Mong các bác giúp đỡ Marantz pm-15s2

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by NguyenNgoc_01, 18/5/12.

1. chichchoe

chichchoe Advanced Member

Nếu bác mua marantz 15s1 thì nên mua marantz 14sa, theo e thì e 14sa hình thức đẹp hơn dễ ghép loa hơn và sau này thanh lý cũng dễ hơn đó bác, còn bác vẫn thích hàng đời mới gần đây thì làm luôn e marantz 11s1 hàng sài rồi đẳng cấp hơn mấy e này nhiều. Mà bác nên mượn về ghép thử xem có hợp với loa epos 14 của bac k vì e thấy các bác hay ghép với arcam :D

2. tranluong

tranluong Advanced Member

14sa (14sa ver2) sao sánh được 15s1 hả bác? 11s1 thi lại cao hơn rồi.

3. tranluong

Em có thấy bác ấy nhầm đâu bác?

4. paul

paul Advanced Member

Vậy thì em nhầm. :D

5. chichchoe

chichchoe Advanced Member

Ý bác là mar 15s1 hay hơn 14sa, bác có thể nói cụ thể hơn đc k ạ, còn e thấy mar 14sa công suất 100w dễ ghép loa hơn mar15s1 cs có 90w, dải trầm sẽ hay hơn nhất là ghép với loa bookself. Hình thức mar 15s1 thì trông đời mới hơn nhưng trông hơi mỏng, e 14sa thì dày dặn hơn nhìn trông phê hơn :mrgreen: , cuối cùng nếu thanh khoản thì cũng ra đi nhanh hơn. Theo e bác chủ nếu thích chơi amp mar thì nên tích lúa làm e mar11s1 thì đỡ phải lăn tăn chơi đc lâu dài hơn. Trên đây là vài ý kiến cá nhân của e thôi ạ :D

6. tranluong

Em nghĩ là 14SA (14SAver2) không so được với 15S1 là vì trước đây em cũng tầm con này, khi em hỏi người bán (2 người - họ bán rồi) thì họ khuyên không nên chơi vì công suất yếu xìu, giải trầm kém, bass không có lực, từ đó em cũng thôi không nghĩ về con này nữa.

7. BTP

BTP Advanced Member

PM 15 và PM-15s2 cùng ở mức trên 40 chục (có sai số ba hay dăm triệu) thì nên chọn em nào bác nhỉ?

8. tranluong

Hôm trước em xem trên Shop nào em không nhớ, hình như là Đức Audio thì phải, nhưng thấy ghi là hàng mới chứ không phải dùng rồi bác ạ. PM15 trơn giờ cũng trên 40 rồi hở bác? Sợ quá. Mà lâu lắm rồi em không thấy shop nào bán PM15 cả nên không biết giá, chỉ thấy Marantz CD 15 thì vẫn có, giá 33tr. Em thắc mắc là không biết em nó còn xứng với đồng tiền nữa không nhỉ? Nhưng mà so sánh 2 em này thì em nghĩ nhiều anh em vẫn chọn 15 trơn.

9. NguyenNgoc_01

NguyenNgoc_01 Advanced Member

..............................................................

10. trunglaminh

trunglaminh Advanced Member

Loa của bác không phải là đối tác tốt cho dòng nhạc bác ưa thích, bác đã thử pm 15s2 mà vẫn chưa đạt yêu cầu, không khéo 1 tiền gà 3 tiền thóc. Bác thích tiếng bass sâu thì Amply MR cũng không đáp ứng tốt được vì chất âm của MR nói chung là" dầy dặn, ấm áp" !

11. cusuc

cusuc Advanced Member

Re: Mong các bác giúp đỡ Marantz pm-15s2
    Gửi bàigửi bởi tranluong » 23 Tháng 5 2012, 11:03
    NguyenNgoc_01 đã viết:
    tranluong đã viết:
    Hình như bác chủ bị nhầm box. PM15S1 cũng là một trong những con amp đáng chơi của MR đó bác.

Dạ em pm15s1 đúng là amply em cần tìm bác ạ vì em thấy trong topic fan club cũng thấy nhiều người khen . Nhưng qua tìm hiểu thì lại có vài bác nói với em là ruột gan của em 15s1 này chủ yếu của thái lan hay singapho sản xuất bác ạ . Và điều thú vị nữa là có 1 bác phân tích cho em là mấy em marantz này chỉ phù hợp với loa bass ngoài 20cm và đánh khá hay,còn loa bass khoảng 16cm trở về đánh không ra , phải kiếm amply của châu âu .Em đang dùng đôi loa bookshel của châu âu bass chỉ tầm 16cm , 6 ôm , 87db , 100wat/loa liệu có chơi được bằng marantz 15s1 or pm 99se hoặc 14sa không các bác . Trong 3 em amply trên thì em nào nhỉnh hơn vậy các bác ?Tiện đây các bác cho em hỏi luôn là nếu em 15s1 này hàng còn đẹp thì giá thị trường bây giờ khoảng bao nhiêu tiền vậy ạ . Em xin trân thành cảm ơn tất cả lời góp ý quý báu của các bác ạ :)

Tùy bác chọn thôi chứ em thì em chọn PM99se. 15S1 nếu thật đẹp thì khoảng 20tr là mua được. Tầm tiền này bác cũng có thể mua được PM94L, cũng là một lựa chọn theo em là hơn 15S1.
    Hay hay không hay là ở tai mỗi người!

trời ơi bác khuyên ng ta chơi loa cổ hat loa đời mời kể cả loa cổ mà cs chỉ 100-150w 4-8 om nên chọn 15s1 . theo em biết thì pm94 ra công suát khá khoẻ đục ấm và dày đần , 99se tiếng sáng chi tiết và gắt yếu kinh khủng ...nêu bác muốn choi chất âm trong và nhac tính cao gần đèn nên chọn 15s1 tránh mấy ô cụ pm16-15-90-94-99se đi giờ ai chơi mấy hàng natf mang buc vào nguoi tất cả các âm ly này tôi đã chơi cách đây hơn 10 năm

Share This Page

Loading...