Loa Liên Xô cũ

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Teablue, 12/11/07.

1. metnghi

metnghi Approved Member

Chào các bác!
    Lũ con cháu của RadioTechnika không chịu chạy về quê ở lại Moscow làm loa lớn nhất thế giới: https://www.youtube.com/watch?v=WizvSy3y9gw
    Bác nào có quán cà phê sân vườn nhập về chơi để em nghe ké với!

2. mycoiZZ

mycoiZZ Approved Member

mình cần mua s30 về chơi ạ bác nào chán ới mình một câu nhé

3. chichsg

chichsg Advanced Member

có bác nào thử trải nghiệm phương án tốn kém là ghép s90d với bóng el34 pp chưa nhỉ? đăng lăn tăn về vụ này. em ghép thử s90d với fisher 250tx sò nhôm thì nghe khá ổn. :D

4. metnghi

metnghi Approved Member

em cũng muốn thử tý đèn nhưng chưa biết cách nào cả, có bác nào thử với pre đèn hay DAC đèn cho em tý kinh nghiệm.
    Sau một thời gian lăn tăn em đang ghép tạm S90B với CDP Marantz 63se, amply Victor JA-71, nghe cũng tàm tạm

5. NAND

NAND Advanced Member

S9 em chưa ghép đèn. Loa 10ac, 15ac, s70, 150a e đã ghép qua tầng pre, Dac đèn, nói chung cũng bình thường như loa khác thôi bác. E nghĩ quan trọng là tầng CS thôi.

6. metnghi

metnghi Approved Member

Thanks bác NAND! Ghép vào pre, DAC đèn có nét hơn tý nào không bác? Bác chia sẻ cho anh em tý kinh nghiệm với.

7. stereomate

stereomate Advanced Member

Em có nhiều hơn 5 năm nghe 150AC-002. Đó là đôi loa 4OHM, em không rõ độ nhạy, nhưng em thấy để hay thì phần công suất là vấn đề lớn nhất. Theo thông số ở tem nhôm đằng sau loa, công suất ampli tối thiểu phù hợp là 150W@4 OHM (nếu em nhớ không nhầm). Tuy nhiên, để kiểm soát được tiếng bass tốt hơn, thì ampli nên có công suất lớn hơn nữa và có thể xuống dưới 4OHM. Em nghe nó nhiều nhất với Pow Harman Kardon HK870 và Pre đèn của VTL, công suất chỉ vừa đủ, tạm được. Hồi đó, em muốn đổi Harman Kardon PA2400, công suất lớn hơn nhưng không được.
    Về phần Pre, khi ghép với đèn, đôi loa này cho tiếng mềm mại hơn, airy hơn. Tuy thế, em thấy những pre bán dẫn Class A cũng sẽ là một lựa chọn tốt, vì nó làm tiếng đôi loa này sáng hơn.
    Với em 150AC-002, hay nhất ở tiếng Bass. Em được nghe nó khi ghép với bộ Krell KBL - KSA 250, tiếng Bass rất sâu nhưng tròn, nghe CD Patricia Barber Verse hay Modern Cool, có những đoạn cứ có cảm giác cái loa nẩy lên theo dây đàn bass.

8. kidrockx

kidrockx Advanced Member

em thấy đánh còn dễ hơn cả dòng s90D, volume mức nhỏ vẫn nghe khá đủ dãi, chứ ko đù đù như dòng S90D,F
    150AC-002 nó là dòng loa thiết kế cho Acoustic, tiếng thiên sáng, treble hay, bass sâu ,mềm mại ko đanh chắc như dòng S90D. Các cụ cứ muốn nó ra tiếng bass chắc khỏe mạnh mẽ không được rồi lại đổ tại ampli đánh ko nổi, rồi lại bảo nó khó đánh :mrgreen:

9. NAND

NAND Advanced Member

Chuẩn bác, 150Ac hợp ampli Đức, CS ko cần lớn, tầm 10w trở lên là ổn. E đang ghép amp DIY chạy chip amp dùng cho loa 4ohm tháo trong cd ô tô sử dụng nguồn đơn 12v nghe nhạc trữ tình phê quên đường về :lol: :lol:

10. stereomate

@ Bác kidrockx và NAND: Tiếc quá, hồi còn nghe 150AC-002 em không có được may mắn và cả hiểu biết như hai bác để có thêm được nhiều lựa chọn ampli phù hợp cho nó. Cảm ơn hai bác đã chỉ cho em thêm những lựa chọn khác.
    @ Bác metnghi: Nếu bác thấy cần so sánh ampli cho 150AC-002, em không có sẵn nhưng em sẽ hỏi mượn HK870, 100W@8OHM, 170W@4OHM để bác so sánh. Tuy nhiên, chắc là điều em nói chỉ đúng với loa còn nguyên bản ạ.

11. chichsg

chichsg Advanced Member

Em đã ghép hk với 90d thì thấy trên bảo dưới không nghe :D

12. stereomate

Loa S thì em mới chỉ nghe s30 với HK PM 645 tích hợp, thấy ổn. Chưa được nghe s90 với HK nên không rõ.
    Còn 150AC-002 thì em nghe với HK PM 655 / 665 (em không nhớ chính xác), HK825/870 thấy ổn ạ. HK665 thì kiểm soát bass không tốt bằng nhưng cũng được.

13. metnghi

metnghi Approved Member

Kinh nghiệm nhỏ muốn chia sẻ, nên cấp đủ nguồn rồi mới chọn amply. Nhiều bác khuyên S90B có thể đánh với Technics SU-7700II nhưng em từng ghép thử tiếng rất khô, vặn to thì mất kiểm soát, to tý nữa amply tịt luôn. Em nhờ ông thợ điện đi thẳng từ CP tổng vào bằng dây 4mm, kết quả Ok.

14. longhoitaisao

longhoitaisao Approved Member

"Re: Loa Liên Xô cũ
    Postby metnghi » Sat 07 Nov, 2015 12:08:55

Kinh nghiệm nhỏ muốn chia sẻ, nên cấp đủ nguồn rồi mới chọn amply. Nhiều bác khuyên S90B có thể đánh với Technics SU-7700II nhưng em từng ghép thử tiếng rất khô, vặn to thì mất kiểm soát, to tý nữa amply tịt luôn. Em nhờ ông thợ điện đi thẳng từ CP tổng vào bằng dây 4mm, kết quả Ok. "

Em thấy đúng bác metnghi nói trước nghe đồn technic 7700II đánh loa S90 hay lắm em vác về đánh nghe khô không tả đc treb chói tai , ,, nói chung không được dải nào , quay đi quay lại em cứa ghép với pioneer 6800II là em nghe nhỏ thích nhất đều 3 dải hoặc em ghép với pioneer 7900II nghe cũng ngọt khỏe hơn nhưng bóc tách dải ko tốt bằng 6800II , mà em thấy 6800II đánh hợp nhiều loa phết

15. chichsg

chichsg Advanced Member

Giờ mới hiểu tại sao 7800II lại được săn lùng nhiều đến vạy? chắc nhiều bác chơi s90?? :D

16. ndp62

ndp62 Advanced Member

Em có đôi S30 nguyên bản ,đẹp , bác cần thì đến mà rước em nó nhé.
    LH: 0912382292- Phúc.
    Thân chào!

17. binhdldk

binhdldk Advanced Member

Không có bác nào tư vấn dùm loa nga 10AC-225 sao nà. Em thấy có 1 chổ bán loa 10Ac-225 em đang tính mua ma không biết ghe nhạc vàng có hay không. Em xem hình trên mạng thì thấy loa nga 10AC-225 này có hình dáng của loa bass sao lại khác nhau nà, có loại hình cái nụ ( mủ ) của loa bass màu đen và có loại màu trắng kim loại. Em phân vân không biết loại nào là hàng thật. Mong các cao nhân chỉ giáo dùm em cảm ơn nhiều. Thân!

Attached Files:

18. chichsg

chichsg Advanced Member

em vừa ghép thử s90d với sansui qr 6500 (công suất 90w/kênh) thì cũng không khá hơn fisher 250Tx là mấy. Nói chung s90d ghép với Y7111 là hợp cạ nhất theo tai của em.

19. mycoiZZ

mycoiZZ Approved Member

loa này thiên trung âm nghe nhạc vàng hơi thiếu dải bạn nhé

20. mycoiZZ

mycoiZZ Approved Member

em đồng ý với quan điểm của bác

21. minhmap1088

minhmap1088 Approved Member

Mình thấy sản phẩm này vân chuyển về Việt Nam giá của em nó là 315.9 đô, cũng rẻ thôi, mình nghĩ là tiền nào của đó thôi, làm sao so với loa Nhật và loa Âu được.

22. metroid

metroid Approved Member

Hôm rồi em dọn kho phụ ông chú, phát hiện một đôi loa nhãn hiệu là Supersound S-150, ngoại hình giống hệt S90D nhưng màu đen. Loa to nặng, thùng quách dơ bẩn nhưng vuông vắn, không tróc nở. Em đem về ghép amply Onkyo 755/100 nghe âm thanh tươi sáng, bass mạnh tức ngực phải hạ xuống nghe mới được. Nhờ các bác tư vấn loa này là loa gì ạ, không lẽ là loa Liên Xô fake? Em chân thành cảm ơn!
    Hình em nó đây ạ: http://i711.photobucket.com/albums/ww115/metroidvn/IMG_20160122_064419_zpstyq9abqi.jpg
    http://i711.photobucket.com/albums/ww115/metroidvn/IMG_20160122_064409_zpsrzkqva1q.jpg

23. QuajGiaf

QuajGiaf Advanced Member

#4, Đường số 6, KĐT Waterfront, Hải Phòng
    Hàng xịn bác ah.
    Củ loa hơi khác 1 chút với bản mẫu lưu, tuy nhiên vẫn giống hệt với vài mẫu có trên thị trường châu Âu.
    Các thông số như là S-90D.
    Là model S-90D mầu đen.
    http://radiotehnika.audio/index/akustika_90_ykh_vm/0-16

24. QuajGiaf

QuajGiaf Advanced Member

#4, Đường số 6, KĐT Waterfront, Hải Phòng
    Có vài cái hình gần giống ở đây.

Attached Files:

25. metroid

metroid Approved Member

Dạ đúng là nó giống y như quả màu đen phía trên ạ, em nghiên cứu thì ra củ loa của nó chính xác là tương đương với Radiotehnika S90F (https://cache.osta.ee/iv2/auctions/1_1_3617434.jpg) nhưng là dòng loa xuất nên các thông số kỹ thuật đều ghi tiếng Anh . Xem ngoại hình và chất âm thì em nghĩ nó là hàng thật bác ạ, chỉ có điều cái tên nó lạ quá nên em không chắc có phải là loa LX hay không, giờ thì đã rõ thanks bác Quạ rất nhiều. Hiện tại em đang ghép với Onkyo 755/100, amply này đánh AR2AX phòi hết cả ra nhưng đánh em Supersound này hơi vất vả. Em còn Sansui 207 và Pioneer 2030, cả hai đánh em này không nổi, mở lớn nhảy rơle. Nhờ bác tư vấn cho em amply nào đánh tốt em này trong tầm giá 2-3tr ạ!

Share This Page

Loading...