Loa klipsch rf-7ii ghép pow nào

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by thanhyk, 23/6/16.

1. thanhyk

thanhyk Advanced Member

Em có dàn xem phim đa kênh với front là loa Klipsch RF-7II (công suất 300w, độ nhạy khá cao), đầu đọc là Oppo-105, em muốn kiếm thêm pow 2 kênh để nghe lossless (sẵn setup chuẩn âm thanh Atmos 7.1.4).
    Đọc thông tin đâu đó nói Klipsch hợp với pow đèn hoặc pow Mỹ/ Châu Âu. Nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp nên ghép với Pow nào phù hợp.
    1) Pow đèn nào.
    2) Pow bán dẫn nào.
    Tầm giá khoảng 20 - 30 chai.

Em cảm ơn các bác.

Tags:
  2. vdatu106

vdatu106 Advanced Member

Trước e cũng mê em RF-7II này lắm, nhưng cuối cùng lại chơi proAc, lúc tính mua hay ghé Trương nghĩa nghe thử với Cayin KT88, theo tai trâu của e thì cũng khá hay, tuy nhiên tiếng hơi sáng một xíu.

3. tranthuy

tranthuy Advanced Member

Em này nghe nhạc rất tốt trong tầm giá, xem phim tuyệt, em từng ghép với Luxman 550AII, MA7000, bác có thể ghép với pre pow Vincent SP331 ho8a5c SP 61 ( hai em này tiệm cận với tầm tiền bác mong muốn).

4. tranthuy

tranthuy Advanced Member

Em này nghe nhạc rất tốt trong tầm giá, xem phim tuyệt, em từng ghép với Luxman 550AII, MA7000, bác có thể ghép với pre pow Vincent SP331 hoặc SP 61 ( hai em này tiệm cận với tầm tiền bác mong muốn).

5. thanhyk

thanhyk Advanced Member

Cảm ơn các bác. Em tính mua pow thôi, dùng oppo làm pre được không ạ. Nếu hàng new thì mắc hơn chút cũng được.

6. tranthuy

tranthuy Advanced Member

Thì bác dùng pow SP331 hoặc SP61 đó bác, đầu Oppo làm pre được nhưng dùng làm đầu đọc cũng hay, mình cũng đang có đầu Oppo 95 nghe CD và SACD cũng thấy rất khá, lúc trước có Eso X10WD nhưng không thích bằng Oppo nên bán rồi sắm Accu. Hoặc bạn chơi MCIntosh mình thấy cũng hợp với RF7II, tuy em này có độ nhạy cao nhưng thực tế phối ghép để cho ra hết em này thì amp cũng cần công suất khá khá xíu. Cỡ Denon 2020ae hoặc NAD C375 khiển đuối đấy bác (mình nêu để bác áng chừng ).

7. BeHe

BeHe Advanced Member

Dạo trước e ghép đèn el 34 thấy tiếng rất hay

8. hungcomplet

hungcomplet Advanced Member

Đây là loa có độ nhạy rất cao rồi nên ko cần phải dùng pow,bác chỉ cần kiếm con âm ly đèn hay cs nhỏ thôi là hay lắm rồi

9. thanhyk

thanhyk Advanced Member

Cảm ơn các bác, em nhất trí chọn amply đèn. Cho em hỏi nên chọn loại nào (em chuộng hàng hãng hoặc hàng VN có thương hiệu, không thích DIY vì chẳng biết mô tê về nó khi mua hay bán), amply đèn 300B được không các bác.

10. vinhtruong9

vinhtruong9 Advanced Member

ampli Primaluna premium :D !

11. dracula99999

dracula99999 Approved Member

Ngon bổ rẻ là làm cặp monoblock 811a của Thi văn đánh với klipsch rất hợp ,e đang chơi thế thấy rất ổn ,đôi chút kinh nghiệm chia sẻ để bác tham khảo. Have fun .

Share This Page

Loading...