Loa ProAc

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Jazzlover, 11/3/07.

1. superlazy

superlazy Advanced Member

Theo như thông tin e có được hôm đấy ko phải Nac 272 bác ơi...

2. thangpn

thangpn Advanced Member

Thông tin chính là thiết bị ;)
    Người đưa tin thì có lúc đúng lúc sai, thiết bị nào thì nó đều có tên tuổi và cấu hình của nó.

3. hoangvoila

hoangvoila Advanced Member

tại sao hôm đó lại trình diễn d20 các bác nhỉ? D40 to đùng ở đó không phang vào, cái phòng to vậy cơ mà

4. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Có đến 3 ngày trình diễn mà cũng chỉ để D20 chơi chứ không đưa D40 ra? chắc nhà PP có ý đồ gì chăng?

5. buihoa75

buihoa75 Advanced Member

_ Show 2008 tổ chức tại Horison cũng để cặp D38 to đùng nhưng không chơi, e thấy toàn lôi cặp D18 ra nện, suy cho cùng thì D18 hay D20 vẫn phù hợp túi tiền phần đông người chơi nên mấy cặp D38 hay D40 cho ra chầu rìa cũng phải.

6. thangpn

thangpn Advanced Member

D38 hay D40 cần phải đồ đánh gấu hơn, phòng to, ampli đuối thì làm sao mà kiểm soát được loa.

7. teppi79

teppi79 Advanced Member

Theo em chắc cả D38 và D40 đều nghe ko hay nên hãng ko dám set up, dạc biệt là D40 :lol: :lol:

8. buihoa75

buihoa75 Advanced Member

Theo em chắc cả D38 và D40 đều nghe ko hay nên hãng ko dám set up, dạc biệt là D40 :lol: :lol:[/quote]

_ cặp D38 của cụ gì đó trên Tây Hồ phối mãi mà còn chả ra tiếng thì D40 tuổi gì, dưng mà để bày thì D40 trông cũng được e ah.

9. Quangbh

Quangbh Advanced Member

_ cặp D38 của cụ gì đó trên Tây Hồ phối mãi mà còn chả ra tiếng thì D40 tuổi gì, dưng mà để bày thì D40 trông cũng được e ah.[/quote]

D38 khó ghép thế hả bác? bác đã nghe ở đấy rồi à!?

10. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Con loa D 38 là tinh hoa của hãng . Nhiều chuyên gia cho 5 sao và nó đã lọt vào top 10 con loa hay nhất trong năm ( mức giá từ 5 tới 10 k đô )
    Nó hay thực sự đó

11. minhthuan

minhthuan Approved Member

proac thì mình thích mấy em chân ngắn, chân dài muốn nó hay thì khó tẩn

12. hoangvoila

hoangvoila Advanced Member

em nghĩ đúng là nhà PP nhắm vào đối tượng khách hàng dám mua và đủ tiền mua nên chơi bộ như vậy chứ phang D38 với đồ đánh gấu rồi lại mang về thôi:))

13. buihoa75

buihoa75 Advanced Member

D38 khó ghép thế hả bác? bác đã nghe ở đấy rồi à!?[/quote]

_ Khó ghép hơn D40 thôi bác ah, khi nào có dịp ra Hà Nội e đưa bác qua thưởng lãm, cá nhân e thấy bộ đó rất đáng nghe.

14. Quangbh

Quangbh Advanced Member

_ Khó ghép hơn D40 thôi bác ah, khi nào có dịp ra Hà Nội e đưa bác qua thưởng lãm, cá nhân e thấy bộ đó rất đáng nghe.[/quote]

Là sao hả bác? Ở trên bác nói phối mãi mà còn chả ra tiếng thì ở dưới bác lại nói rất đáng nghe :(

15. 0208_Audio

0208_Audio Advanced Member

..

cặp loa của bác nhìn lạ nhỉ .... :D

16. tuantube

tuantube Advanced Member

17. hunglh

hunglh Advanced Member

Chẳng có lẽ lại là CloAC :roll:

18. Nguyen Tuong Duy

Nguyen Tuong Duy Shop

Thanks các bác đã quan tâm, có thể tham khảo link sau cho các phiên bản màu của ProAc 1SC:
    http://www.studio-22.com/proac/r1sc.htm

Bác nào lo ngại hàng clone thì em sẽ bổ sung hình kèm cataloge của Nhật đi kèm mà em quên chụp hình ạ.
    Thanks,
    Duy.

19. Nguyen Tuong Duy

Nguyen Tuong Duy Shop

Hi bác 0208_Audio, em đoán là bác đã hoặc đang sở hữu ProAc 1SC, nếu có thể bác chia sẻ thông tin và comment của bác về cặp loa của em chi tiết được hơn ko, chứ bác nói chung chung "nhìn lạ nhỉ.... :D" thì em ko rõ lạ là lạ thế nào ạ?

Thanks bác nhiều,
    Duy.

20. Nguyen Tuong Duy

Nguyen Tuong Duy Shop

Hi bác hunglh, em cũng đoán bác đã và đang, hoặc là có rất nhiều kinh nghiệm về thẩm định đánh giá loa ProAc, bác có thể chia sẻ thông tin để phân biệt hàng clone và hàng genuine để đưa ra nhận định 1 cách khách quan được ko ạ?

Riêng em thì tự tin vào cặp loa ProAc của em là hàng genuine vì mua của 1 shop audio chuyên về hàng audio của Nhật:
    http://www.bigaudio.co.jp/

Thanks bác nhiều,
    Duy.

21. hunglh

hunglh Advanced Member

Em chưa được sở hữu One SC bao giờ vì cũng không kết em nó lắm. Tuy nhiên cũng được đi xem và nghe One SC ở khá nhiều nơi. Theo em biết One SC có 2 màu sáng là Maple và Cherry. Còn nhìn theo hình bác chụp thì em nghĩ đó là gỗ Oak. Cảm quan thực tế thì chỉ có bác mới được nhìn và hiểu rõ nhất. Bác mua ở shop uy tín cứ hỏi lại họ xem họ trả lời thế nào.

22. Nguyen Tuong Duy

Nguyen Tuong Duy Shop

Đúng rồi bác hunglh, cặp của em là model xuất cho thị trường Nhật, sử dụng gỗ sồi màu sáng (light oak).

Và đây là hình cataloge cho phiên bản Nhật:

Attached Files:

File size:
      43,5 KB
      Views:
      149
      File size:
      64 KB
      Views:
      147
      File size:
      85,2 KB
      Views:
      148
  23. hunglh

hunglh Advanced Member

Ngon rồi. Em cũng nghĩ nếu đúng đồ mua từ Nhật về thì yên tâm vì người nhật họ đàng hoàng và trọng chữ tín, có sao nói vậy. Mình nên học tập :D

24. Nguyen Tuong Duy

Nguyen Tuong Duy Shop

Thanks bác hunglh, em cũng có thời gian "cày bừa" bên Nhật 3 năm nên cũng khá biết về tính cách và dịch vụ của cá nhân người Nhật cũng như những shop kinh doanh online, và em cũng có thể giao tiếp chút ít nên những món đồ em mua về em rất tự tin về chất lượng và thông tin như họ rao bán (như những món loa, đầu CD, amply, đèn điện tử, cable này nọ em đang đăng...)
    Do đó khi rao hàng em cũng cố gắng học tập họ, chụp hình chi tiết, mô tả chi tiết nhất có thể để các bác yên tâm mua và sử dụng.

Thanks,
    Duy.

25. thomoc

thomoc Advanced Member

Cách đây vài tháng, ra shop ngắm nghía đôi D18, đánh với đồ full Naim, chất âm thế nào thì nhiều bác biết, E muốn chia sẻ phần tiếp theo: nhìn quanh phòng có đến 20 đôi loa, E thấy 1 đôi Pro AC trông to hơn một chút và đẹp hơn D18 nhưng chất gỗ có vẻ không bằng, đây là đôi 140 MK2. Nhờ mấy cậu nhân viên lôi ra ghép thử với cùng đồ đánh , 2 bài nhạc thử D18 ở trên, kết quả làm E bất ngờ thật sự, 140 MK2 tiếng sáng hơn D18 một chút cho nên nghe D18 có vẻ sang hơn, dải cao 140 Mk2 nghe lảnh lảnh rất hay, cả 2 đều cho trung âm hơi lùi và vang. Riêng tiếng bass của 140 MK2 nghe rất ấn tượng, theo E D18 không thể so với 140 MK2 về dải trầm, E đi loanh quanh phòng ngắm nghía mấy cái sub, sợ shop bật để lừa khách mua (chiêu này siêu thị điện máy hay làm), nhưng ko thấy. E đã chơi Velodyne DD 10, bass của 140MK2 không thua kém tí nào thậm chí E nghe còn thấy khoái hơn. Cùng mức âm lượng nhưng âm thanh của 140MK2 lan tỏa khắp phòng, D18 E thấy hơi đuối (có lẽ phòng hơi rộng).

DuanBui likes this.

Share This Page

Loading...