Marantz 11S1 Vs Marantz CD15

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by samsungman, 9/1/09.

1. hoc_hoi

hoc_hoi Advanced Member

Em hoàn toàn nhất trí với ý kiến này của bác Audio-nam.
    Thân.

2. tuanphv

tuanphv Advanced Member

diễn đàn vnav quả thật rất hữu ít. Nếu ko tham gia có lẽ đến bây giờ em vẫn chưa xóa mù chữ dc về cảm nhận âm thanh :lol: vẫn biết chơi thế nào là ý cá nhân mỗi người nhưng chắc rằng ko ai tự nhiên mà hiểu biết sâu về âm thanh, đều có người đi trước hướng dẫn và 1 ít phí tổn nào đó. Tiền kiếm cũng ko dễ nên chơi cũng phải cân nhắc và phải biết thỏa mãn với chính mình thì sẽ ko phải "tẩu hỏa nhập ma" như 1 số bác vẫn hay nói vui :D Chúc diễn đàn ngày 1 đi lên và phát triển :!:

3. hienlinh03

hienlinh03 Advanced Member

Em nghĩ Diễn đàn là nơi trao đổi, mỗi người một cảm nhận nên các ý kiến sẽ khác nhau, bác nào đã từng nghe qua món đồ nào đó thì tư vấn cho anh em, không nhất thiết phải đã sở hữu món đồ nào đó thì mới có ý kiến, bởi vì một người không thể đã từng sở hữu và nghe kỹ hàng nghìn CDP, amply, loa .. các loại được, phần lớn được nghe ở nhà bạn bè, anh em thôi.
    Mong các bác tiếp tục trao đổi dựa trên món đồ mình đã từng được nghe qua theo cảm nhận cá nhân của mình!

4. litono

litono Advanced Member

Các bác tham khảo các link dưới:
    http://audio-database.com/MARANTZ/player/cd-15-e.html
    http://www.marantzphilips.nl/index.asp? ... rType=cd15
    Theo em thì Mânt CD 15 có gấu thật nhưng đã sản xuất khoảng 15 năm rồi, nếu bỏ ra nhiều $ thì theo em chọn máy đời mới dù sao vẫn an toàn hơn. Hay hơn hay không thì còn tùy thuộc vào gu của mỗi người cũng như phối ghép có hợp hay không.
    Em nói nếu không phải thì các bác bỏ quá cho nhé! Còn em thì em vote cho MR SA1S1 :D

5. samsungman

samsungman Advanced Member

Em xin trình các bác hệ thống của e. E tam hài lòng với thết bì này.

6. Novemberrain

Novemberrain Advanced Member

Bác đánh thiel cs1.6 bằng amp gì vậy :D không thấy bác sang góp vui với em ở topic Thiel's fan club :( có mỗi mình em ở đó bùn quá.

7. hamzui

hamzui Advanced Member

Em đoán là Accuphase P-360

8. huyvuacobac

huyvuacobac Advanced Member

E thấy bên topic thần đèn shanling có nói đến cặp loa hiệu của bác nhưng dòng lớn hơn thì phải. Bác nên thử với thần đèn xem sao

9. hoc_hoi

hoc_hoi Advanced Member

Chào bác Litono!
    Bác chủ topic đã chọn CD15 rồi bác ơi!Vấn đề này xin ko nên bàn nữa.Còn gu nghe và tai nghe mỗi người mỗi mỗi vẻ là chuyện hiển nhiên rồi.Riêng em ủng hộ quyết định của bác Samsungman!Ko có gì thích thú bằng sự chọn lựa cho riêng mình sau khi cân nhắc kỹ lưỡng.

10. huyvuacobac

huyvuacobac Advanced Member

Việc có rồi đâu quan trọng mấy bác. Nếu mấy bác bàn vô hay hay bác ấy cho em 15 lên đường liền mà

11. tuanphv

tuanphv Advanced Member

Đồ điện tử mới tinh vẫn có thể hư chứ ko riêng gì đồ cũ. Quan trọng là có bị mông má gì lại chưa chứ còn nguyên là ok. Mua đồ khui thùng đến khi đổi chác mới thấy cảnh đau thương các bác ah :mrgreen: đồ cũ mà ngon lắm khi đổi chác còn lời ( em thấy hoài nè ) :lol:

12. StereoPhe

StereoPhe Advanced Member

Hehe!Cái ông Samsung này đã có MR CD-15 rùi,còn lập topic này ghẹo các bác chơi đó mà

viewtopic.php?f=20&t=19473

13. hamzui

hamzui Advanced Member

Ặc....... ặc.....bác Samsung ko thành thật hen :D :D . Nhưng ko sao , em thấy topic này vẫn có giá trị riêng rất thiết thực của nó :D . Các bác cứ tiếp tục trong ôn hòa đê: 15 vs 11s1

14. paul

paul Advanced Member

Chào bác Hamzui!
    Trong topic Luxman đang bàn cãi về loa JBL 4428.Em nghĩ vụ này bác phải tham gia đóng góp ý kiến thui vì bác là người từng sở hữu và trăn trở về chuyện phối ghép cặp loa này.Hy vọng được nghe cao kiến của bác. :D
    Thân.
    PS.Em xin lỗi bác chủ và các bác em mượn topic này để alo bác Hamzui tí.Mong các bác bỏ qua!

15. samsungman

samsungman Advanced Member

Sorry cac bac, Đúng là trước dây e, mượn về nghe thử, nghe thật.. rất nhiều loại CD như e đã nói ở trên. và vưà rồi em quyết định cươí CD15 chính thức. còn thật ra không phải là em chọc ghẹo gì các bác ah. và vưà rôì là em có băn khoăn trong việc chọn 11S1 hay CD15.
    Dù sao rất cảm ơn mọi ngươi tham gia. hy nhưng bác nào có băn khoăn như em có thể tham khảo thread này trước khi quyết định.

16. Audio-Nam

Audio-Nam Advanced Member

Dạ, nói thật là nếu bác nào vào thread này tham khảo thì chỉ có tẩu thôi ạ!

17. andy

andy Advanced Member

Trước tiên em xin chúc mừng bác đã có lựa chọn hợp lý cho minh. và bác cho em xin hỏi tầm giá bác mua là bao nhiêu? nếu đúng với giá 1200$ mà bác đã nói thì em xin chúc mừng bác đã mua được giá tốt (hay tong tầm tiền :lol: ), vì trên thị trường hiện nay theo em được biết thì con 15 này đã được đẩy lên giá khá cao , như bác Mainboard nói khoảng 1400-1500$ và em có từng hỏi qua giá em nó cũng khoảng tầm giá bác Mainboard nói, trong khi con 11S1 hiện giá hàng còn trên 95% có thể nói là 99% luôn cũng được thì chỉ khoảng 1550-1650$. vậy vấn đề là với tầm giá 2 con same same như vậy thì nên chọn em nào? mong các bác tiếp.

P/S : vấn đề anh em bất đồng và tranh cãi ở trên theo em là do chưa hiểu ý hết nhau hết vì theo quan điểm riêng của em :
    1/ nếu giá con 15 là 1200$, thì có thể em sẽ chọn con 15.
    2/ nếu giá con 15 là 1400 - 1500 như bác Mainboard nói, và em đã từng hỏi shop qua thì em xin chọn con 11S1 vẫn hơn.
    vài dòng đễ các bác được rõ.
    thân

18. loveBasso

loveBasso Advanced Member

Chào bác Tuanpv.
    Em đã chuyển sang chơi Mcintosh MCD 7007! Dù vậy em vẫn nhớ giọng vocal rất ngọt ngào, giàu nhạc tính của 11s1!

@bác SSman: Chúc mừng bác đã tìm được CDP ưng ý!

19. loveBasso

Em vẫn chọn 11s1 nếu giá chúng ngang nhau!

20. tuanphv

tuanphv Advanced Member

Chúc mừng bác :D bác có thể cho em nhận xét về chất âm và giá của chú 7007 để em tham khảo, em biết phải có gì đó bác mới chạy nhanh vậy chứ :lol: em thì lực bất tòng tâm, đành hóng hớt nghe phân tích chay vậy :!:

21. Ngô Văn Giòng

Ngô Văn Giòng Advanced Member

Cặp Re-pow Class A Accuphase P102 + C202 đấy thây bác.
    Cặp này đời hơi sâu nhưng tiếng hay kinh, em đang dùng cặp này dã chú B&W704, tiếng nào ra tiếng đấy, 704 lòi hết cả ruột gan ra
    Thân ái!

22. loveBasso

Chất âm giữa 11s1 và 7007 khác nhau khá nhiều bác Tuanpv ah. Theo cảm nhận chủ quan của em, 7007 cho chất âm gai góc và cá tính hơn. Khi biểu diễn giọng nam trầm, em thích âm thanh của 7007 hơn so với 11s1, 7007 cho trung âm dày dặn, giải trầm sâu và có lực, kiểm soát cũng tốt hơn. Khi nghe nữ, em thấy nó không ngọt ngào, mượt mà như 11s1. Âm thanh có vẻ mộc mạc hơn!
    Thân!

23. trex

trex Advanced Member

chơi âm thanh khó thật hệ thống mọi người khác nhau cách nghe khác nhau...thấy bác Andy bị ném đá trong topic này nhiều quá nhưng đọc lời bác ấy nói cũng có lý. Chứ chơi audio thẳng thắn vẫn hay hơn là khen nhau chúc mừng vô bổ khéo mồm tán thưởng toàn tự chuốc lấy hạn hẹp trong cách chơi. Cd 11s1 âm thanh hay trong tầm giá nhất là chơi nhạc trữ tình, giá tầm trung đâu phải đỉnh cao đâu mà mổ xẻ 3 filter...này nọ cho mệt cái này có lợi cho người nghe thay đổi chất trên cùng 1 hệ thống .Riêng mình cũng nghe CD11s1 giá bây giờ rẻ rồi chỉ bằng cái cd 500-600lhh rẻ hơn cả teac 50 đáng kể. Nghe xong CD11s1 xong mình mới thấy mấy cái philíp 6-700lhh teac50 đắt hơn vài triệu đúng thật là đồng nát . Mình ko có ý xúc phạm ai nhưng về giá trị nó chỉ có thể mà giá kiểu bán to năng đồn thổi qua mấy ông thợ Vintage. Mình chẳng dại gì chơi đầu CD cổ cả nghe trực tiếp từ không gian tới khả năng bóc tách hay nhạc tính đều đc thăng lên khá nhiều,thứ âm thanh đầu CD cổ hãy giữ nguyên vị trí đừng so gì ở đây. Đánh với đồ cổ 11s1 hay hơn nhiều đấy. Đừng ném đá bác Andy tuy có thẳng thắn khó nghe nhưng nhiều ng nên thay đổi cái bảo thủ và gần thực têz chút. Naof là transport tốt nào vỏ làm kỹ hơn khó hỏng hơn...Cái 11s1 đủ tiêu chuẩn độ bền. Nghe âm thanh chứ phải mua đá kê loa đâu mà so to nặng hãy quan trọng âm thanh và dùng hệ thống phù hợp sẽ nhiều câu nói có tình có lý hơn là kiểu nói ntn. Chẳng ai hơn ai nhưng cách chơi nhiều ng khoan ngoan thì sẽ ko bị nghe dụ nghe thứ âm thanh giá trị chỉ đat 1/2 cái tốt hơn bằng giá.

24. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

topic này sắp sinh nhật 7 tuổi bác ơi, lục ra làm gì! Nhưng có điều giá thị trường tuy không chính xác TUYỆT ĐỐI nhưng cũng không nhiều người "yếu tim" đâu bác? Còn lại chỉ là GU nghe và sự phối ghép ht cá nhân thôi.

25. soncskh

soncskh Advanced Member

Xin chia sẽ thêm các Bác về marant cd15: Về phần nhìn thì đúng là cd15 nhìn..đã thật
    Tuy nhiên, trước đây mình đang chơi em Esoteric x10wd (loa jbl s101, amp Leben cs300, tín hiệu Nordost redawn, dây loa purist), thấy 1 Bác rao bán em cd15 này quá đẹp và giá khá tốt, em đã tò mò mua về nghe thế nào so với Eso x10wd
    Mình có rủ 1 anh bạn đến chứng kiến cho 2 em cdp ...đấu vớinhau (Giá 2 em cdp này chênh nhau khoảng 10 chai), cd test đủ loại từ vocal, country đến nhạc vàng , kết quả: em cho cd15 ra di trong vòng...3 nốt nhạc, hihi!
    Em Eso hơn cd15:
    - mid, tep: hơn rất rõ ràng
    -bass: gần như bằng nhau
    -Độ động: cái này mình thấy Eso quá hay và quá tốt, trong khi cd15 thì...chìm hẳn ko có cửa so với Eso
    -Độ chi tiết: Eso ăn đứt cd15!
    vài lời chia sẽ cùng các Bác!

Share This Page

Loading...