Mắt đọc CDP Sony 333ESJ?

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by meam, 23/6/08.

1. meam

meam Advanced Member

Chào các bác, tôi xem trên Web thấy SONY CDP-333ESJ CXD2562 ?CXD2567 KSS-151A / KSS-272A. Vậy có phải là con này xài được cả 2 loại mắt trên không?
    Thêm nữa, hình như khả năng chịu shock của em 333ESJ này cũng kém hơn SONY CDP-333ESD 1 x TDA1541 ?CXD1088 Sony BU-1E thì phải , vì khi đang hát mà vỗ vào vỏ máy thì 333ESD vỗ mạnh mới bị vấp bài, còn 333ESJ thì vỗ nhẹ cũng đã bị vấp rồi (cả 2 con đều đọc rất tốt). Điều này có phải do con mắt của 333ESD tốt hơn không ạ?
    Xin cám ơn các bác.

Tags:
  2. Diatone81

Diatone81 Advanced Member

Theo em thì 333ESJ dùng được KSS-151A (rất nhiều đầu CD của Teac cũng dùng mắt này) và KSS-272A
    Còn về khả năng chịu shock như bác nói thì hoàn toàn ko phải do mắt, mà do cái đầu đó nặng hay nhẹ thôi, cái nào nặng hơn thì chống rung tốt hơn.

3. meam

meam Advanced Member

Cám ơn bác :D

4. SE

SE Advanced Member

Sony cũ cũ phần lớn sử dụng mắt trên thanh trượt từ nên khi vỗ đột ngột sẽ bị lắc lư nên thường bị vấp bài hát. Còn Marantz nó dùng móng lừa cố định bác vỗ vào mông, vào ngực em nó thoải mái chả trượt, trừ khi lắc ngang :mrgreen:

5. chipheo_namcao

chipheo_namcao Approved Member

Đầu CD muốn chịu shock tốt quan trọng là hệ thống lò xo phải tốt, yếu tố thứ 2 là mô..tơ phải còn NGON , chứ không phải là nặng nhẹ đâu bác à. đơn cử như đầu Philips cd720 và cd750 nó chỉ nặng khoảng 4kg thôi , mà sao chống rung tốt thế, còn TEAC VRDS50 chắc nó cũng phải trên 20kg nhưng mà chống rung kém lắm đấy.
    Còn mắt của Sony333esj là KSS272 đấy bác à.
    Mắt KSS151 chỉ dùng cho sony:
    222esd
    227esd
    228esd
    R3
    Còn TEAC thì em chỉ thấy nó dùng mắt KSS151 thôi.

6. Linh_piano

Linh_piano Advanced Member

Em chưa chơi CDP Sony nhưng thấy AE bảo 333ESJ ko ổn bằng 333ESA or 333ESD

7. Capstan

Capstan Advanced Member

thế bác phải chơi đi :) chỉ nghe nói là không ổn rồi

8. tuck

tuck Advanced Member

Hic :roll:
    TEAC VRDS 50 mà bác bẩu chống rung kém thì em đến chịu...
    Bác đọc 1 đoạn Nghe & Nhìn nó viết về Teac vrds 10se nhé:
    "Bộ cơ VRDS là một cơ chế đọc đĩa chống rung được thiết kế dựa trên nguyên tắc đĩa CD được nâng lên ở vùng ngoại vi, còn phần tâm đĩa được nâng với một lực nhẹ hơn. Mục đích của cơ chế VRDS là tạo ra một cơ chế hoạt động chặt chẽ, ổn định và tác dụng chống rung cao khi đọc đĩa. Sáng chế bộ cơ VRDS của hãng được ứng dụng ở tất cả các đầu đọc cao cấp của Teac (gồm cả Tascam, Esoteric). Hơn thế, nhiều hãng chế tạo đầu đĩa danh tiếng nhất trên thế giới cũng mua bộ cơ VRDS của Teac để ráp trong các sản phẩm của mình."

9. ngocanh712

ngocanh712 Approved Member

Bác nói thế càng bộc lộ sự kém hiểu biết của bác, chắc bác chưa bao giờ được tháo tung con VRDS50 đúng không?...Nó không hề có bộ phận giảm chấn nào cả, mà nó hoàn toàn dựa vào cân nặng của máy thôi...KÉM LẮM ĐẤY...đơn cử em VRDS10,20,25. thì bác còn bốc phét được, chứ VRDS50 thì bác không lên... LỘ LẮM..Rìu của bác để hôm nào hết dịch cúm gia cầm hãy bỏ ra múa đi.....??

10. chipheo_namcao

Chí lý, chí lý. Bác nói quá chí lý . Hôm nào bác TUKC muốn test thử thì em mời bác qua nhà chơi chắc em cũng phải có đến vài chục con, mời bác tét HỘ.

11. chipheo_namcao

À em quên mất,số điện thoại của em là 0915400110

12. Diatone81

Diatone81 Advanced Member

Thì ra là bác Tuấn ở ngõ Văn Hương, tiếp xúc với bác ở ngoài thấy nhẹ nhàng lắm mà sao bác post bài giọng khệnh khạng thế. Bác Tuck có thể chưa biết, hoặc nhầm thì bác có thể nhắc nhở nhẹ nhàng thôi chứ, làm gì mà giọng bác cứ như là b... đời thế

13. Buns

Buns Advanced Member

Ah, ông Tuấn thì giỏi quá về các loại đầu CD rồi, và mặc nhiên lập nick mắng mỏ các con gà :D

14. tuck

tuck Advanced Member

Vâng, để hôm nào em qua bác cho sáng mắt... Nhà bác có mấy chục con lận, chứ nhà em chỉ có mỗi 1 con 10se. :lol:

15. chipheo_namcao

Chà chà, có vẻ hơi nặng tay rồi đây!.. Em cũng chỉ hiểu biết chút xíu về đầu CD. Mong post lên cho AE tham khảo ít nhiều về nguyên lý hoạt động của từng loại đầu và một số loại mắt đọc thôi. chứ như bác TUCK nói sách vở.. Em chả tin cho lắm.

16. Capstan

Capstan Advanced Member

bác Tuấn thật đấy ợ?

17. TuanCD

TuanCD Advanced Member

Chắc đúng là bác Tuấn rồi. Kinh nghiệm và tay nghề của bác này thì ít đối thủ đủ tầm tranh luận. Mới gặp 2 lần tôi cũng thấy hiền khô và thật thà như đếm. Chắc là bác ấy có tý men vào nên hăng tiết vịt thôi. Hết hơi men lại khiêm tốn và hiền khô rồi. Dưng mà cứ phàm là TCNN viết thì không đúng kiểu nọ cũng đúng kiểu kia thì tôi cũng đang muốn uống rượu đây :D

18. meam

meam Advanced Member

Tôi vừa mua em 555ESD, em này cũng xài mắt BU-1E như 333ESD. Không hiểu sao em này chịu shock cũng tốt lắm , còn hơn cả 333ESD, vỗ thùng thùng hoặc bê di chuyển trong khi hát nó vẫn hát ngon, chẳng bị vấp!?
    nên tôi nghĩ con mắt BU-1E này chắc hơn các loại kia, chỉ tội chắc hơi hiếm :)

19. santatocxu

santatocxu Approved Member

các bác giúp em với,
    Con CDP Sony 333ejs của em tự nhiên dở chứng trước thì ko sao bây giờ e mở được cỡ 60p là nó vấp như đĩa xước ấy,e tắt đi để khoảng nửa tiếng sau nó nguội đi thì lại mở bình thường,đọc rất nhanh nhưng chỉ được khoảng một lúc lại bị(không phải đĩa xước các bác ạ)
    Hoang mang quá,bệnh của nó là bệnh gì vậy các bác?
    Nhận tiện các bác cho e địa chỉ sửa với,e ở Nam ĐỊnh ạ,nếu mang lên hn cũng được ạ

20. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.

Đúng là mắt yếu . Chắc phải thay thui

Share This Page

Loading...