Loa trong tầm giá 2K - 2.5K( mua JBL 4428 hay L300 ạ )

Discussion in 'Loa' started by thongnga, 11/5/09.

1. huyvuacobac

huyvuacobac Advanced Member

hehe, e thấy quan trọng là có tiền thôi. Bác thongnga cứ ra quất đại e nào đó về nghe nhưng nhớ deal với người bán sau 1 tuần trả lại đổi món khác về nghe tiếp. Bác hỏi làm chi cho nó lăn tăn mỗi người một ý, mà có chắc là ai cũng nghe hết 2 loại JBL bác hỏi đâu!

2. ttuananh

ttuananh Advanced Member

@ bác Thong Nga:

Thú chơi nào cũng thế. Đòi hỏi người chơi phải có bản lĩnh thép, cá tính riêng của người chơi. Đặc biệt trong audio cần có thêm 1 đôi tai nhậy cảm. Tham khảo nhiều là điều rất tốt để rút ngắn quá trình TẨU :D. Bác hỏi hoài hỏi mãi, hóa ra bác nghe = tai của các bác khác à?

Trước khi đặt câu hỏi e nghĩ bác nên đọc hết vnav vài lần, và nhớ là sàng lọc thông tin mà bác đọc được. E tin sẽ có nhiều điều bổ ích cho bác.

Vài lời khó nghe mong bác ko giận. Chúc bác mọi sự như ý.

3. thongnga

thongnga Advanced Member

4. andy

andy Advanced Member

Lần thứ 3 , em xin chúc mừng bác. hy vọng là k có chuyện gì phát sinh ngoài ý muốn .
    Thuận bườm xuôi gió bác nhé.

5. thongnga

thongnga Advanced Member

Lần thứ 3 , em xin chúc mừng bác. Thuận bườm xuôi gió bác nhé.[/quote]hy vọng là k có chuyện gì phát sinh ngoài ý muốn .

em hy vọng là thế
    chắc phải đến chiều tối chủ nhật em mới an tâm được
    hic hic :p :p

6. CAPTAIN

CAPTAIN Advanced Member

Bác nào tư vấn cho bác thongnga vậy,bác thấy L300 hay thì mua về mà xài :mrgreen:
    Bass L136A 15" đời Hán của bác làm từ vật liệu gì,đã thay gân chưa bác có biết không. Bass 1200FE-8 của 4428 chính là bass của cặp K2-S5800,cùng chất liệu màng với bass 1500FE của 4338. Chất liệu này là Kevlar phủ bên ngoài hỗn hợp chất xơ(em hiểu nôm na là bột giấy),kết hợp với nam châm ferrit cho tiếng bass mềm mại,sâu lắng nhưng độ động cũng rất tốt. Các bác DIY hay săn lùng driver cổ của JBL vì driver đời mới rất đắt,thỉnh thoảng mid/bass còn bị thay bằng driver của Altec(cho nó rẻ). Woofer xài nam châm alnico cổ của JBL so với đời mới làm sao có cửa,nghe tiếng bass của cặp DD66000 em chỉ muốn bán xe đi mua nó cho xong. Còn treble 175Nd của 4428 là treble của cặp S4600 giá 10k các bác ạ: http://www.harman-japan.co.jp/product/j ... s4600.html
    Khổ lắm các bác cứ bàn bạc nhiều trong khi em tin là rất ít bác sở hữu hay nghe cẩn thận cặp 4428. Bên Mỹ cũng chả có hàng mấy đâu vì có bao nhiêu xuất sang Nhật hết roài.
    Bác Thông cứ lấy 4428 đi em đảm bảo bác lại giữ rịt nó chơi lâu dài thôi,món hời đấy: http://translate.google.com.vn/translat ... i&ie=UTF-8

7. dinhvannam

dinhvannam Advanced Member

Em thì cứ thích và thấy hay là mua, mua xong rồi khoe đồ mới cùng các bác thế là vui rồi. :lol: :lol:

Chúc mừng bác Thông hoàn thành dự án loa ( chiều nay hay mai nhận hàng rồi nhé )

8. thongnga

thongnga Advanced Member

em nhận được loa rồi
    cám ơn bác dinh van nam và bác thanh sơn và bác andy rất nhiều giúp em cưới được em 4428 này về dinh
    em post kheo hàng tí ạ hi :lol: :lol: :lol:

9. tai_trau

tai_trau Moderator

Chúc mừng bác. Cặp loa nom còn đẹp quá.
    Đúng là phòng nghe của bác thế này thì không khiêng được L300.

10. thongnga

thongnga Advanced Member

đấy là phòng khách nhà em luôn đó bác ạ
    P/S: vì nhà là nhà cấp 4 tập thể 1.5 gian ạ
    em vui và khoái quá show nốt hai tấm hình còn lại ạ

11. tai_trau

tai_trau Moderator

Lại chúc mừng bác lần nữa, để em còn chê:
    Phòng nhỏ, nhưng bác hơi "tham lam" quá. Hic hic :mrgreen: :mrgreen:

12. caithang

caithang Advanced Member

Tại sao k ? chỉ xét về phòng to bé thì 4428 đã quá khổ nhưng nếu bác Thongnga muốn L300 vẫn về được :(

13. trantu

trantu Advanced Member

Có khi chẳng bao lâu bác ấy lại mua L300 ấy chứ :mrgreen: Nói chung bất kể là đồ gì, có mới là vui, vui lâu lâu rồi sẽ buồn rồi lại đổi thôi. Chẳng mấy ai giữ mãi.

14. nghenhinnoi

nghenhinnoi Approved Member

Chúc mừng ước mơ của bác đã trở thành hiện thực :D , nhưng em thấy phòng của bác nhỏ quá, nên em e rằng em 4428 có thể chỉ phát huy khoảng 80% khả năng của em nó thôi

15. thongnga

thongnga Advanced Member

cũng phải chịu thôi bác ạ, phòng nó thế bác ạ
    Cũng khó cho em nữa vì em không khoái loa bookshell, em chỉ thích loa nào to và nặng bác ạ
    P/S: em còn thích em này nữa mà không có cách nào vác được về đây bác ạ, vô phương luôn mất hướng nữa hic
    đẹp dễ sợ luôn

16. andy

andy Advanced Member

xin chúc mừng bác. lần này là đã chắc ăn rồi nhé, k còn phập phồng lo sợ nữa rồi.
    góp ý cái chân loa của bác hơi nhỏ và nhẹ cân so với cặp loa, bác đặc hàng bác Dũng Audio làm 1 cặp cho 4428 luôn đi ạh.
    em thấy chân loa của bác ý làm rất khá và vững chắc, chắc sẽ cho âm thanh hay hơn đấy ah.

17. loveBasso

loveBasso Advanced Member

Chúc mừng bác Thông nhé :)
    Cặp này chưa hết thời gian chạy rà đâu, bác phải chơi thêm 1 thời gian nữa dải trầm sẽ êm và sâu hơn :)

18. Thich Tum Lum

Thich Tum Lum Advanced Member

Có $ là bác muốn vác cái gì về cũng được hết á ! :D mà nếu bác có vác anh MA7000 về được thì em JBL 4428 trông xấu gái lắm, bác hãy cưới em JBL 4438 đẹp gái mới xứng với anh MA7000 đẹp trai, lúc đó em JBL 4428 này bác gã cho em nhe (em xếp hàng trước chờ bác đó) :lol:, bác thấy sao ?

19. CAPTAIN

CAPTAIN Advanced Member

Bác mở tấm che rồi chụp cận cảnh loa bass bên phải(cạnh cửa) cho em xem cái. Đặt chân loa của bác Dũng tiếng sẽ hay hơn nhiều đấy,đặc biệt là tiếng bass.
    Chúc mừng bác thongnga đã toại nguyện sau bao ngày trăn trở,có khó khăn thì hạnh phúc mới tràn trề phải không bác :D

20. thongnga

thongnga Advanced Member

21. CreativeX

CreativeX Advanced Member

Em thấy loa Bass của tấm hình thứ 2 có gì đó thì phải.
    P/S: Chúc mừng bác kiếm được bộ loa ưng ý.

22. cusuc

cusuc Advanced Member

Em l65 nghe giọng nam trầm nghe khá tốt tuy nhiên xét tầm giá 40tr bây giờ chỉ có giá trị để bày hơn để nghe. Giọng nữ thì ôi thôi ko nghe nổi lâu. Còn cái công nghệ tress L65 thì quá xưa.Chơi âm thanh mỗi ng 1 gu và cảm nhận riêng xét cùng giá thiel 3.6-thiel 2.3-2.4....cặp loa JBL này cũng chẳng còn gì để so cả. Cũng như technic e200-500 giá cả 5-60tr cặp to nhất kiểu như càng ồn càng hay...Thú thật mình nghe ko bằng cái loa Pevey biểu diễn

Share This Page

Loading...