Loa nga S90D và Loa Yamaha NS-690II

Discussion in 'Loa' started by ho sam, 10/5/13.

1. 150AC tap phe lu

150AC tap phe lu Advanced Member

Nếu em không nhầm thì đây là 2thành viên KỀN KỀN BANG mừ

2. TungPham

TungPham Approved Member

bác nào có mạch phân tần loa nga S90e cho em cái hình với ạ.

3. TungPham

TungPham Approved Member

chả là nghe các bác xui dại em kiếm đc một đôi S90e nhưng lại bị mất phân tần, gân loa bằng xốp nên bị rách, em đang tính làm lại gân và kiếm cho em nó cái phân tần nào hợp gu nghe nhạc vàng của em, mong các bác chỉ em với ạ. mà em mua thế giá hơn 1 củ có bị đắt không nhỉ ?

4. tanpham

tanpham Advanced Member

tháo củ bass mang qua bác Việt Hùng thay lại đi bác, thân

5. laiviethl

laiviethl Approved Member

Cá nhân tôi chỉ thích dòng AC thôi 15ẠC-220 15AC-109 mốt lại phân tần vì loa bass con này chơi full nhiều trung nhưng lẫn dải cao mấy hiệu xuất bass phân tần lại loa bass lắp âm 1 loa tress đôm lụa 1 loa 1 loa tress đôm titan cho nhiều giọng qua thử nhiều kinh nghiệm chỉ cần qua 01 tụ dầu 4mf của nga bằng bao diêm lại ok đảm bạo ngán mỗi dòng loa ý thôi .... búc seo 10 triệu cụ thể SL6Si ... B&W dm4 ... hu hu thua độ động sắc thái không gian... vài chia sẻ.
    link tham khảo http://www.donex.dn.ua/index.php/audio/ ... 23-as-ussr
    http://www.donex.dn.ua/index.php/audio/ ... ade10as225

Dùng Google Chrome để dịch nhé

6. kidrockx

kidrockx Advanced Member

em cũng có đôi 15ẠC-220 đây bác, bác mod phân tần thế nào chỉ em nghịch với ^0^

7. laiviethl

Cá nhân tôi đang chơi 2 bộ yamaha ns 690 và cặp loa 15AC-220 của Nga. Đã giao lưu nhiều Anh Em & phố xóm toàn đồ gồ gề Anh Đức Mý đủ cả hộ đánh toàn nhạc khục khoặc. Theo tôi nhận xét loa yamaha ns690 bass nặng sắc thái tiềng trầm tốt bền bỉ không gian nhạc tính tốt dải trung cao và dải cao chưa được mịn hơi khô nhưng với tầm tiền đó là lựa chọn số 1 nên chon Ampli không cần công suất khỏe nên chọn Ampli nào đáp ứng nguồn tốt dòng lớn là OK tôi đang chơi Với ampli Pioneer SA-1000 cổ vỏ gỗ bản quốc tế nhiều cầu điện, bản nội địa là SA-100 sinh năm 1971 đấu theo kiểu mạch single-ended push pull 04 sò ngược 2sc... nghe tốt êm đềm trầm ấm ngọt contrabass trầm hùng, trống chắc gọn tress nhẹ ngọt không gắt. Không nên chơi dòng pioneer Sa-7800 II SA-7800 giá không rẻ tiếng lạnh gắt khô chỉ được cái khỏe.

Cặp 15AC-220 phải mốt lại nhiều như bài post trước, sẽ có kết quả tốt trung trầm trung âm tốt đặc trung dòng AC tress tươi sáng mịn nghe người lớn vượt trội với tầm giá nhiều (vô cùng đáng nể khi loa bass đo chính xác đường kính khoảng 11,5cm củ loa to bằng vàng ngoài cao su cũng x 11cm nặng) chú ý loa 10AC-225 tương đương 15AC-220 loa S30b không bằng Đỉnh nhất và tôi kết nhất 15AC-109.
    Tìm hiểu về loa Nga http://www.donex.dn.ua/index.php/audio/ ... 23-as-ussr

Thank bác!
    cùng tầm tiền đó, so với NS-690ii thì sao bác?[/quote]

8. kidrockx

kidrockx Advanced Member

chào bác laiviethl,
    cái link bác gửi có hướng dẫn mod lại mà em ko để ý, để em ngâm cứu coi sao.
    Điều trị được dải cao cho tơi, ngọt nhẹ ko bị gắt em trị hoài chưa được, đôi khi nó cứ loảng xoảng thế nào ah' , chỉ nghe tốt nhạc ngoại, chứ nhạc việt phang vô khó nghe quá.
    loa treble của 15ac-220 của em đã bị làm lại *.*, dòng này làm lại thùng có ổn ko bác, thấy thùng của nó làm có vẻ ko được kỹ, cần phải gia cố lại nhiều hoặc đóng thùng mới.
    amp để đánh thì em chơi amp tự DIY thôi ạ, chứ mua đổi tới lui mệt quá, hiện tại em đang ghép với 1 vài amp tự DIY + victor ja S7, victor ja S75, nghe cũng tàm tạm.

9. Bandan_toanphan

Bandan_toanphan Advanced Member

Bác kiếm con technic 80a khả năng trị được đôi loa này :!:

10. kidrockx

kidrockx Advanced Member

thank bác, dạo này em nản tìm amp rùi :D

11. Bandan_toanphan

Đừng nản bác ạ, vì mod phân tần sẽ làm mất đi bản sắc của đôi loa :!:

12. kidrockx

kidrockx Advanced Member

Loa em cũng bị quấn lại treble rùi, nên chắc cũng mất bản sắc rùi, nếu rãnh cũng nghịch chơi cho vui bác ạ ^^ . Em search thấy con teachics này ko phổ biến lắm nhỉ !, ruột gan cũng có vẻ gấu.

13. Bandan_toanphan

Nếu thợ quấn tốt thì cũng không ảnh hưởng gì. Con Technics cũng không khó kiếm đâu giá lại bèo :!:

14. laiviethl

Mua keo sữa trắng trong túi lilong 30.000 đ lấy chổi quét sơn quét toán bộ bên trong và các khe tiếp giáp và mặt sau cho kín loại keo đó khô đi trong suốt dẻo dai bền kín không thấm nước lấy giấy vân gỗ dán (mua 01 mét khổ 1.2 mét giá 35.000 đ) lại đẹp như mới, chi phí rẻ hiệu quả có điều kiện hơn đòng lại thùng.
    Nên mốt lại phân tần cho tiếng tách bạch, dòng 10AC 15AC tép giấy công suất nhỏ hơn so với loa Bass tiếng tress không lung linh nên thêm tép đôm lụa hoặc titan mắc qua tụ dầu 50v 4mf là vừa cân với tiếng bass. ampli đã nhắc tới phần posst trên.

15. kidrockx

kidrockx Advanced Member

thank bác,
    nếu rãnh cho em xin cái hình chộp ngắm nghía với nhé ^^

16. TungPham

TungPham Approved Member

em ở hải phòng mà bác. bác nào ở Hải phòng giúp em vụ này với

17. chichsg

chichsg Advanced Member

bác nào có loa mid của s90d thì gửi vào chổ kín của em phát nhé, đa tạ nhiều

18. thunghiem

thunghiem Approved Member

Chào các bác,
    Em cũng đang sở hữu S90D đánh với Luxman L309 theo mình cảm nhận cũng ổn nhưng Treb chưa thật sự tơi & nhuyễn, nhưng không bị chói. Bass thì tạm ổn. Bác nào dự tính nghe nhạc vàng thì em nghĩ đừng chọn loa này! (cảm nhận cá nhân của em, mong các bác đừng tặng gạch nhé!)

19. Lehoangminh268

Lehoangminh268 Advanced Member

nếu hoài cổ âm thanh lạ bác chọn s 90d chơi với amply victor

20. minhmap1088

minhmap1088 Approved Member

Mình cũng mua 1 em về, nhưng bây giờ là 2015 rồi nên giá em nó chỉ còn 3tr8, em đánh em nó kẹp với 1 em Onkyo D3R bằng ampli sansui au 607 extra to chà bá lửa, em cảm thấy là 2 em này có thể bổ sung được chỗ thiếu sót của nhau, qua equalizer Victor SEA-66 em lọc bớt âm cao của S90d, đối với em là quá ngon, đầu 7 củ vào 2 em này thấy xứng đáng quá đi, không biết cảm nhận của các bác sao chứ em vậy là đỉnh rồi.

21. hungcomplet

hungcomplet Advanced Member

Bác chơi cặp s90d du sao cũng có tính chất Châu âu,chứ yamaha em thấy chán ngấy,yamaha kén âm ly,kén nhạc lắm,nghe cứ choang choảng

22. luxman58a

luxman58a Advanced Member

Theo bác thế nào là "tính chất châu Âu" ?

23. mycoiZZ

mycoiZZ Approved Member

sở thích của bác như vậy mua loa nga là hợp lý ạ

24. minhmap1088

Mình thấy loa yamaha hay một số loại khác để làm âm thanh nghe dễ chịu hơn nên đã hi-cut và low-cut rồi. Nhưng mình vẫn thích loa Liên Xô. Muốn cut ở đâu thì mình tự cut. Ai nói loa liên xô nghe chói tai cũng vì vấn đề này. Theo em cứ để âm trầm và cao chói nghe mới hay.

25. minhmap1088

Thank bác!
    cùng tầm tiền đó, so với NS-690ii thì sao bác?[/quote]
    Hiện tại có 2 trường phái 1 là nghe sao cho hay là được, còn một trường phái khác là không cần những âm thanh nịnh nọt, nghe dở 1 tí cũng đc nhưng phải y như thật. Yamaha-pioneer đình đám trong cái nhóm 1.

Share This Page

Loading...