Máy chiếu Optoma HD20 bị sọc dọc màn hình, giúp em với

Discussion in 'Màn hình/Máy chiếu' started by 2ndlife, 22/2/10.

1. debian

debian New Member

Không có nút cám ơn. Cám ơn bác. Em sửa theoc cách bác chỉ thì ok.

2. toleranced

toleranced Approved Member

Như thế này là bị sao hả các bác ?

http://youtu.be/0isglZS9gtI

Chơi lúc đầu ko sao, khi máy nóng 1 lúc thì bịm hàng optoma
    Tksss

3. tienhvn

tienhvn Advanced Member

Máy HD20 của em gần đây cùnbieenhj như thế này. Không biết nó bị sao. Thanks

4. phamhuynh

phamhuynh Advanced Member

Có lần hệ thống của tôi cũng bị tình trạng hình ảnh như các bác nêu trên, sau tôi phát hiện ra không phải do lỗi máy chiếu mà do tôi setup sai frequency vượt ngưỡng đáp ứng của đầu phát (tôi dùng DUN MAX), - cứ tưởng set càng cao hình càng mịn - Tôi set thấp xuống - hết sọc, hết nhảy, giựt.

5. tricu

tricu Advanced Member

Lỗi này có lẽ không đáng ngại đâu ạ. Bác chuyển về cho Hoàng Đạo kiểm tra nhé, có thể chỉ cần vệ sinh main board thôi ạ.

6. osinhvien

osinhvien Approved Member

Máy e cũng bị như vậy. Hôm qua mang sang Vũ Gia, chú kỹ thuật tháo ra kết luận bị hỏng bánh xe màu, báo giá 2,5 triệu và đặt hàng trong vòng 10 ngày (Lại còn lãm vỡ của e ống chỉnh nét. Chán). E gọi qua Hoàng Đạo họ báo giá 940.000 đ. E phi wa Hoàng Đạo để kỹ thuật kiểm tra, kết luận bẩn chân main, vệ sinh mất 300k.
    Thanks các Bác bên Zodiac nhé.

7. tricu

tricu Advanced Member

Các bác lưu ý là máy chiếu thiết bị rất nhạy cảm, đặc biệt là các bộ phận quang học. Vì vậy tuyệt đối không tự sửa hay nhờ những đơn vị không chuyên sửa chữa. Chỉ cần một vết vân tay lên hệ thống quang học đã có thể ảnh hưởng rất lớn đến chất lượng máy. Thậm chí một số máy cao cấp thì chỉ lắp thiếu 1 con ốc thì máy sẽ không thể khởi động được (cái này em đã trả giá). Và các bác cũng không nên vệ sinh máy bằng cách thổi khí ngược vào máy vì có thể làm bụi lọt vào các bộ phận quang học, cũng không nên dùng bất cứ thứ gì lau thấu kính của máy. Nếu quá bẩn thì dùng bình hơi thổi nhẹ, không thổi bằng mồn nhé, vì có hơi nước hoặc tệ hơn văng cục nước miếng lên kính thì :evil:

8. skyphone

skyphone New Member

Xin chào, Máy HD20 của bác bị sọc và các sọc đó đều nhau cái này đơn giản thôi ạ,
    Công nghệ của con này là DLP dùng chip DMD, DMD là chip hiển thị hình ảnh. Từ main chính kết nối với chip dmd thông qua giác cắm, Giác này bị lỏng, nên mới có hiện tượng như thế, Bác cứ nhấc cái main chính ra và lắp lại là ok, cần thì gọi cho e, e hướng dẫn cụ thể
    Còn Pana cũng sọc, thì con này khả nang chết LCD là cao, trường hợp bị lỏng LCD là rất ít
    Chúc bệnh của các bác mau lành

9. Hải Thịnh Audio

Hải Thịnh Audio Advanced Members

Em cũng đang dùng HD20, có anh bạn chuyên mua OPTOMA từ nước ngoài về bán và nói đời HD20 rất hay bị lỗi vặt, đặc biệt nhất là rắc cắm HDMI. Bác chủ thử nghiên cứu xem sao, trước khi mang đi sửa thì hạ em nó xuống, kiếm cái dây HDMI khác test thử biết đâu lại đúng bệnh.

10. afelat2

afelat2 Approved Member

Toàn mấy bác thợ tư vấn nên cứ nói là hỏng chíp DMD- DMD giá trị lớn thế đâu dễ hỏng. Toàn chăn gà không à. các bác cứ tháo chip DMD lau cái chân đi rồi cắm vào là xong. 100% luôn. Đừng nghe mấy ông thợ làm ăn thất đức tư vấn vớ vẩn

11. Phuaudio123

Phuaudio123 Advanced Member

ae tư vấn cho em dòng máy chiếu optoma hd26 , vivitek 11800 , em nào chiếu đẹp , và ổn định ,,, nhu cầu của em là cần hình ảnh sâu , nét .... ae có trãi nghiệm qua cho em tí kinh nghiệm nhé ,,,, tks ae

12. quangtuong

quangtuong Advanced Member

vivitek ngon trong tầm tiền bác ạ

Share This Page

Loading...