Mod Airport Express

Discussion in 'Thiết bị số' started by Teablue, 27/10/08.

1. vuduchieu79

vuduchieu79 Advanced Member

Vâng chắc vậy ạ. Cũng thỉnh thoảng bị thôi ạ. Tks bác.

2. apc_hp

apc_hp Advanced Member

Em vừa nâng cấp Ipad lên IOS 7 nhưng tiện ích Airport nó bảo không phù hợp với thằng AE nhà em đang dùng, hic không biết tại sao nhỉ hihiiiii, thế là không nghe được nhạc qua ipad :( cụ nào biết chỉ em với

Nó nói thế này: Trạm cơ sở Airport này không được tiện ích này hỗ trợ. Nếu bạn cần thay đổi cài đặt, bạn phải dùng phần mềm định cấu hình đi kèm với thiết bị.

Attached Files:

3. VINSTAR

VINSTAR Advanced Member

Vậy thì bác nâng cấp AE lên Iso 7 là được ngay thôi bác ạ.

4. taitrau-taibo

taitrau-taibo Approved Member

Pin laptop 3.7v chứ bác!
    Các bác cho hỏi lấy pin laptop 3.7v cấp thẳng nguồn cho AE 2012 (3.3v) có bị cháy hoặc nóng quá không?
    Bác Cynep và bác k3838 đấu pin Li 3.7v cho AE 3.3v cụ thể như thế nào chỉ rõ cho em được không ạ?
    Cám ơn các bác!

5. eng.tuananh

eng.tuananh Advanced Member

Trải qua 5 năm rồi, các bác cho em hỏi tại thời điểm này thì nên chọn G, N, 2012 N để chơi, để mod? Em chưa được nghe thử và nghe rì viu làm em bối rối, không biết đường nào mà lần :D

6. Suotngayloavoidai

Suotngayloavoidai Advanced Member

- Cái này bác tham khảo thêm ở đây: viewtopic.php?f=21&t=81585. Và có thể hỏi thêm bác thuốc cảm. Thực ra, phải nghe thử và so sánh trên cùng 1 hệ thống thì mới có câu trả lời chính xác được bác ợ. Tuy nhiên theo em nó cũng là 1 lựa chọn đáng để thử :D

7. VINSTAR

VINSTAR Advanced Member

Chào bác espadon! ắc quy dựng nghiêng cũng hay hỏng hả bác? thật nào cái ắc quy của e đặt nằm trong chanssic mới dùng được ít bữa đã tèo cái ắc quy rồi.

Kiểu này có khi các cụ chơi AE phải cho ắc quy ra ngoài và đứng dưới đất để cho đảm bảo an toàn thôi, ko cứ 1 tháng lại mất toi 250k thì ...

8. espadon_vn

espadon_vn Advanced Member

KenKen /Xóm 4 - Lại Yên - Hoài Đức - Hà Nội/ Số 4
    Đúng bài rồi bác, hôm trước có ông anh cứ tháng lại alo bảo qua xem giúp làm sao nó không chạy, lần nào cũng là chết acu bác ạ, ngó lại cách đặt thì mới thấy là khi thi công thì cái chassis nằm, test cũng nằm và khi sửa cũng nằm. Nhưng khi gia chủ sắp đặt theo thiết kế thì nó lại nghiêng nghiêng kháng chiến trường kỳ. Em cũng khuyến cáo luôn là nếu anh vưỡn để chassis thế thì 1 là xoay lại tư thế cục Acu, 2 là để ra ngoài cho tiện thay thế :mrgreen:

9. VINSTAR

VINSTAR Advanced Member

Mà acquy khô thì có dung dịch gì trong ắc quy nhỉ?? Mà bác espadon bảo dung dịch ko ngập được cọc ăcquy vậy?

10. espadon_vn

Nó không phải acu khô bác ạ, nói là khô cho nó sang chứ thực tình nó là acu kín khí. Bên trong nó vẫn là Acid và Chì như mọi acu acid chì khác. Không tin bác cứ cầm bình lên lắc sẽ thấy. Loại khô thực sự thì nó giống với kiểu của pin, bên trong là kiềm và kẽm. Loại này thì theo như nhiều bác thử qua thì nghe không hay bằng loại acid chì bác ạ :D

11. ntd1081

ntd1081 Advanced Member

Ngồi buồn em khoe cái AE chuẩn n cũ của em hoàn thiện cách đây mấy tuần
    + Nguồn accu 12V 7AH
    + Jack nguồn 12VDC để cắm accu ngoài
    + Nguồn biến áp dự phòng + nắn lọc khi không có nguôn Accu
    + Mod clock, mod tụ xuất và SPDIF buffer để móc cổng coaxial output
    + PCB thì xin của bác thuốc cảm :D . Cảm ơn bác thuốc cảm!

12. VINSTAR

VINSTAR Advanced Member

Hôm nay ngồi buồn e setup cho cái AE có một số kết quả cảm nhận cũng khá thú vị.
    - AE khi cắm mạng Internet chất âm mượt hơn Analog hơn khi ko cắm mạng internet.
    - Nếu bác nào ko cắm mạng internet, khi setup cho đèn AE chuyển màu xanh và đèn xanh đứng im chất âm cũng tốt hơn khi để AE đèn vàng nhấp nháy.
    Các bác thử nghiệm xem có giống e không ạ?

Có một điều ko hiểu sao cái AE của e khi Join....để tiếp sóng cho cái AE khác là không chạy được, được một lúc là bị đơ là làm sao các bác nhỉ? e đã join ...đủ mọi cách rồi nhưng ko join .... để tiếp sóng được.

13. Tiennhungoc

Tiennhungoc New Member

Em cung bi tinh trang khi join con AE chuẩn N vào mang wifi có sẵn (modem TP Link) thì dùng iphone 5 hoặc itune chỉ nghe được chừng 5-10 phut rồi nó báo là không thấy AE. Neu không join mà tạo mạng mới thì nghe bình thuong. E Phai làm sao hả các bác??? Help me.

14. ntd1081

ntd1081 Advanced Member

Em cũng từng gặp vụ này, bác thử update lại Firmware cho modem Wifi xem sao

15. Tiennhungoc

Tiennhungoc New Member

Thế bác giải quyết thế nào? Con modem của em là con TP-Link FP801W của FPT, làm sao tìm được firmware mới nhất bây giờ? Em vào gôgle tìm nhưng o có.

16. ntd1081

ntd1081 Advanced Member

Em gặp hiện tượng như của bac với router linksys. Bác chưa update firmware được thì thử reset lại modem rồi cài đặt lại nhé, thử cả AE nữa.

17. VINSTAR

VINSTAR Advanced Member

Cái vụ AE thỉnh thoảng mất sóng giật cục tức chết đi được các bác ạ, e nghĩ AE nếu bị như vậy khả năng do AE phát sóng Wifi kém, đang nghe tự nhiên sóng được 2 vạch kêu ì ạch xong tắt ngúm luôn. Có những lúc AE lại ko thèm nhận sóng nữa, e vẫn chưa hiểu nguyên nhân. Hay do Mod trọc ngoáy nó bị ảnh hưởng các bác nhỉ?

18. espadon_vn

AE mà sóng 2-3 vạch là sóng kém lắm rồi cụ ơi, nghe không giựt thì mới lạ ạ. Hôm trước em cũng gặp trường hợp không phải là khoảng cách xa làm sóng yến mà do vật cản - Loa, Amp,... - làm sóng yến, chỉ cần đưa vào góc đó là gần như bị chắn hết sóng, đưa ra trước 1m thì lại khỏe... Thêm Ăng ten vào thì sóng khá hơn rõ :D

19. VINSTAR

VINSTAR Advanced Member

E cũng nghĩ ra phương án thêm ăng ten, nhưng cái AE của e nghe song tắt đi, khi nào nghe bật lại, có lúc nó bắt được, lúc thì không Ariplay được nữa là sao bác nhỉ?

20. linbliss

linbliss Approved Member

Em mới được bác Thuốc cảm mod cho 1 em EA tối qua. Mới đầu về cũng bị hiện tượng sóng yếu, dùng Ipad kết nối với em nó mà "ngồi không trông hướng" là em nó chập chờn, giựt giựt, bực mình lắm. Cũng định phải Mod thêm Anten.

Tuy nhiên, em vừa mới setup lại em nó, cho em nó join vào wifi của con Access point của mạng nhà đang dùng thì ngon choét, sóng sánh lúc nào cũng căng tràn, vác Ipad sang phòng khác, em ý vẫn hót lứu lo. Không hiểu có ảnh hưởng đến chất lượng âm thanh ko, em chưa có nhiều thời gian để test, nhưng em nghĩ việc join vào mạng wifi ko liên quan gì đến chất lượng cả.

Bác thử xem thế nào.

21. espadon_vn

Bác thật là mát tay, em qua nhà anh bạn làm máy lần đều không dích lỗi này thì dính lỗi kia. Đành chơi anten :D

22. linbliss

linbliss Approved Member

Ơ, nhưng chắc là do mới Setup, nên chưa xuất hiện lỗi phát sinh. Trộm vía... :D

23. linbliss

linbliss Approved Member

Em biết rồi nhé, mod Anten vẫn ko ăn thua, phải join vào mạng nhà mới giải quyết được, hehe... Bạn bác đã được giải quyết và giờ cũng thành bạn em :D :D :D

24. tuannguyen1919

tuannguyen1919 Advanced Member

các bác cho em xin phần mềm airfoil có crak dành cho win vào mail em với ạ tuannguyen1919@gmail.com
    em cảm ơn các bác ạ!

25. espadon_vn

Em thấy rất ít bác dùng Airfoil bác ạ. Em cũng không dùng...:D

Share This Page

Loading...