Loa Tannoy S6LR

Discussion in 'Loa' started by Mission-HN, 9/5/06.

1. Mission-HN

Mission-HN Approved Member

Các anh ơi cho em một vài ý kiến về loa Tannoy S6LR Champagne với, hôm nọ em đi dạo 1 vòng thì bắt gặp chú em nó, cảm nhận của em là kô còn gì để nói nữa mà chỉ muốnvác về luôn, cửa hàng đánh với Denon PMA 780D
    Nó đây http://www.avtobuy.co.kr/?ca=5&cb=26&cc ... c&p_id=208
    http://www.eic.com.pl/pdf/katalogi/saturn.pdf
    Ông chủ đòi 6tr chưa mặc cả, loa gần như mới, theo các anh thì như vậy có mua đc kô , liệu có cặp nào hay hơn nó trong tầm tiền thì các anh tư vấn cho em với ạ.Em xin cảm ơn vì đã vào đọc tin của em.

Tags:
  2. Aladin

Aladin Advanced Member

Đã dùng qua và nhận thấy em này chỉ hợp với Pop, Rock, nghe Jazz, cổ điển....chán. Tuy nhiên đây cũng là cảm nhận mang tính cá nhân 8O

3. Mission-HN

Nhưng theo bác cái giá của nó thì sao, 6tr có phù hợp kô vậy?

4. Nhim

Nhim Approved Member

:D Nếu hình thức còn kha khá thì múc được, trước tôi mua con này mới là 670$, sau dùng 5 năm bán lại 550$ (mới bán tháng2/06).
    Nghe pop, rock, xem phim ổn.

5. Mission-HN

Nhưng bác ơi con em xem gần như mới tinh liệu có vấn đề gì kô ạ

6. Nhim

Nhim Approved Member

:D Bác xuống quân công 193 Phố Huế, nếu con của bác giống thế thì múc luôn khỏi bàn.
    Chúc bác mọi sự như ý.

7. haiphong398

haiphong398 Advanced Member

cứ từ mà mua bác ạ .lên tham khảo kỹ anh em trứoc khi đếm tiền để lấy. mà chủ yếu bác thích nghe thể loại nhạc gì ? nghe to hay bé ? âm li &đầu CD bác đang dùng là loai. gì? có như vây. anh em trong 4rum mới tư vấn cho bác đc........kô pai loa nào cótên là tannoy là nghe hay dâu bác ạ .mà em thấy tannoy ghép với DENON kô dc hợp lắm các bác nhể...

8. Mission-HN

Xin các bác giúp thêm để em có sự lựa chọn xứng đáng
    -mà chủ yếu bác thích nghe thể loại nhạc gì -> Em thì hay nghe nhẹ nhàng trữ tình ballad thỉnh thoảng thì hòa tấu
    -âm li &đầu CD bác đang dùng là loai. gì?-> Em chưa mua amp nhưng cũng nghiên cứu khoanh vùng và kết luận là Denon PMA 580D, CDP 970 sony, em cũng chỉ cần nghe nhỏ thôi, nhà em có 14m2 mà, chỉ còn loa là đang băn khoăn.....(em đầu tư <6tr), nếu Tannoy kô hợp với Denon thi có cặp nào trong tầm tiền mà hợp với PMA 580Dkoo ạ.
    Mong tin các bác nhiều lắm.

9. caithang

caithang Advanced Member

Tôi chưa thử 580D với Tannoy, lần trước cũng mở 1 đề mujc hỏi anh em về 580D chưa thấy ai có ý kiến, theo nhận xét của tôi nghe thử tại CH, con 580D này tiếng trầm hơi mỏng, đã thử với 1,2 cặp loa trung bình, nghe bass không gọn tiếng. Tiếng trung không nổi lắm, nhưng chắc bác nghe phòng nhỏ và nên chọn loa vừa công suất thì được. Denon 580D quanh HN giá từ 2tr - 2tr5. Giá như vậy chắc không đòi hỏi hơn được. Tất nhiên là phối ghép phù hợp với bác nghe là ổn nhưng theo ý tôi, đầu tư cặp loa 6tr thì gắng 1 chút tìm thêm con amp ~ 4,5tr nghe chắc ổn hơn.

10. caithang

caithang Advanced Member

À, mà bác để ý nhé, tôi thử 580D với mấy đôi loa, vặn to khoảng 1/2 volume là tiếng bass không gọn gàng nữa đâu

Share This Page

Loading...