Mini Audio fans club

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by cacavk, 28/3/13.

1. hoangcjc

hoangcjc Approved Member

HI cả nhà!

Dàn Intec 275 của em hư mất đầu CD C-711CHM rồi.
    Bác nào trong này có dư đầu CD của dàn Intec 275 (C-711m; C-722M,...) hoặc loại khác thì để lại cho em với
    Cảm ơn cả nhà!

2. tuanthuy87

tuanthuy87 Advanced Member

Đầu này rất bền, mấy khi hư. trừ khi bác cắm nhầm điện ah !

3. Medita

Medita Advanced Member

Em cần mua cục amp+cd của bộ Kenwood K270, bác nào dư dùng ới em nhá. Tel: 0986633546. Xin cảm ơn

4. thangictu

thangictu Approved Member

Chào các bác!
    Các bác có kinh nghiệm cho e hỏi giờ muốn kiếm 1 bộ tầm 6 triệu để nghe nhạc trữ tình và nhạc vàng là chủ yếu thì hiện tại nên mua bộ nào với ạ. Phòng nhà e tầm 25m2. Thanks các Bác!

5. wangleehom87

wangleehom87 Approved Member

6. Dong1805

Dong1805 Advanced Member

Không có ai trả lời cho bác ở đây nhỉ, bên Onkyo em có nói đến bộ N9 nhưng ở đây thấy bác bảo phòng tầm 25m thì chắc phải cố lên mấy bộ dàn trung kiểu Intex rồi.

7. Medita

Medita Advanced Member

Bộ N9 này so với Denon F88 thì thế nào bác?

8. thangictu

Cảm ơn bác!
    Hôm trước e máu quá nên đã làm bộ N7 rồi, thực ra e nghe Lệ Quyên thấy cũng khá ổn, giờ nếu thêm cục sub nữa chắc là chơi nhạc trẻ OK nhưng kiếm sub bãi cũng khó mà giá cũng cao cao so với cả bộ dàn. Mong được các bác tư vấn thêm ạ :)

9. Dong1805

Dong1805 Advanced Member

N9 là mini, còn F88 là dàn chung mà bác, so sao được ạ. Tuy nhiên xét về góc độ chất âm thì tùy ạ, nếu nghe nhạc nhẹ, nhạc vàng cần chất âm mộc mạc, nghe volum vừa đủ thì N9 cho chất âm chả thua kém mấy bộ đắt tiền. Cái này nói thì có bác bảo nói khoác, bác nào chơi rồi mới hiểu ạ.

10. Dong1805

Dong1805 Advanced Member

Bác đã định tầm 6tr mà lại mua N7 thì phí rồi, mất công tìm cục sub rồi cộng tiền vào bằng bộ N9. Nếu bác chơi N9 đời mới thì khỏi cần Sub vì đầu và loa N9 rất gấu, nó có cả super bass, bật cái này lên như đánh sub luôn. Ở bên thớt Onkyo em đã nói, dòn đời cao N9 có cổng usb, tự dưng bác không mất tiền mua Dac mà chơi được cả nhạc lossless, với dàn khác bác mua cái DAC giải mã 24bít như N9 thì phải 3 củ nữa. Nói tóm lại bác nghe N7 xong ít bữa lên N9 là hết thuốc luôn, nếu lên N9 bác chấp nhận mua dòng đời cao đắt chút để có thêm cái cổng usb chơi lossless, nhạc sẽ cực hay luôn. Bọ N9 của em đời trước không có cổng đó, giờ không biết shop có cho đổi các lên cục đời cao không :D

11. thangictu

Bộ N7 của e cũng có cổng USB bác ạ nhưng chỉ đọc định dạng Mp3 và Wma thôi, Sup bass cũng có đủ cả nhưng nhiều bài e thấy vẫn yếu lắm.

12. Dong1805

Dong1805 Advanced Member

Vấn đề ở chỗ đó, N7 và N9 nó như một cậu bé 15 và một tràng thanh niên 20 ý. N9 chưa thực sự mạnh mẽ như tầm dàn trung nhưng nhe trong phòng vừa phải thì lực của nó lại rất tốt, chất âm người lớn chứ không như N7. Tuy vậy e nghĩ không quan trọng lắm đâu, bác chơi một thời gian nữa rồi có gì đi nghe thử bộ N9, thích thì lên đời chứ đừng ôm thêm cục sub làm gì :D

13. thangictu

Vâng, e cũng đang có ý nghĩ như bác. Được cái bộ này nghe nhạc vàng vẫn ổn, nếu bài nào yếu thì bật super Bass nên là cũng tạm. Chỉ có điều thỉnh thoảng bà xã dở chứng thích nhạc trẻ thì e ko nghe được :D

14. Dong1805

Dong1805 Advanced Member

Thế cũng hay, bác nghe một thời gian rồi lúc nào có hứng nâng lên sẽ thấy giá trị của bộ N9 hoặc cao hơn nữa.

15. Nnhiep

Nnhiep Advanced Member

Em đang cần mua CD Kenwood dp1001, dpf 5002 hay dpf 7002 có bác nào dư ko sài pm cho em nhé, yêu cầu máy phải còn mới đẹp, mắt mũi đọc tốt. Tks anh em

16. lehoangson1983

lehoangson1983 Advanced Member

Tôi đang chơi dàn Denon F88. Đây là dàn size trung, đẹp cả âm lẫn sắc. nghe rất hay, chi tiết, chơi được nhiều thể loại nhạc, đặc biệt nghe liên khúc nhạc vàng và trẻ hải ngoại rất hay. Dàn Denon F88 chỉ thể hiện hay với diện tích phòng từ 15-20m2 thôi. Phòng của bác 25m2, theo tôi bác nên để dành thêm lúa chơi dàn dân dụng. Tôi thích nghe đều 3 dãy nên dùng dây tín hiệu Furutech và dây loa Audioquest. Nếu bác nào muốn nghe thiên về Bass và nhạc trẻ nhiều thì dùng dây tín hiệu monster.

17. lehoangson1983

lehoangson1983 Advanced Member

Chào bác sunpious.
    Tôi đang chơi dàn Denon F88, chủ yếu nghe lossless, tôi dùng sound card rời Creative X-fi surround 5.1 Pro. Chất âm nghe rất hay trong tầm tiền (1.800.000đ). Tôi thấy bác dùng đầu MD Denon F07 làm DAC. Bác ở TP.HCM ? Bác có thể cho tôi qua bác nghe thử để tìm hiểu về cách chơi lossless của bác ? Thanks !

18. tuvanpc

tuvanpc Approved Member

Em bị thuốc, tính múc giàn Intec 275 LTD như sau: Amp A-911m ltd, CD C-711m ltd, Loa D-202A ii ltd.
    Em là gà mới chơi, với sự non nớt của bản thân, mong đc các bác phán cho vài câu:

1) Amp A911m LTD có phát huy đc hết khả năng của loa D-202A ii Ltd ko ạ?
    2) Giàn 275 ltd trên có vị trí ở đâu so với giàn dân dụng (loa +amp) tầm 7 - 8 tr? (phòng em 25m2, thể loại nhạc em nghe là nhạc nhẹ như: đỏ, vàng, trữ tình, đôi khi lân la cả ko lời)
    3) Nếu em phát nguồn nhạc lossless từ máy tính, điện thoại qua bộ Airport Express của Apple làm DAC (không dây) tới bộ giàn này, thì chất âm so với nghe từ CD có thướt lắm ko ạ, có thể chấp nhận đc ko?
    4) Em nghe nói thớt EQ-211m là hàng độc(Chỉnh Graphic equalizer j` đó), nhưng ko biết công năng của em này, và nó có thể cải thiện chất lượng âm thanh trong bộ giàn nói trên ko ạ?

Rất mong các bác chỉ giáo! Em xin chân thành cảm ơn!

19. anhta79

anhta79 Approved Member

em có ngân sách khoảng 15tr, các cụ tư vấn cho e bộ dàn nội địa nào phù hợp nghe nhạc vàng với ah,

20. ancola66

ancola66 Advanced Member

Đang có nhu cầu một đôi Onkyo D-202 AX LTD về trải nghiệm, bác nào có thì ới mình nhé. Hoặc bác nào có muốn trải nghiệm D-102EXG thì giao lưu vui vẻ :D
    Bộ dàn của mình : Đỉnh của intec 205 909X kèm EQ và Loa D-102EXG :D

21. Medita

Medita Advanced Member

Em có cục cd và amp của bộ f88 còn cực đẹp cần bán. Bác nào có nc lh 0986.633.546

22. KeomemHn

KeomemHn New Member

Không biết bạn đã tìm được chưa? Mình thấy bên này có bác đang bán thứ bạn cần, tham khảo thử xem !
    http://1phat.com/threads/kenwood-k270-denon-avr-1804-loa-diatone.29913/

23. Medita

Medita Advanced Member

Cảm ơn bác. TÌm mãi ko ra em rước bộ khác về nghe rồi :)

24. sunpious

sunpious Approved Member

Xin lỗi lâu rồi không vào diễn đàn nên không thấy comment của bạn!
    Bạn đang xài sound card creative đời nào?
    Trước tiên muốn chơi lossless thì máy tính của bạn phải có cổng optical out để kết nối với cổng optical in của bộ dàn. Vì chỉ có cổng optical mới truyền nguyên vẹn tín hiệu từ nhạc lossless đến bộ dàn thôi, cổng rca hay 3.5mm không làm được. Trong bộ dàn Denon F88 thì duy nhất chỉ có thớt MD là có cổng optical in, do đó bạn sẽ thông qua thớt MD này để truyền tín hiệu nhạc lossless.
    Mình cũng xài sound card creative sb0880, trên sound card này có 1 cổng optical out mình nối với cổng optical in của đầu MD Denon F07, rồii từ cổng RCA out của đầu MD mình truyền tín hiệu vào cổng RCA in của ampli. Như vậy chất lượng âm thanh phát ra sẽ tương tự như khi bạn nghe bằng đĩa MD, với điều kiện nguồn nhạc lossless phải tốt.
    Bạn có thể ghé nhà mình nghe thử nhưng mình ít khi rãnh nên nhắn cho mình trước khi qua. Số đt mình sẽ inbox cho bạn.
    Ngoài ra bạn cũng nên tải thêm plugin Wasabi cho foobar để máy tính không can thiệp vào âm thanh phát ra.

25. Sonblack

Sonblack New Member

Có bán bộ này k bac

Share This Page

Loading...