Metronome-technologie

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by chaninja, 6/6/11.

1. chaninja

chaninja Advanced Member

Có ai rành về em nó không nhỉ?
    Tụi khoai tây đánh giá cao lắm lắm. DCS hay Emm labs còn không có cửa nào so với em nó cơ đấy ạ.

1. Đây là official web: http://www.metronome-technologie.com/
    2. Đây là review về 1 em tầm trung của Metronome:
    http://www.positive-feedback.com/Issue2 ... me_t2i.htm
    (Fan của DCS hay Emm labs đọc đừng buồn nhé :cry: )
    3. Còn đây là danh sách fan clubs (em thấy mấy em Metronome tầm trung mà toàn nằm cạnh đồ high end không ạ, thế là thế nào nhỉ? :?: ):
    http://www.review33.com/palm/forum_msg_ ... umber=1261

Trích từ review33.com, gồm top 25 users dùng CDP Metronome:

1.clk200k207: Metronome CD4 Signature > Gryphon Diablo > Sonus Faber Grand Piano Domus
    2.letsplay: T2i s> GRYPHON diablo >revel salon
    3.Jefftam: Metronome CD4 Signature > Gryphon Diablo > Curve
    4.uncleseven: Metronome T2i sign( 走o左!)> NAGRA MPA-RCMI > JMR Offrande Signature
    5.Dododog > Metronome T1i sign/ Hovland HP200(Hovland G3, Hovland PC) > Pass Lab Rushmore (Chicken wire)
    6.Shamus : T1is > Encore pre > Duet 350 > Legend speaker.
    7.豬肚肚 : Metronome T2i sign > Pass Labs X1 > Pass Labs X350.5 > B&W N802
    8.ed003 : Metronome CD3 > ML 320S >ML 335 >ATD Admonitor
    9.davcsk : Metronome T1iS > DAX Discrete Basic > Pass Labs X0.2 > JRDG 312 > Avalon AscendantII.
    10. petery : Metronome CD4 > Bladelius Thor > B&W sig 805
    11. Coreyhart : Metronma Kalista CD Transport > Amp ?? > SPKs ??
    12. leotyc : Metronome T2iS > JRDG Concerto > (JRDG 501+PC-1) x 2 > Avalon Indra.
    13. 2200 : Metronome T1is > TDA2200+ > JMR Offrande
    14. sinner:Metronome T1is > callisto 2200 > JMR grand opera
    15. 幹砲 : Metronome CD4 Sig > JR Concerto > B&W 805 sig
    16. ant: Wadia 581se > Hovland HP100 > Metronome AMT-70 > Merlin VSM-MXe (soon to be Magico Mini I)
    17 David1012 Kalista > C2ASig dac > MBL 6010D > MBL 9007 X 2 > Magico Mini mkII
    18 trek9.8 : CD4 sig > JF Concerto > Avalon Indra
    19. gr02: Metronome CD4 >Cellisto 2200 > JMR Twin Signature
    20. coffeebean: Metronome T1i sign. > Gryphon 2200 > Dynaudio 25th
    21.johnnas: Metronome CD3 > JR Concerto int. > B&W 805S
    22.hk63039 : Metronome T1is > JRDG Concerto int. > Dyna s1.4
    23.Impulsive: Metronome CD4 signature > Goldmund 330 > Eventus Audio Metis
    24.Starhifi>Metronome CD4 Sig.>Goldmund 330>B&W 805s
    25.tonyhkg : Metronome T1iS > JRDG Capri+M102 > JMLab MU no Be
    .
    .
    .
    .
    .
    .

Túm cái váy lại là:
    Nếu bác nào thật sự nghe qua thì cho em ý kiến với ạ. Em liếc bên Gon có bán 1 em T1i Signature, 1 bộ Cơ DAC T3A và C3A, đang thèm lắm nhưng có chút phân vân.

Thx ạ.

Tags:
  2. ductung

ductung Advanced Member

Chào bạn,
    Tiếng Metronome nhẹ nhàng, tinh tế, với sự down gần 1/3, bạn nên mua ngay
    Thân

3. chaninja

chaninja Advanced Member

Nhưng T1i hay T3a & C3a đây nhỉ? :wink:

4. chaninja

chaninja Advanced Member

Bác nào cướp em T1i Signature của em trên Gon rồi thế hả????? :cry: :cry:

PS: Nếu chán thì bán lại em nhé.

5. hellboy

hellboy Advanced Member

thiết kế của metronome đẹp mê hồn, chất âm thì chắc cũng đẹp như bề ngoài hì hì em đoán mò thế, bác chaninja có metronome không cho em qua chiêm ngưỡng với!!

6. linh99992001

linh99992001 Advanced Member

khổ thích thì bụp ngay, kềm hãm cái sự sung sướng mà làm gì :mrgreen:

7. dinhcat

dinhcat Advanced Member

Em chỉ có cục DA c20 kết hợp với CEC - TL1 khá hợp , chất âm ngọt tiếng dầy , rộng nói chung là nghe hay trong tầm giá .

8. hellboy

hellboy Advanced Member

hay trong tầm giá nào vậy cơ bác :lol: :lol:

9. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Em có nghe qua một vài đầu CD metronome những cũng cảm thấy ko ứng cái tai chắc (( Tai_lech)), nhưng khi nghe qua một số đầu CD và DAC của DCS thấy ưng hơn.

10. chaninja

chaninja Advanced Member

Cho hỏi bác đã nghe qua model nào của Metronome ? Em lục lọi đủ mọi ngõ ngách trên net và chưa thấy chỗ nào bảo Metronome nghe dở hơn DCS đâu ạ :D

Em chết mê chết mệt con T2i Signature và bộ Cơ/DAC T3A/C3A của Metronome đây, đang dự tính Sau khi học xong ở Châu Âu sẽ làm 1 con Metronome chơi :D

11. hellboy

hellboy Advanced Member

chơi xong cho em nghe ké nhé bác nijna!

12. chaninja

chaninja Advanced Member

Bác đợi em 1 năm đã nhé bác nhé..... Em hứa sẽ khuân ..ah, uhm, bèo lắm cũng phải con T2i Signature về ạ (hên xui thì có thể là T3A/C3A không chừng????)... Em alo với bác Toni trùm audio 2nd bên Neitherland rồi đấy ạ? :mrgreen: :mrgreen:

13. hellboy

hellboy Advanced Member

haha đợi thì đợi nhưng vật quá là em tìm chỗ vác 1 con về nghe đỡ vã trong khi đợi bác!

14. duy_87

duy_87 Advanced Member

bác mua them 1 vé máy bay qua ấy,em phụ bác khuân accuphase với sf guaneri :D qua bển :D,chơi chán chê ,có khi kêu anh Tony đẹp trai đổi cái em kalista cho bác khuân về VN lun :D

15. chaninja

chaninja Advanced Member

Uhm, có khi mang con DP-600 sang bển đổi Metronome cũng dc ấy nhỉ? Tụi Tây nó lại khoái Acc mới ngon chứ !! :twisted:

16. duy_87

duy_87 Advanced Member

Bác mà đổi,là phải hối lộ cái gì cho em nhá.... không là em mách với anh Tony bác mua dp600 nhu thế nào đấy :D

17. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Em có nghe qua vài Đầu CD của Metronome và hình như cả đầu gấu nhất gần 90.000 USD ''đắt lòi kèn", ko biết mạnh thường quân nào đã chơi đầu này chưa" so với DCS khoảng 50.000 USD .... em mà có tiền thì thà mua 2 bộ DCS còn hơn mua cái em 90.000 USD. Không biết hay như thế nào....Nghe rồi thấy vẫn thích DCS.... Số tiền đó em bỏ 30.000 USD mua mâm đĩa than.. + Phono qua sử dụng+ kim mới...nghe thì thấy khoái hơn... :?: ( Ý kiến cá nhân mong các bác thông cảm).

18. chaninja

chaninja Advanced Member

Em vừa thấy 1 em Metronome T1-i ở shop Hoàng Hà, họ báo giá 168tr và tự nhận là hàng demo. Hix, cách đây hơn 1 tháng em mua hụt 1 em T1-i trên Audiogon giá 4000 USD, không biết giờ em nó lưu lạc đi đâu, hay là đã về VN nhỉ? :roll:

19. chaninja

chaninja Advanced Member

Bác tai_lech quả là đại gia nhỉ? Hoặc không thì cũng phải cỡ tầm gần... đại gia . Không thì làm sao các bác chủ cho bác tai_lech nghe ké những bộ CD đầu bảng quý giá của họ được.
    Thêm nữa, nếu nói như bác. Iem mà có tiền, thích thì em thuê hẳn BackStreetBoys về biều diễn luôn, hôm sau thích nữa thì thuê Madonna về. Tha hồ bác nhỉ? Cảm giác thật hơn nhiều :mrgreen:

20. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Hehe bác nói hơi quá... em mà được thế thì...chả cần lên VNAV học hỏi cứ cái gì đắt là mua. Bác có tiền bác thuê BackStreetBoys về biều diễn luôn, hôm sau thích nữa thì thuê Madonna ( Thế bác mới là Đại gia... Hay bác thuê cả siêu...mẫu... :mrgreen: )... Em chỉ là tiểu gia thôi... Em là em sợ nhất thiếu gia và đại gia đó....Em có tiền thì mua vé hoặc bay sang nước nào đó có bọn nó biểu diễn xem...có khi hay hơn bác thuê về VN tiền để làm việc khác bác nhế ...Cho em tiền em cũng ko mua mấy bộ trên...ko phải vì ko hay...mà đối với em chưa cần thiết và phù hợp hoàn cảnh... làm mất đi tính chất tao nhã của âm nhạc chắc là Hiend phải là tiền tấn...vừa nghe vừa toát mồ hôi ( Đúng sai tùy trường hợp bác nhể). Sau mười năm nữa các bộ đó giá bao nhiêu... :?: Em rất sợ ăn chơi đó bác. Bác thích nghe thỉ thoảng họ vẫn bật....Em cũng chỉ tình cờ được nghe ké Metronome 1 đến 2 lần còn DCS chắc mọi người được nghe tương đối nhiều...Chứ tiểu gia thì ai họ bật làm gì hi hi :mrgreen: ...Em cũng chỉ đợi 5 đến 6 năm nữa Esoteric P01-D01 hàng cũ nó giảm tương đối thì đó là ước mơ của em đó bác ạ...chỉ dùng hàng qua sử dụng ko đủ tiền để bóc tem.

21. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Bác chỉ được cái đa nghi lần sau bác Mail cho chủ và hỏi Seri số đầu đọc đó đê tiện...nếu về VN là ... :D

22. thangvc

thangvc Advanced Member

E thấy bác này khiêm tốn quá, k đại gia thì cũng là gần đại gia đấy chứ.
    Vì dạo này E rãnh nên hay lên diễn đàn thấy bác toàn nói dàn khủng, cở như cách đây mấy năm bác đã chơi ML, B&W 802D. Bây giờ thì đang nghiên cứu cả bộ Burmester, rồi các mục tư vấn toàn hàng khủng (nhiều khi đọc xong thì huề vốn,hix chắc mình kém tấm quá chưa đủ trình nên chưa lĩnh hội được ý của bác)...như E thì chịu.

23. halong_audio

halong_audio Advanced Member

Bác nào làm ơn cho biết đầu CD Metronome CD 8 Signature và đầu CD Metronome CD4 Signature loại nào khủng hơn và giá Lits của từng loại là bao nhiêu USD.
    Nếu có thể xin cho biết danh sách các đầu CD của Hãng này và giá List của từng loại thì tốt.
    Xin cảm ơn nhiều.

24. atcfirst

atcfirst Advanced Member

Đồ này thuộc ultra hiend chứ ko phải hiend nữa!!! Em đã được mục sở thị amply 100.5s của nó, nhìn thôi đã phê lòi rồi

25. SLeTNty

SLeTNty Approved Member

Cái bộ cơ T2 Sig nhìn mê mẩn thật, trên Craglist LD có ông nào đang bán 2200 bảng thì phải. Có bác nào nhích không?

Share This Page

Loading...