Loa nga S90D và Loa Yamaha NS-690II

Discussion in 'Loa' started by ho sam, 10/5/13.

1. buihoa75

buihoa75 Advanced Member

_ Trước e cũng có cặp 15AC- 202, cái treble nó cũng hình bầu dục nom cũng khá, nhưng e lại không ưng cái rốn của loa bass, trông nó hao hao cái loa cassette mà bao lần e muốn nâng cấp :D

2. metnghi

metnghi Approved Member

Bác đừng chơi S90D, kiếm S90B (5tr) mà đánh với amply Victor Ja-S71 (3,5 tr), dây tín hiệu loại tốt một tý (300K), CDP Marantz. Đảm bảo treble long lanh, bass ăn đứt con Yamaha kia, trung trầm nghe nhạc Việt chưa được nhuyễn lắm (chắc do đĩa 30 ngàn).

3. Only Time

Only Time Advanced Member

Ăn đứt là thế nào bác? Uỳnh uỳnh cả làng chạy ra đường à?

4. TRUNGDIYLOA

TRUNGDIYLOA Advanced Member

Nó mà đánh là rơi kính ở avatar bác Only time

5. dinhvp

dinhvp Approved Member

hôm qua nghe s90 -poneer a-150 -đầu teec 6300, thanh thúy 6 rên về bần thần cả đêm.s90 đúng chất châu âu

6. BadboyHIA

BadboyHIA Advanced Member

Chào các bác:
    + Nge quản cáo loa NGa S90D của (Liên xô cũ) hay quá... có bác nào nhập được lô hàng này thì báo giá sớm đi - cho "anh em trên 4R cái giá thơm , thơm chút" để còn thưởng lãm tài nghệ (Clone) của nhà hàng xóm. Theo em biết thì mớ thừng S30 - A+B; S90 A+B+S và AC ...etc gì đó đến giờ này đã khá rão (ngoại trừ một số bác "Ôn cố - Tri Tân" làm nhà sưu tầm chỉ bọc Linon cất mà không nghe thì may chăng có vài ba đôi (gọi là còn Xu) " Hị ...hi...hị :D
    - Bây chừ em cũng hoài cổ đi ngó qua vài ba đôi (Hàng Hịn) thì thấy dư lày: Màng loa "NHÃO - MỐC _ LOA TÉP ĐỤC TRẮNG"; Gân loa "CHAI"; Vỏ thùng "MỐC + BỢT + NỨT GÓC"... và nghe thử thì "Bao chừ cho đến ngày XƯA". Thậm chí nó bồm bộp như đập Thúng ...chứ nó kêu "Ùng..ÙNG...OÀNG... Oàng" thì lại còn ngon.
    + May ra nhờ nhà anh BA "Chiên gia Clone'S" thì ta lại có cơ hội gặp lại " BAO GIỜ CHO ĐẾN THÁNG 10" . Hê...Hê...Hê ....em chém cho vui các bác đừng giạn nha.... :lol:

7. 150AC tap phe lu

150AC tap phe lu Advanced Member

S90 đi bác chủ. Xóm em có 1Số đôi S90 và riêng em 1 đôi 150AC-002.

8. ducthang2009

ducthang2009 Approved Member

voil cho cặp yamaha ns-690iii em đã từng chơi quả cả 4 cặp s90d 690 ,690ii,690iii em thấy 690iii là dễ ghép hơn cả chất âm tốt so với tầm tiền cả mua và bán đều dễ , không kén người chơi . thân

9. TungPham

TungPham Approved Member

có cặp loa 10ac -225 bị hỏng thùng có nên đóng lại không hay dùng làm mid để đóng loa khác nhỉ các bác nhỉ ?

10. TungPham

TungPham Approved Member

không ai trả lời cho em à ?............

11. daidazam

daidazam New Member

Ai có s90d ới em nhey. Kỷ niệm cho ông già em.

12. 150AC tap phe lu

Đóng lại thùng đi bác, cho dù nó là loa NGA nhưng vẫn hơn khối những loại loa NHẬT và MỸ đấy bác. Đóng lại thùng bác lấy nguyên thông số thể tích, bên ngoài bác độ tùy ý miễn sao cho thật đẹp là ok ngay. Làm lại tốt và đẹp hơn biết đâu có ông khách đến chả ngất ngây lại nằng lặc đòi mua cũng không biết chừng. :lol: :lol: :lol:

13. 150AC tap phe lu

Đóng lại thùng đi bác, cho dù nó là loa NGA nhưng vẫn hơn khối những loại loa NHẬT và MỸ đấy bác. Đóng lại thùng bác lấy nguyên thông số thể tích, bên ngoài bác độ tùy ý miễn sao cho thật đẹp là ok ngay. Làm lại tốt và đẹp hơn biết đâu có ông khách đến chả ngất ngây lại nằng lặc đòi mua cũng không biết chừng. :lol: :lol: :lol:

14. TungPham

TungPham Approved Member

Đóng lại thùng đi bác, cho dù nó là loa NGA nhưng vẫn hơn khối những loại loa NHẬT và MỸ đấy bác. Đóng lại thùng bác lấy nguyên thông số thể tích, bên ngoài bác độ tùy ý miễn sao cho thật đẹp là ok ngay. Làm lại tốt và đẹp hơn biết đâu có ông khách đến chả ngất ngây lại nằng lặc đòi mua cũng không biết chừng. :lol: :lol: :lol:[/quot
    thấy mấy bác bảo loa nga lì khó đánh lắm hả bác?

15. 150AC tap phe lu

Loa này chỉ khó với người không thích và ít am hiểu về nó thôi bác ạ. Bác đóng lại thùng rồi kiếm con RFT 2030 còn ngon tí là chạy tốt, chất âm của loa NGA đâu phải tầm thường đâu bác. Người ta không ghép để nghe được hay nên họ tính cách bàn lùi. Nếu am hiểu một chút về điện tử thì họ đâu có phán bừa như mấy tay lái buôn đánh hàng bờ, hàng bãi đâu bác. Trong VNAV này có rất nhiều bác gạo cội chơi loa mỹ, loa nhật vẫn yêu thích cái âm thanh mạnh mẽ của loa NGA-LIÊN XÔ và vẫn đang tìm cách cho nó hát hay thêm, đơn cử như Bang chủ bang kền kền "SYEN" đây thôi.

16. tanpham

tanpham Advanced Member

trước đây mình có chơi cặp loa liên xô S90D rồi, hơi khó đánh đấy bác, nếu tìm được ampli đánh ra thì bass khá sâu, treble nhuyễn nghe khá hay, trước đây mình ghép với ampli kenword

17. thanhdiep_211

thanhdiep_211 Approved Member

Ông chú em có con này.em thấy tiếng nó khô lắm bác ah.ông chú mua năm 2010 có 1.5tr đang định gạ bán để bê lên hà nội bán kiếm lời

18. 150AC tap phe lu

Nếu mua được thì ới em tiếng, em đang thiếu cạp surou cho bộ xem phim toàn LIÊN XÔ-NGA

19. thanhtien

thanhtien Advanced Member

e mới bán hùi hiều loa nga 150ac - 002

20. kidrockx

kidrockx Advanced Member

nghĩ chơi đồ cccp hả bác :( 150ac nghe cũng tốt mà bác.

21. thanhtien

nói chung cũng rất tốt, nhưng bây giờ e cũng ngại mod dây và phân tầng, vì e biết loa nga điểm yếu ở phân tầng, do nó quá lâu nên các tụ dễ bị rơi rụng, nên e rất ngại.

22. kidrockx

kidrockx Advanced Member

*.* em lại thấy nó khủng ở cái phân tần được thiết kế rất kỹ lưỡng, củ loa cũng thế, tụ Nga trong bộ phân tần cũng rất bền đấy chứ ít khi có vụ bị rò rĩ hư hỏng , muốn giữ chất của nó nên em cũng ko muốn mod thay tụ khác, mà 150ac có sài biến trở gì đâu bác.

23. Bandan_toanphan

Bandan_toanphan Advanced Member

Like bác! đúng là thiếu hiểu biết và không thực sự đam mê thì chơi loa gì cũng dở thôi bác, thậm chí loa tiền tỉ. Cá nhân em đã sở hữu 3 đôi S90D và thấy nếu ghép với pi... 7800II là phối ghép dở nhất mà em từng thử, không hiểu sao họ lại xui nhau ghép như vậy, hay tại tai em hỏng :!:

24. thanhtien

ok, like lun

25. anhle1012

anhle1012 Approved Member

Đúng với ý của em, em được nghe 1 số đôi gấp mấy lần tiền loa Nga nhưng phối ghép không chuẩn ---> Nghe = 1 phần mấy của loa Nga.
    Không có loa dở chỉ có phối ghép dở

Share This Page

Loading...