Loa nghe nhạc vàng hay trong tầm 6-7 triệu

Discussion in 'Loa' started by quyacc, 14/5/10.

1. chán - bán

chán - bán Advanced Member

Em đề cử Victor dòng Sx như SX5 hay SX7 tầm giá đó nghe nhạc vàng rất được bác ạ

2. cheetah

cheetah Advanced Member

Diễn đàn là lấy câu truyện làm quà, phục vụ thú vui, nó là giải trí
    e thì hiểu biết hạn hẹp, kiến thức nông cạn, tuổi còn trẻ trao đổi theo những gì mình hiểu vậy, bác đừng cười vì ai cũng có lúc như vậy. Nếu em hiểu chưa đúng bác cứ nói rõ e cũng lấy làm xấu hổ mà học hỏi thêm. E tự nhận mới chơi, khả năng sử dụng ngôn ngữ cũng kém, ko dám khuyên bảo ai, chỉ là góp vui câu truyện.
    Còn các bác kinh nghiệm nhiều, giao lưu cũng rộng, đừng nên làm cố chấp
    nhặt từng câu nói, trích từng câu chữ, diễn đàn thành nơi rất căng thẳng.
    e thấy nhiều mục trên này co bác mạt sát nhau vì những mục nhỏ tí, thật là ko hay.
    E có mấy lời nông cạn, mong bác bỏ quá, nếu bác có cố chấp nói thì e xin phép rút khỏi mục ko dám bình luận nữa. Cám ơn bác

3. Zorro

Zorro Advanced Member

Ối, bác hơi nhậy cảm quá rồi, những định nghĩa trên bác bảo là của bác nào đấy đã nói, em thấy lạ nên mới hỏi bác, chứ em có biết bác nói đâu, mà bảo là em cười bác?
    Diễn đàn là chỗ vui chơi mà bác, bác cứ chơi vô tư, cái gì hôm nay mình chưa biết, học hỏi thì ngày mai ngày mốt mình sẽ biết.

4. Glpro

Glpro Approved Member

Em kể chuyện riêng em thôi, không có ý tranh luận gì đâu :)
    Chả là khi trước khi em dựng xong cái thùng blh toàn dải để nghe vocal, jazz hay mấy đĩa soul cũng tạm ổn, em test trầm xuống tận 35hz lận mới suy giảm cắm đầu. 1 bác bạn em cầm mấy đĩa nhạc vàng qua nghe thử rồi chê bass không sâu. Của đáng tội em nghe thấy cũng không có cái chất nhạc vàng thật. Bác ý về em thử gain bass thêm 5-6db nữa thấy có vẻ nó giống nhạc vàng hơn nên lại mời bác ý qua thẩm âm cho lần nữa với lý do thùng sau khi chỉnh sửa, lần này bác ý cũng ban cho 1 câu - tạm ổn rồi đấy. nhưng quay lại nghe vocal với jazz thì ôi thôi, lodwick bị viêm họng giống thằng ku nhà em rồi. Dải trầm gain quá phá hết cả trung, hic. Thôi tự an ủi là do tai mình kém mà loa mình cũng đểu nữa :)

5. cheetah

cheetah Advanced Member

Em bị y hệt bác, em đánh loa giấy, nhẹ hệt bằng đèn
    Có bác đi qua tức quá bảo em phều phào chả ra gì. Bác ý bê luôn chiếc bán dẫn (Saba) oánh tưng bừng.
    Bác ý bảo em, thế mới là bass chứ, của đáng tội em ko nghe đc nhạc đó. Em nghe cứ như loa nhà e bị hấp diêm
    Thôi e tự an ủi mình trình độ kém quá, loa cũng chả ra gì. Tự sướng vậy

6. haigiayviet

haigiayviet Advanced Member

theo em ar4x ghép với fixer là tuyệt vời ông mật trời rồi các bác

7. tuannguyen1919

tuannguyen1919 Advanced Member

E nghe bác tả cũng thấy khổ thân cặp loa của bác đang nhẹ nhàng trìu mến tự nhiên bị thằng to cây vào đánh tơi tả :) nói chung loa mình setup lên là để thoả mãn tai của mình thôi,ý kiến của ng khác chỉ là để tham khảo

8. Phunghuuduc

Phunghuuduc New Member

sẵn các bác tư vấn dùm ..mình vừa mới được cho cặp loa Kenwood ls 555..giờ tính kiếm cái ampli hợp để nghe nhạc sến ..trường vũ,tuấn vũ,đan nguyên..v..vv rẻ rẻ nữa.hay bác nào có dư để lại cho mình với...ít tiền thui nha,nhà nghèo không chơi nổi hàng khủng.thank các bác..0937746378

9. tony76

tony76 Advanced Member

Em đã từng xài qua loa Celestion SL6 si, Celestion Ditton 332, Celestion DL10 giá cũng khoảng 8-10tr đồng. Mấy em này nghe nhạc vàng rất hay, made in England, tiếng mid lồ lộ rất mê muội

10. helioshung

helioshung Advanced Member

bác kiếm con sansui 207, 307 còn zin tầm 2-3 củ or hơn tí tẹo rất đáng chơi trong tầm giá/

11. paul

paul Advanced Member

DM4 chơi nhạc vàng cũng rất OK và chỉ cần amp tube Single-end là đủ.Cơ mà bây giờ 6-7t khéo lắm mới tìm được.

12. Caen

Caen New Member

Em đang có cái amply sony 333esl. Nhờ các bác tư vấn dùm xem em amply này thì đi với loa nào được nhất và giá tiền tầm 8 triệu.

13. Glpro

Glpro Approved Member

Em thấy tầm 6-7 triệu thì làm cái amp classD hoặc classT tầm 3tr có thể kèm cả DAC với cặp toàn dải tầm 4tr nữa về đóng thùng lấy có vẻ là hợp lý :D

14. chán - bán

chán - bán Advanced Member

Fisher gì vậy bác?

15. chichsg

chichsg Advanced Member

nghe bác phán ghê quá, em hoang mang tột độ.
    Nhạc gì thì loa nào cũng kêu được chứ đừng nói nhạc vàng.

16. Newbe

Newbe Advanced Member

bác k sợ xấu thì BW DM2 <6tr, AR4 :) 4-10tr[/quote]
    DM2 chỗ nào bán 6tr bác chỉ em với :D[/quote]

DM4 chơi nhạc vàng cũng rất OK và chỉ cần amp tube Single-end là đủ.Cơ mà bây giờ 6-7t khéo lắm mới tìm được.[/quote]
    DM4 bạn tôi mới lấy cách đây 6 tháng mà 10tr, chắc là đắt nhưng mình cũng không dám có ý kiến vì anh ấy thích.
    Bác tìm đôi Advent 1 nghe cũng được

17. BoDoiCuHo

BoDoiCuHo Advanced Member

Em có ông bạn ghép amp victor cổ với cặp loa bé bé của onkyo (không nhớ model), trung nghe ngọt như mía lùi, bass sâu, nhẹ nhàng êm ái. Thế nhưng ông ấy phải ghép thêm con EQ anh khựa mấy trăm đèn xanh đèn đỏ vào, rồi chỉnh tép lên thật cao, tiếng chỉnh chìm nghe mãi chả rõ lời nó hát đến câu gì, thế ông ấy mới thấy hay. Nên không bao giờ có cái định nghĩa "hay" cho tất cả mọi người như lời cụ nào đã nói ạ

18. BoDoiCuHo

BoDoiCuHo Advanced Member

Nãy bác nào ở trên bảo kiếm cặp Advent nghe cũng hợp lý đấy ạ, hay mà giá ko bị thổi

19. thanhtu77

thanhtu77 Advanced Member

loa whafedale w60d nghe nhạc vàng và hòa tấu được không các bác? em thấy giá chỉ loanh quanh trên dưới 6 triệu.

20. Giang Nam

Giang Nam Advanced Member

THIẾT THA TÌNH CẢM = THIẾU VÀ YẾU
    CHI TIẾT = KHÔ KHAN
    MỀM MẠI = TỐI, ĐỤC
    HAY.....GIỜ MỚI ĐƯỢC BIẾT CÁI KHÁI NIỆM NÀY
    Thế thì chơi bộ "dàn câm" thì đỉnh của đỉnh hoặc chơi bộ dàn có đầy đủ chức năng " Thiết tha tình cảm-mềm mại- chi tiết "

21. mycoiZZ

mycoiZZ Approved Member

loa s90d : 5triệu
    amply nga : y711: 2 triệu
    nghe nhạc vàng chấm hết bạn nhé

22. woftsbl

woftsbl Approved Member

Nghe nhạc vàng nên chọn loa đứng hay loa bookshelf vậy , các dòng loa đời mới tầm từ 8 đến 16t nên chọn dòng nào thích hợp cho nhạc vàng ( như quỳnh , phi nhung ...) em đang soi dòng CASTLE Knight và đang định lấy con CASTLE Knight 4 mong các bác tư vấn giúp , em sẽ chọn loa trước , amply em tính sau

23. htchuong

htchuong Advanced Member

Các dòng loa đời mới nghe nhạc vàng ko hay đâu bác ơi :mrgreen: em xin đề cử cho bác cả bộ :
    - Loa Pioneer cs- 616 giá hiện nay quanh quẩn 10 tr.
    - Amp Sansui 7700, sansui 7900 tầm tầm 7 tr.
    Bộ này em bảo đảm đánh nhạc vàng là ko có đối thủ ! mà cả các thể loại nhạc nó trình diễn ok.
    Do chưa có nhiều tai tiếng trên mạng nên giá em nó còn dễ chịu chứ sau này... he he !!!

24. hungcomplet

hungcomplet Advanced Member

Trong tầm tiền này bác nên tìm mua những đôi loa pioneer cổ nhưng màng loa còn đẹp,nghe nhạc vàng rất phê,chúc bác mau chóng tìm được niềm vui-đam mê

25. TuanToyota

TuanToyota Approved Member

E thì cho xxx kiến là với tầm tiền đó làm con Jbl lx 800 nghe nhạc vàng ổn và còn nghe dc một số thể loại nhạc khác vì có phải lúc nào cũng nghe mỗi nhạc vàng đâu!

Share This Page

Loading...