 để lên đàn anh đây :)

Quan trọng là tìm được cặp ưng ý.. còn ghép thì... em để nghe bằng... google cho các cao nhân trên này bây giờ kín tiếng lắm :mrgreen:

3. bonbonvn

bonbonvn Advanced Member

Cụ giỏi tiếng nước ngoài google hộ em cái. Chứ tiếng việt em gúc gồ không ra. A25 vẫn giữ lại. Nhưng vì cái vụ mua ampli cho A25 nó lình sình, lùng nhùng... (3 lần không được) mà hôm nghe KLH 5 cũng hay, nên em đang tính tiện thể làm luôn em KLH 5; kiếm con Ampli đánh 2 cặp loa vào chơi xem sao, ngon thì đưa em A25 vào phòng ngủ nghe xem nó khác không (phòng khách nhà em không kín (liên bếp) và rộng khoảng 35m2).

4. Only Time

Only Time Advanced Member

Ngọi ngữ em giỏi bình thường nhng cụ cứ bê loa về đi, sẽ có giải pháp nếu cụ PM cụ baohun, chém nhiều trên này làm gì, cao thủ thực sự ít lên tiếng lắm :)

5. boaudio

boaudio Advanced Member

e đang định dùng 300b, có ổn không các bác nhể

6. nguyễn đình lĩnh

nguyễn đình lĩnh Advanced Member

em chào bác ạ, tình hình em cũng đang như bác
    em vừa rước klh5 về rồi, ghép tạm với sansui au 707d, nghe và đợi chờ ampli đèn
    cho em hỏi tí nhé:
    - klh 5 của em bass là 28 cm tính cả viền sắt các bác ạ(liệu có đúng là klh5 không nhể)
    - em xin cảm ơn các bác

7. TienDung75

TienDung75 Advanced Member

Ko có cao thủ nào cho công thức như AR+FISHER còn KLH chắc cũng FISHER à???

8. vinhtruong9

vinhtruong9 Advanced Member

Em đã từng ghép thử KLH 5, 23 với đèn PP EL 84 ! Kết quả : Không nghe vào cái lỗ tai em được các bác ạ !

Quanzoo likes this.
  9. Hoàng Triều Tiên

Hoàng Triều Tiên Approved Member

Ghép với Amply Mc intosh 1700 , hoặc Mc intosh 6100 bác nhé. :D

10. vuquochung

vuquochung Approved Member

Xin chào các bác. Tôi mới chơi nên nhờ các bác tư vấn. Tôi đang có loa LKH5 mà lại thích ghép với amp đài. Nhờ các bác chỉ giúp nhé. Tks.

11. dqmvn

dqmvn Advanced Member

Loa KLH5 độ nhạy thấp nên kéo khá "lỳ" đấy bác. Công thức KLH5 + Heathkit AR15 khá là cổ điển, nhưng có lẽ nhiều bác thường chạy theo công thức này mà ít có trải nghiệm tự thân.
    Cá nhân em đã nghe AR15 ghép với một số loa khác ngoài KLH5 và đã có cảm nhận tương đối về nó.Theo quan điểm cá nhân, tiếng em này mỗi dải một nơi, rời rạc và thiếu gắn kết, mặc dù phân thích riêng từng dải thì lại đạt yêu cầu.
    Để đề cử một amply đài, khuyên bác nên thử Heathkit Ar13. Em này chạy 8 sò RCA, đủ khỏe, xuất âm biến thế đảo pha nên tiếng rất ngọt ngào, chậm rãi và mượt, nhạc tính tốt, các dải hòa quyện. Và quan trọng nhất, giá em này vẫn còn rẻ.

vuquochung likes this.
  12. audiobalangnhang

audiobalangnhang Advanced Member

AMP cổ EL34/6l6 pp mới đủ lực!

13. kimvanha

kimvanha Approved Member

Em chào các bác.
    Bác bonbonvn dính vào loa klh 5 xịn rồi đấy. Phải mỗi cái tội độ nhạy thấp do đó kiếm ampli hơi khó, theo cảm nhận riêng em thì loa độ nhạy thấp mà tìm được đúng ampli thì nghe hay nhưng không nghe được lâu vì bass mạnh, nếu chót cưới vợ rồi thì phải tìm ưu điểm thôi. Loa này dải trung và cao tốt nên bác tìm con luxman l10 hoặc l48 (hơi xấu tí) đều loại cỏ, các dải âm đều tốt, tiếng bass của loa khi nghe cd thì vừa phải nhưng nghe được lâu. Nếu bác mà chơi đầu câm cassette thì mới thấy chất của loa klh 5, bác mà cứ dùng cd để thử thì không được đâu vì nó sinh ra ở cái thời dùng cho băng và đĩa than.
    Bác mượn thử đầu quay băng mang về mà test loa thì sẽ thấy ampli nào cũng tốt thôi.

Share This Page

Loading...