LUXMAN-LV 103

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by 5HIEN, 10/3/06.

1. 5HIEN

5HIEN Advanced Member

Không biết đưa bài này vào mục đèn hay bán dẫn đây, thôi cứ tạm thời để đây, vì thấy nó đa phần cấu tạo đều là bán dẫn cả, chỉ có mỗi phần tiền khuếch đại là có 02 cái bóng đèn điện tử.

Em mới sử dụng hơn tuần nay, thấy nó cũng là lạ, tiếng đầy đặn, công suất chỉ 50 W, đang ghép thử CD Luxman 112, loa JM lab Tantal 509.

Có bác nào đã từng dùng hoặc nghe qua amply này chưa? và cách ghép hợp với nó nhất là đầu CD và loa gì ? Xin cho em biết. cám ơn.

Kế nữa theo em thấy chắc phải tìm 02 bóng pre mới để thay cho nó ( lý lịch của em này : sinh năm 1984, tại Nhật Bổn) mặc dù em nó đã và vẫn còn chạy tốt qua hơn 20 năm. Nếu bác nào biết bóng đèn dùng cho phần pre này thì cho em biết thông tin.

Thân chào các Bác!!!!

Tags:
  2. haiken

haiken Advanced Member

Đó là đèn 6CG7

3. 5HIEN

5HIEN Advanced Member

Cám ơn bác Haiken, Vậy chắc Bác đã từng mod qua amply này rồiphải không. Bóng đèn này có dễ kiếm hay không vậy. Mong nhận được thông tin tiếp theo của bác, còn 02 đĩa nghe thử máy vừa rồi đem về Bác đã có máy để thử chưa ???

Thân chào !!!

4. haiken

haiken Advanced Member

Em nghe bằng đầu DVD nên chẳng muốn nghe. Lúc trước em có xài qua con này rồi nên có tìm hiểu về nó, còn bóng 6CG7 kiếm cũng không khó lắm, nhưng bóng xịn thì giá hơi cao.
    Chúc Bác khoẻ!

5. LETRICONG

LETRICONG Advanced Member

6CG7 = 6FQ7 HÌNH NHƯ EM CÓ , ĐỂ EM XEM LẠI .

6. 5HIEN

5HIEN Advanced Member

Bác Công xem và báo cho em qua số Đt 0918144155, em ở SG, cũng thường uống cafê cóc quán Dung, nếu được Bác gởi đến điểm tập kết đó em sẽ nhận và thanh toán. Bác tìm xem có bóng "xịn" hay không vậy ???

Thân chào !!!

Share This Page

Loading...