Mong các bác giúp đỡ Marantz pm-15s2

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by NguyenNgoc_01, 18/5/12.

1. NguyenNgoc_01

NguyenNgoc_01 Advanced Member

Em đang có nhu cầu mua amply để nghe nhạc và có nhắm tới em PM-15s2 . Em có tìm kiếm thông tin giá mới trên mạng nhưng gặp rất nhiều lo ngại vì thấy giá mỗi nơi một khác giao động từ ngoài 33 triệu cho đến ngoài 50 triệu. Vậy các bác ghé qua biết về giá tihì chỉ giúp em giá mới và luôn giá hàng đã qua sử dụng thì tốt quá ạ . Em xin được trân thành cảm ơn tới toàn thể gia đình vnav :)

Tags:
  2. NguyenNgoc_01

E mong sớm nhận được góp ý của bác bác !

3. NguyenNgoc_01

Em thấy diễn đàn dạo này buồn chán ghê . Phần lơn những topic thể hiện sự tiềm ẩn xúc tiến thương mại đằng sau thì thấy comen hào hứng quá ! để treo topic vậy :)

Attached Files:

4. threshold1906

threshold1906 Advanced Member

marantz đời mới thiết kế thì rất đẹp nhưng không hay bằng đời cũ đâu bạn à, chúng xuống giá rất nhanh, các linh kiện thì toàn thái lan và đài loan sản xuất thôi, với 20 -30 tr thì có quá nhiều lựa chọn bác à.

5. NguyenNgoc_01

Dạ vâng em cũng được một số bác tư vấn là nhu vậy . KHả năng đợt này em sẽ kiếm mấy em hàng dùng rồi đời năm 2005 trở về vì thấy nhiều bác nói hàng trước năm 2005 mới có hàng xin và chất lượng tốt hơn hàng đời mới bây giờ . Em xin cảm ơn lời góp ý của bác :) . Em vẫn cần thêm lời tư vấn của các bác để quyết định của em được chuẩn xác hơn ạ .

6. tranluong

tranluong Advanced Member

PM15S1 cũng là một trong những con amp đáng chơi của MR đó bác.

7. NguyenNgoc_01

..............................................

8. genevebxl0811

genevebxl0811 Advanced Member

bác hỏi về ampli thì phải sang box về ampli chứ sao lại post trong box về nguồn phát, các bác ấy ko trả lời là đúng rồi, bác nhờ mod chuyển là topic của bác lại xôm ngay í mà :D Về thắc mắc của bác em xin mạo muội có ý kiến thế này:

- Bác phải cho biết đồ bác đang có (loa, nguồn phát, dây dợ, phòng ốc) và dòng nhạc bác hay/muốn nghe thì mới biết được con ampli mà bác đang ngắm có "hợp" hay ko.
    - Con PM15s1 là một con hạng gấu của Mr, lại là dòng đời mới nên số lượng người từng chơi qua ít hơn các dòng phổ thông và đời sâu hơn, chưa chơi (như em) thì chả dám có ý kiến mà chỉ ngồi hóng thôi ạ.
    - Theo xu thế chung hiện nay thì các sản phẩm đều phải sử dụng linh kiện được sản xuất ở nước thứ ba (tỷ lệ thì tùy loại) để giảm giá thành, tăng sức cạnh tranh. Ngay cả Boeing còn có linh kiện made in china thì bác lăn tăn làm gì chuyện ruột gan em Mr kia là đồ Thái hay Sing. Khi nào một con amp sản xuất năm 70 mà có linh kiện Thái bên trong thì bác hãy thắc mắc.
    - Đồ 2nd hand thì ko có giá chuẩn nào cả, nó phụ thuộc vào tình trạng cụ thể của từng món đồ (cũ/mới, hỏng hóc, xước xát, mod thêm đồ gì ko...). Bác phải xem tận mặt để xem ngoại hình, xem được nội thất càng tốt, thử mọi chức năng để test tình trạng hoạt động thì mới biết cái giá người bán đưa ra là đắt hay rẻ.
    - Về cơ bản, ampli nối với loa, nguồn phát qua dây dẫn thì sẽ "chơi" được hết, còn hay hay ko phải tự tai bác đánh giá, người khác thấy hay nhưng thực tế bác nghe chưa chắc đã hay và ngược lại.

9. marantzpm15

marantzpm15 Advanced Member

Marantz pm 15s1 là một amp khá đẹp vẽ ngoài nhìn rất hiện đại với một màn hình tròn hiển thị số nhìn rất sang nhưng tất cả chỉ có thế. ruột gan em nó nhìn rất ấn tượng nhưng nghe thì chỉ tầm tầm. Mình dùng khoảng 1 năm thì cho em nó lên đường. Ghép với BW 684, 704 tiếng nghe cũng tạm, Ghép với tannoy system 10 tiếng bass hơi yếu. Chỉ khi chơi bi amp dùng 2 amp 15s1 ghép với BW 684 tiếng nghe mới khá lên. Lúc mình tiễn em nó giá có 12 tr có thùng bọng hẳn hoi. giá bây giờ lên chóng mặt quá không đáng để chơi. Để trưng bày trong phòng khách thích hợp hơn. Vài lời cùng chủ thớt :mrgreen:

10. tranluong

Tùy bác chọn thôi chứ em thì em chọn PM99se. 15S1 nếu thật đẹp thì khoảng 20tr là mua được. Tầm tiền này bác cũng có thể mua được PM94L, cũng là một lựa chọn theo em là hơn 15S1.

11. NguyenNgoc_01

Dạ thưa bác là em đang dùng epos 14 bác ạ , nguồn phát em đang dùng tạm đầu dvd pioneer mua ở siêu thị . Thể lọa nhạc em hay nghe thuộc dòng nhạc nhạc chữ tình và nhạc vàng ..hiện tại em hay nghe ca sỹ : lệ quyên,bằng kiều và như quỳnh . Phòng của em khoảng 16 m2 có ít đồ đạc bác ạ .
    Em trân thành cảm ơn bác đã nhiệt tính chỉ bảo ạ.

Attached Files:

12. NguyenNgoc_01

Theo như những trải nghiệm của bác thì em marantz 15s1 này về tổng thể là đẹp người mà nết thì chưa được đẹp đúng không ạ . Bác chỉ luôn giúp em sự khác biệt của 15s1 và 15s2 được không ạ .Nếu bác đã chơi qua mấy em 14sa và 99se thì cho em xin ý kiến so sánh với em 15s2 bác nhé . E trân thành cảm ơn bác ạ.

13. NguyenNgoc_01

Dạ vâng em cảm ơn bác ạ . Tiện đây bác coi thử luôn giúp em về sự phối ghép của 99se và 94L với cấu hình của em ở trên xem có phù hợp với thể loại nhạc em thường nghe không ạ.

14. marantzpm15

marantzpm15 Advanced Member

14SA mình có nghe qua . Amp này phần trầm nghe khá hơn 15s1 một chút nhìn cũng đẹp công suất cũng lớn hơn, nhưng cái dvd Pioneer này nghe làm sao hay được. Âm thanh nó gò bó âm thanh cứ chụm lại một chỗ nên đầu tư một đầu CD tiếng khá một chút( Arcam 8 SE, Teac 10 ...) + 14SA thì tiếng mới khá được. chúc vui

15. NguyenNgoc_01

Dạ vâng vì kinh phí cũng từ từ nên em đang tính sắm amply trước , tất nhiên là sau 1 thời gian ngắn hoặc hưng phấn em có thể sẽ sắm ngay em 8se hoặc teac 10 về nhưng có điều mà đối với em là rất cần thiết là âm thanh lan tỏa . em không rành về kỹ thuật nên mong bác và toàn thể các bác trên vnav tư vấn giúp em là trong mấy em amply trên em nào cho ra âm hình rông ( theo em hiểu là sự lan tỏa về âm thanh) nhất . Em tìm kiếm cái âm thanh mà mình cảm giác nó lan tỏa rộng,tràn ngập dù mình đứng ở đâu trong phạm trù 16m2 của nhà mình .
    Em không rành lắm về chuyên môn của audio nên có gì không phải mong các bác bỏ qua cho ạ và mong được sự chỉ bảo tận tình của các bác ạ .

16. paul

paul Advanced Member

Theo ý kiến của em thì Amps Marantz sẽ ko phải là đối tác tốt với Epos 14 đâu và nhất là cặp loa này sẽ ko thích hợp lắm với loại nhạc mà bác đang nghe.

17. NguyenNgoc_01

Vâng vậy theo bác thì dòng bookshel châu âu có em nào phù hợp với dòng nhạc em hay nghe không ạ .

18. genevebxl0811

genevebxl0811 Advanced Member

vấn đề là bác có bao nhiêu đạn và bác đã chốt amp chưa? Nếu bác vẫn ngắm em Mr pm15s2 thì nên kiếm cặp Kef iQ30 là chuẩn. Chỉ e bác ko thích em nó made in China thôi.

19. NguyenNgoc_01

Đạn của em giới hạn trong phạm vi 25t bác ạ . trong ngân sách như vậy bác có đề cử em nào hay trong tầm giá không ạ

20. paul

paul Advanced Member

Bác tìm mấy cặp loa BS châu Âu đời cổ sx vào những năm 70-80's độ nhạy cao,ghép với amp đèn để nghe nhạc vàng và trữ tình là hết thuốc. :D

21. BTP

BTP Advanced Member

Bác Paul có thể cho xin tên vài mo-de k ạ? Loa BS châu Âu cổ thì E chưa thấy nhưng E có nghe qua loa BSR (Mỹ quốc), k biết là BS của bác gợi ý và BSR có thân thích gì với nhau k bác nhỉ?

22. tranluong

Em nghĩ là có phải tầm hàng hiếm thế không bác Paul? Phổ thông cũng nhiều cặp chơi hay mà. JBL L100C và Lux L100 chẳng hạn, Nhạc vàng cũng phê, nâng đời lại dễ.

23. NguyenNgoc_01

Bác tìm mấy cặp loa BS châu Âu đời cổ sx vào những năm 70-80's độ nhạy cao,ghép với amp đèn để nghe nhạc vàng và trữ tình là hết thuốc. :D[/quote]
    Em nghĩ là có phải tầm hàng hiếm thế không bác Paul? Phổ thông cũng nhiều cặp chơi hay mà. JBL L100C và Lux L100 chẳng hạn, Nhạc vàng cũng phê, nâng đời lại dễ.[/quote]

Phòng của em diện tích khiêm tốn nên phương án L100 không khả thi bác ạ . Em chỉ lưu ý đến bookshel thôi bác ạ .
    Em vẫn cần thêm ý kiến của các bác về pm-15s2 và em đang tính sắm luôn sa-15s2 cho đồng bộ ạ :)

24. tranluong

Bác đã ưng rồi và sẵn đạn thì cứ múc thôi bác à, nhiều anh em mơ ước cả cặp 15s2 này đấy. PM15s2 em thấy có shop trong diễn đàn mình đang bán 44tr, mới.

25. paul

paul Advanced Member

Có lẽ bác NguyenNgoc_01 nhầm với PM 15 rồi.15S2 và 15(trơn)khác nhau nhiều lắm bác ạ.

Share This Page

Loading...