Mcintosh và B&W các bác ạ

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by tuongphong86, 3/9/15.

1. hungl

hungl Advanced Member

Cá nhân e, điện đóm đã ngon lành thì chơi dây nguồn và ổ cắm xịn là chuẩn :)

2. pachinko

pachinko Advanced Member

cuối năm hy vọng đủ lực chơi Mc452 :D

3. Gió Biển

Gió Biển Advanced Member

Bộ dàn đẹp quá.

4. Nguyên mạnh sâm

Nguyên mạnh sâm New Member

Của bác quá ngon bác có điều kiện lâng cấp con loa thì quá ok,em có con mc 6200 muốn lâng cấp quá mà kính tế hạn hẹp quá bác

5. minhduc2012

minhduc2012 Advanced Member

Bộ dàn của bác chủ pro quá rồi. Nếu là em, em chỉ thay đổi chút xíu: Loa kê cách tường 0.8 đến 1 mét để chếch 15% hướng tập trung vào người nghe. CDP để trên cùng đẻ khi thay đĩa dễ dàng hơn, dây tín hiệu cũng gon gàng hơn. Vậy thôi

6. tuongphong86

tuongphong86 Advanced Member

Đây chỉ là ảnh củ thôi, em đã cập nhật hình mới rồi

7. tuongphong86

Em mới nâng cấp dây loa Purist Corvus Luminist cho em nó, cảm giác rất phê, mid và dãy trầm nghe phê như con tê tê. Đáng đồng tiền bỏ ra khi nâng cấp em này

8. hungl

hungl Advanced Member

Corvus luminus thì hay lắm :) với dây tín hiệu purist thì e thích nhất mid và bass!

9. tuongphong86

Dây tín hiệu vẫn là Valhalla còn dây loa em nâng cấp Purist Corvus Luminist, cả ba dãy đều rất ok.

10. edm0611

edm0611 Advanced Member

Em đang có nhu cầu tìm hiểu ngó nghiêng dây loa Valhalla, bác có thể review chút so sánh giữa 2 em này được ko ạ? Thank bác!

11. tuongphong86

Dây loa Valhalla tiếng treble nghe long lanh lắm, dãy trầm và mid thì không có ấm như sợi Purist Corvus này. Valhalla phủ hợp với dàn máy nào dư dãy trầm mà thiếu dãy trên, e, chỉ biết nhiêu đó thôi à

12. edm0611

edm0611 Advanced Member

Cám ơn bác! Em cũng bị nghiện cái long lanh của em ấy giờ mới khổ :lol: Bác cho hỏi sao bác ko dùng em Hydra8 v2 kia nữa, hiện giờ em cũng đang sử dụng DAC thì cắm thuờng xuyên nhưng Amp thì hay thay đổi rút ra cắm vô để thay đổi trải nghiệm. :roll:

13. tuongphong86

Mình nâng cấp dây nguồn rồi thấy use hydra 8v2 thay đổi chẳng bao nhiêu nên mình cho nó lên đường rồi

14. edm0611

edm0611 Advanced Member

Vâng có lẽ tại em chưa sắm BACL cho bộ dàn nên thế, đang ngó nghiêng máy con Torus mà đắt quá hàng used cũng hiếm. Bác dùng BACL của BS đúng ko ạ?

15. tuongphong86

Dùng BACL mua bên shop Dũng Trương Định, 2,4KVA đủ use cho bộ dàn này rồi bác à

16. Mr Nguyễn

Mr Nguyễn New Member

Bác ơi, em thấy để 2 cái giỏ bên cạnh trông vintage hơn đấy :D :D

17. tuongphong86

Hình củ bác ơi, hình sau sẻ nhìn thấy khác liền

18. nguyenrau2007

nguyenrau2007 Advanced Member

Đọc qua vài trang đoán thấy bác chủ đang loay hoay đi tìm tiếng bass huyền thoại của B&W thì phải, theo tôi vấn đề nằm ở chỗ cặp loa này không thiên về bass, đúng ra nên để tiền đầu tư 802 diamond trước thay vì CD, lọc, dây nhợ...khi tìm được tiếng bass rồi bác sẽ bị ghiền và nhớ nó suốt đời, không thể mô tả đc nó bằng lời. Không phải ai cũng tìm đc nó đâu, nếu không đi đúng hướng bác sẽ còn phải nâng cấp, thay đổi rất nhiều đấy.

19. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

BW 802 Di đương nhiên hơn nhìu, nhưng xem phòng ốc có "chứa" nổi e đó không chứ bác! :wink: . E thấy ht của Bác chủ chuẩn lắm chứ ạ, nhìn ảnh không thể hiện hết được đâu bác. Nếu so với 802 Di thì kém "bass" nhưng đôi bác chủ 804Di bass cũng hay lắm chứ ạ.

20. online11

online11 Advanced Member

Phòng Bác ấy nhỏ nên phãi sài 804 đấy Bác. Theo mình thì tuỳ vào diên tích phòng mà chọn loa phù hợp vì phòng cũng chiếm 1 phần quan trọng đấy.

Còn đi tìm tiếng bass thì theo mình Mcintosh chưa phải là lựa chọn tốt nhất thôi. Bác tuongphong86 thữ ghép với Hegel H200, H300, H360 và Gryphon Diablo biết đâu may mắn sẽ tìm được thứ mình cần.

21. nguyenrau2007

Bác chủ cho biết nguồn điện trước và sau ổ cắm tường xử lý thế nào vậy ? B&W rất đói điện, nếu không cho nó ăn no đủ sẽ oánh uể oải lắm. Về kích cỡ phòng theo tôi không ảnh hưởng đến việc mua loa gì, cỡ nào. Công suất càng lớn nghe ở volume nhỏ càng hay, quan trọng là mình nghe lớn ở cỡ nào là hay nhất, mở lớn thường đi đôi với chói gắt, méo, ù...biết đâu sau này bác chủ có phòng khác lớn hơn khỏi phải nâng cấp nữa.
    Thân chào các bác

22. tuongphong86

Hệ thống điện đi âm tường bình thường như mọi nhà rồi qua BACL rồi vô thiết bị của bộ dàn âm thanh bác ơi chứ k có xử lý gì hết

23. nguyenrau2007

Thường thì tôi tets phụ kiện vào ban đêm sau 24h, lúc đó điện áp cho gia đình ổn định nhất và mình nghe mới biết rõ bộ giàn mình cần cái gì. Hãy khoan nâng cấp tiếp, giả sử đã có mass đất bài bản, theo tôi bác nên kéo riêng 1 sợi dây cho bộ dàn từ sau đồng hồ điện nhà mình (mua shop Dũng audio hay đâu cũng đc miễn là dây tốt, tiết diện lớn cỡ 6mm2). Mua 1 CB tổng cỡ 50A big size của EU hoặc Nhật, 1 ổ cắm furutech GTX-D NCF (R) loại mới ra : http://www.furutech.com/2015/11/18/12066/ lắp sau CB tổng. Sơ đồ : đồng hồ điện -> CB tổng -> ổ cắm furutech -> BACL. Mua 1 đồng hồ volt lắp vào ổ cắm điện nhà, chờ đến đêm khi đồng hồ volt từ 221 - 225v hãy mở nhạc.
    Trên BACL của bác tôi thấy lúc chỉ có 213v, như vậy khả năng điện áp khu nhà bác hơi yếu, điều này làm cho amply đánh tiếng bass thiếu lượng lẫn chất. Nếu đúng vậy cần phải trang bị ổn áp riêng cho cục pow nữa. Đây là phương án ngon bổ rẻ mà an toàn, còn vẫn chưa ưng ý với chất âm trầm cửa 804 di chỉ còn cách thêm sub Rell hoặc nâng cấp loa (chú ý không nâng lên 803di nha vì càng khó xử lý bass hơn). Vì muốn nghe âm trầm hay khi ở volume nhỏ cần phải có loa công suất lớn bác ạ, hãy thử bài : Capri Calling by Yello đi trong VNAV contest 2013 rồi sẽ thấy tiếng bass huyền thoại của B&W.

24. tuongphong86

Thực ra ít khi nào điện xuống dưới 220v lắm bác ơi, thông thường là trên 220v. Em đang xài con BACL 2.4KVA nguồn xuyến của Dũng TĐ, còn điện âm tường lấy trực tiếp từ cầu dao tổng, trước khi xây nhà em có dặn thợ điện rồi nên yên tâm về phần nguồn.

25. Hieuuu

Hieuuu Approved Member

Em nghe B&W kết hợp với McIntosh đánh âm thanh mã lực :) :)
    Mà mấy bác cho em hỏi ngoài McIntosh còn bộ xử lý âm thanh nào cho âm thanh mạnh nữa không nhỉ? :?: :?:

Share This Page

Loading...