loa LEAK

Discussion in 'Loa' started by longsoundmax, 6/5/06.

1. longsoundmax

longsoundmax New Member

Co bac nao biet ve loa LEAK khong? Hom vua roi toi co ghe nha nguoi ban nghe chu LEAK 'gia coi' danh nghe tuyet cu meo. Cam on cac bac.

Tags:
  2. kanehoshi

kanehoshi Advanced Member

nhấn F8 3 lần để gõ tiếng việt theo khiểu VNI
    ---------------------------------------------------------------

Không model, không số hiệu sao chỉ đây. vậy dzo đây tìm hiểu thêm nha bác longsoundmax
    http://werple.net.au/~kiewavly/Leak.html

3. longsoundmax

longsoundmax New Member

Rất cám ơn bác Kanehoshi, tôi đã tìm được thông tin về "chú loa gìa LEAK" rồi, chính xác là model Sandwiche 600. Không biết bác đã từng nghe chưa chứ thật sự bản thân tôi rất thích chất âm của nó, đặc biệt là tiếng bas- nghe rất ấn tương.

4. convitcon

convitcon Advanced Member

Tớ cũng đã nghe thử thằng này, driver bass của nó mầu trắng làm khá ấn tượng, lúc đánh cứ thụt ra thụt vào như kiểu piston nhưng khá kén amply, thử với amp tube thì tiếng bass vỡ, nghe cứ ùm ùm, có vẻ với bán dẫn công suất lớn thì hợp hơn, bạn đã ghép thử với amp nào vậy và có thể mô tả qua về chất tiếng kỹ hơn không?

5. longsoundmax

longsoundmax New Member

Hôm vừa rối tớ đem 'bác LEAK' về nhà đánh thử với bộ pre 6SN7+ power 6C33C, kết quả là tiếng bass nghe rất ổn định và mềm mại. Dang thoả thuận với người bạn, nếu ok về giá cả là tớ sẽ thỉnh ngay về nhà.

6. thang0703

thang0703 Approved Member

Em này tôi đã nghe nhiều rôi. Rât xúng đáng là nguòi đi tiên phong trong công nghệ làm loa.

Đây là mät đôi loa dễ đánh và khá phù häp vơi đèn. ở HAN chỉ có khoảng 5-7 đôi thôi. Bác nào có điều kiện thì choi luôn không phải nghĩ.

Share This Page

Loading...