Luxman's Fan Club

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Thichduthu, 2/6/07.

1. nemesistan

nemesistan Registered Member

Em thì đang mân mê chuẩn bị vào hội Lux, tài chính có hạn, hiện đang ngắm 5L15 hoặc Pre/Pow 5M21, mua xong amp là ngồi nhìn, không có loa. Em định oánh bookshelf thì có ổn không, vì nhà em chật lắm không chop phép chơi cột hay thùng, bookshelf 8tr quay đầu em xin tư vấn luôn ạ.

2. le1997

le1997 Registered Member

[QUOTE = "Nemoqn, bài: 243.661, Thành viên: 36.501"] Không !!!!! :)[/TRÍCH DẪN]
    Bác ơi em đang xài Luxman 505uX, em định kiếm JBL L112 liệu ghép vậy có hay ko? Nếu ko hay Bác tiến cử 1 hoặc 2 loại loa khác nghe nhạc vàng hay đi Bác. Hay có các Bác khác đã từng ghép ngon con Ampli này đi qua đây góp ý cho em với ạ. Cám ơn các Bác nhiều...

3. dungbeo

dungbeo Advanced Member

E chưa nghe L112 nhưng đã ghép 505ux với S101 + đầu phát esoteric 30, nghe rất hay, đa thể loại nhạc.

le1997 likes this.
  4. raso118

raso118 Registered Member

Con L505ux này thiết kế cũng đẹp thật, nó đc trang bị cọc loa xịn, phân bố cân đối. Trong khi con L550A của em cọc loa chán thật, và sắp xếp dàn đuôi ko cân đối. Theo em bác chơi đc JBL L112 là quá oke bác ạ, chỉ có điều tiếng mid của các dòng loa này ko thể hay đc. Lúc trc em từng chơi JBL4313B nên cũng có chút kinh nghiệm về kiểu loa mid này.

le1997 likes this.
  5. raso118

Bàn thêm tí về dây tín hiệu, cho em hỏi các bác có thử qua dây rca Nordost Valhala và Transparent Reference mm chưa? So sánh giữa 2 dây này như thế nào, vì dây cũ là nó cùng tầm giá với nhau?

6. NHAN TRAN

NHAN TRAN Registered Member

Tôi đang sử dụng preamplifier Luxman C-35, phía sau lưng máy có 2 ngõ giống chân đèn 12 AX 7 STEP UP TRANS IN/OUT..Trên manual có ghi :"The socket for boost transformers and MC cartridge is also supported " . Khi dùng turntable cartidge MC, tôi sẽ sử dụng bằng cách nào cho phù hợp? Tôi có thể nối Turntable với một Step up khác , cái ngõ STEP UP TRANS trên máy có thể nối với thiết bị nào? Hoặc với bóng đèn loại nào ̣12AX7 hoặc ....? Rất mong được sự chỉ dẫn kỹ thuật của quý bạn và Kỹ sư của trang VNAV,. Xin chân thành cám ơn.

Last edited: 22/3/17 at 15:12
  7. raso118

Em ko rành lắm về khoản này, nhưng theo e biết các đời cổ hay dùng thêm transformer để khuếch đại cho tín hiệu của kim MC, e cũng từng thấy các transformer này có chân cắm y như chân bóng đèn. Theo e cái cổng STEP UP TRANS IN/OUT là để ghim transformer khuếch đại MC đó đấy bác.

Share This Page