Marantz PM-15

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by audiomisa, 1/11/07.

1. audiomisa

audiomisa Approved Member

Trong dòng ampli tích hợp Marantz, em ampli nào là đỉnh nhất?

PM-99SE, PM-95, PM-94limited
    PM-11S1, PM-12S1, PM-14, PM-14SA, PM-15S1, PM-16, PM-17
    hay là PM-15 (đời 94-96)?

em nào đẳng cấp nhất?

Tags:
  2. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Em để ý mấy dòng MR số càng nhỏ thì càng dữ, em nghĩ chắc 11S1 quá!

3. thoigian

thoigian Advanced Member

Sai rồi bác ui PM 15 số to hơn 14 nhưng giá list là 450.000 yen (1994) đó

4. thanh-son

thanh-son Advanced Member

Sau PM-14 la PM-99se đấy (1992-330.000 Yen) nhưng đời PM-99SEF (hai má gỗ, mặt phay nhôm) chắc còn mắt hơn.

5. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Bác ơi.,

đang nói về dòng đỉnh mà., trong dòng tích hợp của Marantz hiện hành thì 11S1 là nhất rồi.,

Truly,

6. BaoDuyAudio

BaoDuyAudio Shop

em đã nghe qua PM-15 và PM-11s1 cảm nhận chủ quan là thật sự 11s1 không có vé so với PM-15 đâu bác

7. loveBasso

loveBasso Advanced Member

Những dòng Marantz hàng "đỉnh" cách đây 14-20 năm phần lớn đều trở thành "cụ cố" cả rồi. Em thấy độ trong trẻo, chi tiết... đều kém hơn các sản phẩm cao cấp đời mới của Mar như 11s1, 15s1, 14sa.

8. BaoDuyAudio

BaoDuyAudio Shop

bác hãy nghe thực tế PM-15 và PM-11s1 đi rồi nói chứ đừng cứ nói như thế bác ah

9. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Bác chi tiết hơn chút nữa đi.

10. BaoDuyAudio

BaoDuyAudio Shop

Theo cảm nhận của em nhé độ động của trường âm và tính chi tiết của pm-15 hơn hẳn PM-11s1, về nhạc tính cũng thế pm-15 cho âm thanh ấm áp và rất quyến rũ dãi cao và dãi trầm rất hay cũng như dãi trung cân bằng so với tổng thể, ấn tượng với em là đô căng và rung của các nhạc cụ rất hay, có thể cảm nhận của em khác so với các bác nhưng đó là những cảm nhận của em

caucautle likes this.
  11. BaoDuyAudio

BaoDuyAudio Shop

Bác nào mà chưa nghe pm-15 mà dám nói thua những em pm-14sa hay pm-15s1... thì nực cười thật đấy :lol: :lol: em nhớ không lầm thì giá em PM-15 cũng tầm từ 1600USD đến 1800USD tùy thời điểm rồi

12. Min_volume

Min_volume Advanced Member

Amp tích hợp Marantz dòng đời cũ thì PM15 là đỉnh, còn dòng đời mới hiện nay thì PM 11S1 là lớn nhất các bác ah. Xét về sức mạnh thì PM 15 mạnh hơn PM11S1 nhiều và vì vậy đánh loa dễ dàng hơn, còn nghe thì mỗi người sẽ có những cảm nhận khác nhau.

Mấy em 14SA hay PM 15S1 thì chỉ là hạng ruồi so với PM15 thôi. PM 15 ra đời năm 1994 thì cũng đâu phải là cổ.

13. thanh-son

Những dòng Marantz hàng "đỉnh" cách đây 14-20 năm phần lớn đều trở thành "cụ cố" cả rồi. Em thấy độ trong trẻo, chi tiết... đều kém hơn các sản phẩm cao cấp đời mới của Mar như 11s1, 15s1, 14sa

Có phải bácHoang (Bình Dương) kg ?
    Mình có gặp vài cái PM-99SE (1993) PM-15 (1994) còn rất mới, nguyên cả thùng xốp đấy chẳng khác gì PM-11S1 mua mo81i về xài 1 năm đâu !

14. loveBasso

loveBasso Advanced Member

Em đây bác. Chúc mừng bác mua được amp mới. :D Bác giới thiệu vài về chất âm của 99SE đi.

15. thanh-son

Mới lấy về hôm wa, mới lắm chỉ thiếu user-manual thôi, đang tìm ai có để copy đây. So với bộ củ (pre-pow Acc) thì cái này có vẻ hợp với đk phòng hiện tại hơn, tuy nhiên cái lỗ tai minh vẫn mong tiếng bas có lực hơn nên đang tìm thử với CD hoặc dây loa nào thiên về bas tí xíu, tép và trung âm hay lắm bas không bị ù nhưng lục hơi yếu.

16. thanh-son

Bác Hoàng, mình nghe nhạc cũng chưa nhiều nên chưa so sánh chi tiết, cảm nhận là em 99SEF với điều kiện phòng hiện tại và loa JBL4312xp thì nghe hợp và hay nhiều so với trước đây là bộ pre-pow Acc P-360+C-245, gu mình là Blues, hòa tấu, Việt Nam thỉnh thoảng nghe pop

17. audiocuchi

audiocuchi Approved Member

kinh thua cac bac minh la thanh vien moi vo day thay cac bac noi ve cac dong ban dan cua marantz theo minh biet thi marantz pm15 dang cap cao hon cac dong 14sa 15s1 con voi 11s1 thi minh chua co dip de so sanh nhung marantz con co nhung doi nhu 7s1 7s2 hoac 9s1 9s2 co gia den gan 8000 usd cho nen minh chac la nhung doi do con hay hon nhieu /

Bác vui lòng gõ tiếng Việt có dấu nhé

Trần Mẫn

18. Mainboard

Mainboard Advanced Member

Bác audiovn nói đúng.

PM11S1 là lớn nhất trong dòng tích hợp đời mới nhưng nếu nhìn về thông số kỹ thuật và nhìn trực quan về thiết kế và nghe thực tế thì 11S1 không bằng PM 15.
    Trong dòng amp tích hợp của MR thì PM 15 như một model rất đặc biệt, nó nổi trội về mọi mặt so với các model khác (cả đời mới và đời cũ)

@audiocuchi : Các sản phẩm 7S1; 9S1... là các dòng Pre+pow đỉnh cao của MR chứ không phải amp tích hợp bác à.

19. kienphamvn

kienphamvn Advanced Member

Em dang lan tan voi em PM-15S1 nghe cac bác phê bình em nó quá nên đang nghĩ lại cái đã... Nhìn hình thức của em PM-15S1 thì thật tuyệt, đẳng cấp về hình thức nhưng nghe cũng không khác biệt so với các dòng cũ, tiếng có phần trong trẻo hơn chút so với mấy dòng cũ, vì nghe ngoài chợ trời nên em cũng chẳng cảm nhận gì được mấy, bác nào nghe kỹ rồi thì cho em cái ý kiến nha.

20. Viet Ha

Viet Ha Advanced Member

Cách đây mấy tháng, shop Quốc Hương có con PM15 mới kíng coong và còn đủ thùng, manual kèm theo. Em tiếc tiền cho nên không lấy. Bây giờ, nghĩ lại mới tiếc đứt ruột. Một amp tích hợp với giá xuất xưởng 450.000 yen tại thời điểm năm 1994 là quá đẳng cấp và cũng không có nhiều người sở hữu nó.
    Vài dòng tản mạn chia xẻ với các anh em trên 4R nhà mình.
    Thân.

21. thanh-son

Bác Hà nhầm giữa PM-15 và PM-15S1 rồi ! Pm-15S1 thua qua xa mà.

22. dungext

dungext Advanced Member

Em thì đang dùng Pm 94Ltd, em cũng nghe hóng hớt đc rất nhiều đời Mz sau này, em thấy hầu hết các đời sau này ( từ năm 95, 96 trở đi) em thấy chất âm nó cứ hao hao Denon thế nào ấy :?: . Em cũng nghe thoáng qua Pm15 rùi , cũng mong nghe kỹ lại lần nữa xem nó thế nào, em thì thấy bọn japan nó khen Pm11 ( đời đầu ) lắm.,

23. Viet Ha

Viet Ha Advanced Member

Chào bác Thanh Sơn.
    Xin thưa với bác là em hoàn toàn không nhầm một chút nào ạ. Không phải bộ đôi amp-CD Marantz 15s1 mà là chính con PM15 nằm chình ình một góc. Đến nỗi, khi đến thăm cửa hàng, bác chủ shop còn định phối ghép cho em nghe nhưng em không cần nghe thử nữa vì nó quá nổi tiếng. Cái em nghĩ là vị trí và thứ hạng của các thiết bị đi cùng với nó trong hệ thống ra sao thôi. Vâng, PM15s1 đời mới bây giờ giá còn thua xa con Pm15 kia, chứ đừng nói đến đẳng cấp.
    Thân chào.

24. thongnga

thongnga Advanced Member

Bàn về hàng khủng amply marantz pm-15

Có bác nào dùng con amply này chưa ở việt nam có không
    giá cả và chất âm thế nào
    hôm trước đọc bài diễn đàn trang sohoa.net có bàn đến em này
    mọi người đều khen. Mà marantz pm-15SA1 phải gọi em này là ông nội, hợp với nhạc tiết tậu chậm, trữ tình nhạc dance và pop ok luôn
    em muốn thêm kiến thức
    các bác trên 4R vào bàn luận nhé

25. trantu

trantu Advanced Member

Re: Bàn về hàng khủng amply marantz pm-15

Chú này cũng đâu phải hiếm lắm đâu bác, lúc trước trên các shop cũng thường thấy.

Chú này nghe tiếng rất êm, đánh nhẹ nhàng tình cảm nhưng ta vẫn cảm nhận được uy lực của nó, thiết kế thì rất gấu và nhìn đơn giản nhưng rất sang trọng. Mặt ngoài của nó đơn giản như Power chứ không giống như các amp tích hợp khác.

Nếu bác ở SG ghé cửa hàng bác Xuân Minh ở Nhật Tảo nghe thử, phê lắm đó.

Share This Page

Loading...