LP vs CD, test thực tế! Ai hơn?

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by SonTTMe, 2/11/12.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. SonTTMe

SonTTMe Advanced Member

Hôm qua cháu hỏi cụ xem là cụ có cho rằng dân Việt ta có người tài đủ để mod được cái DVD hay đến như cháu mô tả hem :))

Với lại cháu hỏi cụ xem có biết nhạc tính là cái thứ quái quỉ gì không? :lol: :lol: :lol:

2. kieuhung

kieuhung Advanced Member

Ah đấy e nhớ rồi. E bắt đầu trả lời nhé.
    + nếu như có người tài mod đc, như bác miêu tả hay nói cách khác là chém bão chứ ko phải chém gió nhé thì em tin ạ, còn thực hư ra sao còn phải sét ạ.
    + nhạc tính là cái quái quỉ gì? Thì e nghĩ đã có cấu trả lời rồi, nhạc là cái quái, còn tính là cái quỉ. Nói cách đơn giản là nhạc tính là cái quái qủi, mà ai cũng đang đi tìm trong đó có khoa học đang tìm cách để chứng minh ạ. :)

3. SonTTMe

SonTTMe Advanced Member

Không hề chém nhé, nghe hay cực luôn :lol:
    Em thề có nhạc tính đấy, thề là không chém, thề là nghe hay, rất có nhạc tính đấy ạ ;)

4. kieuhung

kieuhung Advanced Member

Nêú đúng như vậy thì quả là tốt rồi, ko chỉ e mong đợi mà còn nhiều người nữa mong đợi. E có bảo bác chém gió đâu, e bảo.chém bão mà. E thề là có tính nhạc đấy, e thề là chém không thôi, e thề là hay nghe, e sửa lại tý. :D

5. nghenhinhs1

nghenhinhs1 Advanced Member

Khó chém thế mà em vẫn thấy đao kiếm bay vù vù :shock: . Công nhận VN ta nhiều nhân tài kinh khủng :mrgreen:

6. Nguyễn Thắng

Nguyễn Thắng Advanced Member

Em cũng thắc mắc lắm, gọi điện hỏi cô giáo dạy Văn (bu em) thì đc trả lời, đấy là từ ghép.Nhạc là âm nhạc, Tính là tính chất, mày bao tuổi rồi còn ko biết ah, bờm! :shock:
    Lại cay, e điện tiếp thằng bạn nhạc công thì nó nói: tao mới nghe, xưa học chỉ biết tiếng trống nó không giống tiếng kèn thế là ok rồi.
    Vậy e có thể hiểu nhạc tính là đặc tính của từng âm thanh mà nhạc cụ phát ra trong trường hợp cụ thể ko ah các bác?Nếu vậy một bản nhạc phải thể hiện chính xác từng chi tiết của nhạc cụ là bản nhạc đấy có nhạc tính phải ko ah?

7. muoimeo-2005

muoimeo-2005 Advanced Member

Lại khóa đến nơi rồi :D

8. SonTTMe

SonTTMe Advanced Member

Thế cái gì thì được gọi là nhạc cụ, cháu thấy dân da đen gõ nắp nồi, xô nhựa trong một vài clip trên youtube rất hay và đầy... nhạc tính... có liên quan gì nhạc cụ đâu cụ

9. SonTTMe

SonTTMe Advanced Member

Thì cháu cũng ngờ nên mới hỏi. Haizzz, sa lầy rồi.
    Nếu theo những gì các cụ dạy trên đây bảo LP giàu nhạc tính hơn CD là chưa có căn cứ

10. Nguyễn Thắng

Thế cái từ nhạc tính kia nó mang ý nghĩa trừu tượng rồi phải ko bác, bởi e nghĩ chả may nó như bu e và thằng bạn e nói thì âm nhạc còn đâu nữa.Còn nhạc cụ thì nó có tiêu chuẩn sản xuất đâu bác nhỉ, cái gì phát ra âm thanh có nhịp điệu thì là nhạc cụ rồi.

11. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Có thể em chém gió suông thật nhưng em biết chắc rằng bác đang là 1 "hiện tượng" vnav ... nhớ giữ gìn sức khoẻ bác nhé , người lổi tiếng chịu nhiều áp lực lắm ...

12. n_nhoang

n_nhoang Advanced Member

Cái bác Nghenhins1 này nói qua có vẻ lung tung ,nhưng nghĩ kỹ lại thấy có lý
    Nhờ công lao của mấy Topic trước ,lại có sự chứng minh của cụ Công cho thấy thông số kỹ thuật của CD tốt hơn LP, như thế muốn cho CD kêu giống LP thì cứ việc kéo thông số kỹ thuật của CD xuống
    Nâng lên là việc của Tây lông , còn kéo xuống là sở trường của ta , gì mà không được
    Các đầu DVD gấu thì kéo xuống vất vả và là sự lãng phí lớn, chứ Quisheng nó có tố chất này đấy . Tầm LP 100 tr thì chưa biết nhưng xem ra loại 10tr là khả dĩ ,chờ bác nghenhins1 cho ra mắt nhé :mrgreen:

Attached Files:

13. huyvuacobac

huyvuacobac Advanced Member

E nhìn cái chử rằn ry là ghét rồi huống chi nghe :evil:

14. SonTTMe

SonTTMe Advanced Member

Vâng, theo cháu hiểu thì đúng là thế. Vậy cho nên chuyện LP vs CD vs Lossless có khi là do gu nghe, hoàn cảnh, điều kiện và môi trường sống thôi chứ quyết không phải vì thứ nọ nhiều "nhạc tính" hơn thứ kia cụ nhỉ :lol:

15. kthien

kthien Advanced Member

Em cũng đang chờ mua 01 cái về dùng bác Nghenhins1 mà không nhân rộng cho AE chơi thì tất cả những gì biện hộ từ uocs đến giờ bằng không

16. SonTTMe

SonTTMe Advanced Member

Các cụ mod thì đừng chọn đồ Tàu, tất nhiên nếu các cụ tiếp tục project chỉ để khè nhau lấy tiếng, hơn thua nhảm nhí.
    Để có thể bước đầu thuơng mại hóa dễ dàng hơn thì Sony hoặc mấy anh mác Nhựt bủn là tốt nhất, tiếp theo thì tem nhãn Nam hàn, quyết ko chơi hàng Tàu nhé

17. SonTTMe

SonTTMe Advanced Member

Cháu nhất trí với cụ, chuẩn luôn không cần chỉnh.
    Để chơi, để khẳng định bản thân thì tầm này cụ nghenhins1 không nhất cũng nhì xóm ta rồi, tranh đua tiếp thì cũng chả đi đến đâu

18. n_nhoang

n_nhoang Advanced Member

Nếu vậy cụ đề nghị BQT treo nick Nghenhins1 lại một thời gian để tập trung vào chuyên môn , không cho hóng hớt trên này nữa . Lần trước mới treo 2 tuần hắn ra lò con DVD giao lưu ,cụ đã phải gọi người đến có ý bắt phải xem lại bộ mâm than nhà cụ , lần này treo thử 4 tuần xem sao , khéo lại có món mới :mrgreen:

19. Nguyễn Thắng

Vậy thì cái tiêu đề của bác cơ bản là ko đúng rồi, phải " LP và Cd, test thực tế! Ai thích cái nào hơn" mới phải bác nhỉ.

20. phidiep

phidiep Advanced Member

Em chả ghét chi cả... Ngày trước còn "dở" trò thích viết tên mình bằng tiếng Hán, giờ nhìn chỉ muốn đập... :lol:

21. apc_hp

apc_hp Advanced Member

Dạo này nhiều cụ tự sướng lém; nhà cháu hôm qua lấy con laptop cắm thẳng tín hiệu máy tính rắc 3.5 to RCA vào pow nghe cực kỳ mộc mạc, dày ấm, mà cũng có tí lì xì li ty như đĩa than, nghe một hồi mới cảm nhận được chơi máy tính đã hơn cả chơi đĩa than :lol: H H H (sory cụ 3H)

22. muoimeo-2005

muoimeo-2005 Advanced Member

Bác nxhung làm em buồn cười quá! :lol: :lol: :lol:

23. ducanhle

ducanhle Advanced Member

Cơ bản là mẫu thử được public còn nhỏ nên dư luận còn nhiều xì xào. Chứ nhìn vào roadmap
    - đè nghiến bộ than PL-70 của nhà bác gì (http://vnav.vn/diendan/index.php/topic? ... 4#p1565595)
    - kè ngang ngửa bộ than nhà bác chủ topic (cối, kim, phono....cũng cả 100 triệu rồi)
    rồi đến việc cãi nhau ỏm tỏi lên thì hiệu quả về quảng bá thương hiệu là rất tốt, giờ mà khè thêm dăm bộ than nữa thì chưa biết thế nào :lol: :lol: :lol:

24. SonTTMe

SonTTMe Advanced Member

Có một điều cháu thấy rất hay là (trên những cuộc "thi hót" mà cháu quan tâm từ tháng 8 năm nay giữa em DVD mod này) DVD bao giờ cũng ngang ngửa với CDP hãng (nhà cụ gì ở Lạc Long Quân), ngang ngửa với dàn vin tit của cụ gì ở gầm cầu Long Biên, ngang ngửa với đồ DIY của nhà cô gì ở quân khu Kim Liên, và gần nhất là không hề kém hơn, thậm chí ở một vài tiêu chí còn có phần nhỉnh hơn là ở chính nhà cháu.

Như vậy, nhìn thấy 2 điều
    - cụ nghenhins1 đã liên tục cố gắng để hoàn thiện sản phẩm tâm huyết. Thật tốt. Cháu chỉ sợ là đi thế này thì mãi chả có đường về. Haizzz
    - không hiểu sao rất kì lạ là lúc nào cũng chỉ hơn thua nhau một tí, chỉ một tí thôi. Cháu cũng phân vân ghê lắm. :lol: :lol:

25. candid

candid Advanced Member

Thế các bác thử thi đấu DVD LG mod rồi với DVD chưa mod hay chưa? Nhà em nhiều DVD cỏ kiểu này lắm, đủ các hãng. Đi mua đồ điện tử toàn được khuyến mại. Em từ lâu không có CDP toàn nghe tạm bằng DVD thấy cũng ổn mà không biết có phải tại tai trâu ko

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...