MOD Sony Deck

Discussion in 'Nguồn phát Analog' started by Thắng Việt, 7/1/13.

1. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Thế chắc bác U40 giống em, GTVT K33. :)

2. Bacuc

Bacuc Advanced Member

Dear các bác
    Mình hồii đó học " nghề " trong ĐHBK .
    Hôm nọ, có điện thoại về đêm gọi đến nhà , vợ nghe máy , giọng nói bảo cho gặp bác chủ , vợ tôi nói : " Anh là ai ạ ? " .Giọng nói bảo : " Bạn học ĐH , báo tin họp lớp " . Vợ tôi ngái ngủ nói : " Anh nhầm máy rồi , chồng tôi đã bao giờ học ĐH đâu . . . " :shock:
    @ Quangteo Lại phải " cho biết tay " nhỉ , nghe căng thẳng quá :lol: . Làm sao mà thay đổi được suy nghĩ , bác ơi .Phàm con người ta , đã thích gì , chỉ mong được nấy , nâng cấp hay mod , cảm nhận về Bass , Treble , Vocal là ý thích cá nhân, là " cảm nhận " trong đầu , bác ( QT ) bảo thế là Bass tốt , người có cảm nhận khác bảo : chán , nặng nề , đục . . . . có mà đến ngày Đức Phât tổ chức sinh nhật cho chúng sinh mới có lối ra ,trừ phi não có nối mạng cho các dây thân kinh :lol: .Chớ dính vào tranh cãi kẻo đó , bác ơi .Bác có tin có máy cassette tính ra 12-13 củ , vài người nghe thấy không ấn tượng , chủ nhân , sắm hẳn một sắp vải nhung để hàng ngày lau lia , đố bác thuyết phục được họ là máy đó không hơn được máy "hay" nào đó bác có đó, gặp . Bị ghét ngay . :shock:

Cảm ơn bác Thắng Việt , mình về nhà toàn chớp nhoáng , thăm bố mẹ , ăn bì bò chấm mắm tôm , bánh cuốn , xôi sắn ở chợ Cát Bi, nem chạo , nộm giá biển ở chợ Cố Đạo , canh bánh đa cua Nhà Lớn . . . trong vòng 1 tiếng , rồi lại đi ngay .Cũng có được biết mấy anh em hay tụ hội ở cafe , nhưng không có dịp ngồi .Tết rồi ở nhà có 2 tiếng , vợ con bận bịu quá

3. Zorro

Zorro Advanced Member

Vậy thì cứ theo phương án cũ đi bác, có điều phải lôi máy ra và chụp thì em hơi ngại :) .
    Nếu bác có xài Skype (vừa hình vừa tiếng) thì em hướng dẫn chi tiết và nhanh hơn, thực hành cũng chính xác hơn.

Thân.

4. hhoang86

hhoang86 Advanced Member

Bác hỏi 6 câu, em Chưa biết trả lời câu nào trước :D đành trả lời theo thứ tự bác nhé

1. Cái này bác nhìn ảnh vậy, em chẳng biết nói sao, chưa nét thì e zoom lại :D
    2. em chịu , hình như ko đề gì , mà hình như là PLAY level adj
    3. Không có chức năng này , mặc dù e chưa hiểu và muốn biết nó làm gì , 1 số TEAC đời cao hay có
    4. OK luôn, trong mạch cũng là 2 bó dây độc lập bác ah
    5. Chỉnh chỉ ảnh hưởng tới treble , bass mà mid kể cả vặn bias thấp (nhiều treble) em thấy tiếng vẫn dầy
    6. Không có tiếng này chỉ có 1 tiếng như Rờ le đóng ngắt

Gửi bác hình bị resize do vnav ko cho hình quá 150KB , nếu cần e úp hình gốc độ phân giải cao, nét và rõ thông số từng tụ

E chụp cái này là cái máy thứ 2 đang bị lỗi phần ghi (ghi kém) còn cái máy ESX e đang nghe thì ngon cả thu phát, mạch mới hơn e này

Thân, ngoài lề chút, về hp anh em ta gặp nhau nhé, cả bác Thắng Việt, e cũng đi xe biển 16 :D

Attached Files:

5. hhoang86

hhoang86 Advanced Member

Dạ e cũng đang phân vân 2 phương án .
    Thứ nhất 1 công đôi 3 việc ghé Sài gòn vô nhà a chơi luôn , học hỏi thêm nhiều điều và âu cũng là dịp để ae gặp nhau Hoặc Thứ hai : nếu chưa xếp đc tg và công việc e đành phải nhờ a qua mạng vậy :(
    Thưa a : e có Yahoo, Skype, Facebook đủ cả :D, lâu e ko dùng Skype nên a chờ e tìm lại cái user và pass e để trong kho

6. Bacuc

Bacuc Advanced Member

Vậy bác đang có 2 con deck , hay đó .
    Mình vẫn con 1 cái biển 16 , cũ lắm , để làm kỷ niệm , thôi , giờ gỉ nhiều rồi

7. hhoang86

hhoang86 Advanced Member

Gửi bác cái file gốc http://www.mediafire.com/?h8oey84rdkk8b

8. Bacuc

Bacuc Advanced Member

Hình như cái link này có vấn đề , bác ý gì , tôi chưa rõ , nên xem lại , nôi dung nó có nhiều Topic nhạy cảm , trước khi BQT thấy bất thường

9. hhoang86

hhoang86 Advanced Member

Bác sửa cái link đi nhé, media đấy bác, chuyện bình thường mà, ai pót link media thì vnav mà nó chả tự edit như vậy

10. Thắng Việt

1 tiếng bác ăn bì bò Nguyễn Công Trứ còn chưa đủ đã huống hồ còn những món bánh cuốn,xôi sắn,...... kia? :roll:

11. Bacuc

Bacuc Advanced Member

Bì bò ở đó , mắm tôm không thơm , dân biển gọi nôm đó là mắm cá . Mắm tôm , thực ra làm mắm tép ở Cát Bi , cuối bát còn đọng cát do hạt cát giắt vào mồm , đuôi tôm , đĩa rau thơm , xoài hành củ nhiều hơn .Và ớ đó (NCT) đắt hơn , đĩa thập cẩm nhiều bì và ít thịt .Sao không đủ , từ ga ra Chợ Cố Đạo , xong về nhà ở Cát bi :) ...Vác cái Mini điện đi lên tàu , chơi thoải mải luôn . Nếu đi tàu tối ,qua nhà hát lớn ăn canh bánh đa . Mỳ vằn thắn ơ Mê Linh giờ xuống cấp , toàn bột nêm , ăn xong rát lưỡi .Mắm tôm xịn , pha chanh đường , ớt , tý rau sống , diếp cá , tôi chơi 2 bát cơm đầy ặc , khỏi cần Proteine nào cả , hơn hẳn lão Hạc :lol:
    Bác Hhoang86 nhìn hộ cái Volume REC của 555ESX là 20K hay 100K nhé , không thể sửa được cái Link kia đâu .SONY, TECHNICS,AUREX, . . . hay làm 20K , thu từ phonobox Tube rất khó khăn điều chỉnh như ý .Hay là bác cho mượn cái 555ESX để tìm hiểu , khôgn đụng dao kéo gì cả :" Em vẫn là em , em muôn đời 55x . . . " khi trả lại :lol:

12. Thắng Việt

Hai chỗ này 10 năm trở lại đây vứt đi hết rồi bác ạ. :(
    Chính ra vằn thắn mỳ ở HP bây giờ em cũng không biết ăn ở đâu là ngon nhất đâu ạ? :roll:

13. hhoang86

hhoang86 Advanced Member

bác bấm link rồi sửa thành (http hai chấm 3 w 12345 sửa thành media) : em tưởng bác down link trên vnav này nhiều rồi chứ nhỉ :mrgreen:
    Bác qua nhà e giao lưu , số đt e vừa PM

14. Bacuc

Bacuc Advanced Member

Bác cứ đùa or miệng bác tinh quá đó thôi . Canh bánh đa ở Nhà hát lớn vẫn " mộc " lắm , chỗ Viện sản bây giờ kém hơn nhiều . Gàn đây nhất , tôi chơi 2 bát tướng , vợ 1.5 bát . Mọc tức là nước xương ninh tốt đó . Mỹ vằn thắn bây giờ bác tự nấu thôi , dưới đó , buổi sáng máy ra chợ Ga , chợ Đổ còn đồ ăn sáng chan chan húp húp ngon thôi
    Bún ngan phía phải nhà Hát lớn bây giờ cũng chán rồi sau đợt dịch gia cầm 2005 :p

15. Thắng Việt

Canh bánh đa bây giờ ăn buổi sáng có chỗ buổi sáng, buổi tối có chỗ buổi tối ngon hơn Da liễu nhiều bác ạ, bún ngan Lê Đại Hành ngon hơn nhà hát lớn nhiều bác ạ. :lol:

16. Bacuc

Bacuc Advanced Member

Ok , let try .Bác biết chỗ nào bán nứoc mắm cốt ngon và xịn không ? Đừng bảo " Đại lý x x x " nhé .
    Bác có mấy cái deck SONY vậy ?

17. Zorro

Zorro Advanced Member

Em cứ tưởng bác này đã kinh qua 555ESX rồi chứ, hóa ra là ... :lol:

18. Zorro

Zorro Advanced Member

Ok bác, nếu bác ghé em chơi thì vui rồi, hơn nữa là người thực việc thực cho nó sinh động.
    Bác thấy phương án nào thuận tiện thì cứ tiến hành thôi.
    Em cũng phải lục lại pass của Skype, ngày xưa xài thường xuyên, sau không xài nên quên pass, vì quên pass nên có tới 4 user trên Skype lận! :)

19. Bacuc

Bacuc Advanced Member

Vui quá bác nhỉ
    Mượn cả đống Deck về test chức năng thu so với cái đã mod , mở ra khám làm gì , phải không nào ? Bác có thấy tôi gắng trứớc sau như 1 không :
    Không làm vậy , tiền hậu bất nhất , sau ai tin mình khi nói : " Test và sau đó trả ngay " . Bạn bè chơi , ai cũng đều hiểu tôi là người dễ mở máy ra thay đổi bác ạ
    Vì vậy mới có câu :
    Bác đọc xem có phải khi hhoang86 nói có cái máy kém phần thu , tôi mới mượn không ?
    Chặt chẽ chưa bác ? Bác cứ bảo lưu ý kiến của mình khi cơ bản của ta khác nhau .Thật bình tĩnh , tâm thanh thản không có động cơ lạ ,thì suy xét mới thấu đáo , trình tự không đảo lộn , tránh thiên hạ đàm tiếu thêm , dù không thể cấm thiên hạ được , bác ạ .

20. Zorro

Zorro Advanced Member

Em không thấy bài viết nào của bác hhoang86 trong topic này bảo là máy này kém phần thu cả.

Bác biện hộ là bác không mở máy ra nên bác không biết được bên trong, cứ tạm cho là như vậy đi.

Nhưng những thứ nằm bên ngoài và trên mặt máy mà bác còn đi hỏi thế kia thì em chịu: Trên mặt máy có phím ghi chữ " CD Syn " không ?
    Bác đã thu thử nó để so sánh mà bác lại không biết Volume Iput có tách riêng L-R hay không: REC volume có điều chỉnh 2 kênh riêng biệt được không ?, biên độ tác dụng của nút chỉnh Bias thế nào, công tắc Tape/Source trong mạch là cơ học hay Relay? (Khi REC , bấm Monitor: Công tắc chuyển Tape/Source là cần gạt chứ không nút bấm ạh)

Nếu bác đã xài qua thì bác phải biết rõ chứ, sao lại đi hỏi như vậy?

Em chỉ thấy những điều không thật trên, thành viên đàm tiếu thì chả ai cấm được.

21. Bacuc

Bacuc Advanced Member

BÁc vẫn bị tật vội vàng làm cho thiếu sáng suốt và bĩnh tình .Tôi hiểu .Bác đọc nhé , thật thanh thản để xem cái "thành thật " .Các bài viết của bác trước đây cách nhau vài ngày 1 lần với tôi , giờ đây on line liên tục , tôi thì vẫn vậy , trả lời ngay , không phải suy nghĩ nhiều :lol: , chắc do " không thành thật " . Để tôi chuyển cái link Phim : " chuyện tử tế " dựng hơn 30 năm trước , cho bác tham khảo vậy

Thấy 555ESX gọn quá , chả buồn thử , khám phá kỹ càng nữa , giờ bác hhoang86 nói thu tốt ,nên xem lại : Do vội vàng
    Phải giữ tâm thật sáng , mới đúng chức tranh nhiệm vụ được , bác ạ .Tôi nghĩ ta đều là đàn ông ,làm chủ 1 gia đình nhỏ , bình tĩnh rất cần .

À hay tôi nhận là "không thật " như bác suy luận đi , để bác có lý nhé .Dẫu sao bác cũng là ngừoi có được sự tôn trọng của cộng đồng Cassette . OK chưa ?
    Bác nên đọc về cơ bản , sau nay , có dịp nói về Kỹ thuật nhiều hơn , bỏ qua các chi tiết vụn vặt đi bác ạ .Nếu có tìm ra được sự vụn vặn , cũng không phải là sự kiện lớn , phải không nào ? Bác xem , những cái hiểu nhầm của bác về kỹ thuật khi đọc về máy ,về kiến thức cơ bản, xong rồi , tôi có đề cập lại bao giờ đâu , phải không nào ?
    Dăm bữa nữa , làm xong cái TC-K222ESA bằng đèn (tube ) tôi sẽ trình làng để thấy tôi chỉ kỹ thuật thôi , giờ cháu nhỏ bận quá , toàn chuyện giúp vợ việc tỷ mỉ

22. Zorro

Zorro Advanced Member

Em tranh luận với bác ở đây với danh nghĩa là thành viên nhé, bác đừng coi nặng chuyện đó.
    Còn chuyện đặc thù công việc, có lúc em online nhiều, có lúc ít, bạn bè pm cho em thường xuyên ai cũng biết, không cần bác lại quy chụp là "phải suy nghĩ để tranh luận" với bác, nực cười. Bác không cần phải dạy đời ai đâu, bác hãy tự rèn bản thân bác và sống cho ra 1 con người là đủ rồi.

Em chơi thanh thản lắm bác, chơi cái gì hay thì chia sẻ với mội người, anh em có máy hư thì em sửa giúp, mod cassette thì em mod, cần thu băng cassette, thu R2R thì em thu giùm, có gì đâu mà tâm không sáng hả bác.
    Em chỉ sợ 1 điều là miệng ra rả là tâm trong sáng mà hành động thì ngược lại. Em thấy thường có những người hay đi rao giảng những thứ họ không có, rao giảng như vậy cũng chính là che dấu điều ngược lại trong chính bản thân họ.

23. Bacuc

Bacuc Advanced Member

BÁc viết là đậm 1 và đậm 2 , có phần đối lập .Máy bài viết của bác gần đây với tôi , tôi tránh có chủ ý , để coi bác như là 1 con ngừoi . Có câu chuyện vui tặng bác , để thấy tôi đã cố không xa đã vụn vặt :

" Có 2 thăng vừa bị mù , đi từ 2 hướng của 1 con đường , quà quạng , loạng choạng bất thần chúng đâm sầm vào nhau , cả 2 hốt hoảng gào ầm lên : " Tiên Sư mày , mày mù à " " .
    Hẳn bác phải hiểu mình đang dùng chung ngôn ngữ để nói , để viết và hiểu nên mới post bài , phải không nào ?

[/quote]
    Loại đó , có bác ơi . Mình tránh làm sao được loại ý , các cụ bảo " trăm họ " mà , nhiều khi mất bình tĩnh , họ mới bộc lộ Gen hay truyền thống ứng xử của dòng họ , trách họ làm gì , bác ạ . Ngôn ngữ thể hiện bản chất mà bác , các cụ dạy : " Lời ăn , tiếng nói " là vậy đó , bác
    Bác nên đọc vê cơ bản , tập trung vào kỹ thuật để biết và hiểu các máy móc mình đang có , tránh hiểu lầm ,rốt cuộc tự làm mình bực bội
    Mà tôi nói là trong sáng để tranh luận , chứ cuộc sống thì muôn màu : " Đi với bụt mặc Cà Sa , đi với Ma , mặc áo giấy "
    Bác hết thắc mắc "kỹ thuật riêng" thì nên dừng , đọc tiếp chơi tiếp thôi ,có chuyện gì đâu :lol:
    Tôi hơi bướng , nhưng bướng đúng , làm cho không cãi được cãi sai , nên thành sự :D , nhưng có chủ động trêu chọc ai đâu , đúng không nào ?

24. khuehn

khuehn Advanced Member

Theo mình thì 2 bác đều có cá tính tuy nhiên ở đây đã đậu phộng đường hơi xa rồi đấy, diễn đàn để giao lưu, học hỏi, giải trí mỗi khi vào là thấy vui vẻ và phấn khởi nếu cứ thế này thì mất vui, có lẽ nên chém gió như thế này ở mục Cafe thì hơn, mong 2 bác hạ hỏa giữ hòa khí
    @mod thấy chỗ nào không ăn nhập, liên quan đến chủ đề nên lược bớt

25. Bacuc

Bacuc Advanced Member

Mình tin bác là bác nói có phần đúng , nhưng cá tính phải tuân thủ tổ chức , ở đây là 4R , các bài của tôi hoàn toàn kỹ thuật , không xa đà, cụ thể , bài cuối cùng với bác Zo là 21/03/2013 , nay là 05/04/2013 , bác ấy hiểu sai hàng loạt vấn đề , kể cả thuyết minh máy đang có or đã đọc và đã dừng .Nay vì đọc không kỹ , lấy lại các chi tiết nhỏ , cũng đã được giải thích đày đủ cặn kẽ , ôn hoà .
    Từ khi tôi tham gia 4R , chưa bao giờ tôi chủ động trêu chọc ai , thách thức ai , bác ạ .Chúng (các bài ) chỉ gồm các thông tin kỹ thuật, vài câu chuyện vui để làm dịu căng thẳng nếu đó là sự hiểu lầm .Nhưng khi quá ranh giới , cần chỉ ra đã quá phần KỸ THUẬT rồi đấy .BÁc có thể xem các bài của tôi gần đây có sự bực dọc qua ngôn từ một cách chủ động đâu
    Tôi chính là ngừoi đề nghị " bảo lưu ý kiến riêng khi khác cơ bản " , đấy là cách giữ hoà khí , dù đã chỉ ra những điểm bị hiểu lầm
    Dù sao , thì tôi cũng xin lỗi chú bác ,anh em vì đã trót theo 1 số chi tiết phi kỹ thuật , sau khi chủ động tránh né

Share This Page

Loading...