Monitor Audio speaker fan club

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by nhacvang2009, 29/11/09.

1. tranhuu

tranhuu Advanced Member

Các Bác cho em hỏi tí, em có con Amy accam alpha 10 đang muốn tìm cặp loa monitor audio nào tầm giá 7-8tr (hàng đã qua xử dụng) để nghe nhạc quốc tế nhẹ nhàng thì nên chọn model nào là hợp lý,rất cảm ơn các Bác.

2. mai_le_thien

mai_le_thien Advanced Member

Bác nào đã từng chơi/nghe đôi silver 8 che em hỏi tý, nó hợp với amply nào và giá khoảng bao nhiêu.
    Xin cảm ơn

3. mvinhtoan

mvinhtoan Advanced Member

Bác kiếm NAD 375bee đánh tơi bời luôn, giá 2nd tầm 15-17tr.

4. Lesailes

Lesailes Approved Member

Em đang chơi đôi RX8 và đã từng nghe silver 8 tại shop. Theo cảm nhận của e thì Cambridge (CXA 80) cho âm thanh trong trẻo, dải cao tốt nhưng tiếng vocal thì hơi mỏng; Marantz pm7005 cho chất âm ấm và dày hơn, nghe nhạc trữ tình vocal nhẹ nhàng kiểu Lệ Quyên, Như Quỳnh hay Norah, Carol, Yao... rất hợp, tuy nhiên có thể do thiếu công suất nên tiếng bass đôi khi bị ù rền; Nad 375bee thì được tiếng bass tròn nhưng âm thanh hơi bị khô, ko hợp với loại trữ tình vocal.

Một số bác đã chơi VINCENT SP331, Unico Secondo hay Luxman 550AII thì khen hay hơn và kiểm soát bass tốt hơn. Một số thông tin cho bác tham khảo.

5. mai_le_thien

mai_le_thien Advanced Member

Thanks 2 bác. Đôi này không phải là silver 8 mới ra gần đây đâu ạ. Nó là s8'i: bass có núm màu vàng... (đời cũ)
    Em chưa nghe đôi này nên không biết thế nào

Attached Files:

Adam Nguyen82 likes this.
  6. TuanToyota

TuanToyota Approved Member

Bác dùng MA gold 7, bác đánh đồ gì hay nhất ạ?

7. Trần Đức Tuấn

Trần Đức Tuấn Approved Member

E đang có em Bronze 6 mới mua ở Thiên Hà nó là nâng cấp của dòng Rx bác có thích thì giao lưu

8. Trần Đức Tuấn

9. tranthuy

tranthuy Advanced Member

Cả 3 amp trên mình từng trải nghiệm với RX8, riêng Luxman 550AII là amp hay nhưng không hợp với rx8, còn lai hai em kia thì ok.

Lesailes likes this.
  10. chichchoe

chichchoe Advanced Member

Trước e có ghép e này với nhiều amply nhưng với Luxman 550AII theo e nghe khá hay, e thích hơn cả unico secondo với dòng nhạc Việt, trữ tình. Ko biết bác tranthuy phối ghép với CD gì vậy ạ

11. Aeolus Kratos

Aeolus Kratos Advanced Member

hào các bác,

em xin gia nhập hội với con Monitor Audio Silver 2. Em đang đánh với Arcam và Rotel kết quả khá tốt các bác ạ

Trân trọng

12. cuongnh81

cuongnh81 Advanced Member

Em muốn trải nghiệm, bác nào có dư silver 1 hay silver 2 mà muốn lên đời thì hú em với nhé!

13. tranthuy

tranthuy Advanced Member

L
    Luc truoc minh ghep oppo 95, jolida jd100, accu dp55

14. chichchoe

Chào bác tranthuy, trước e có ghép với những CD sau: sony XA7ES, Philip 500R, Naim 3.5, Teac 25, Pioneer T07A, amply thì Accuphase 305, Marantz pm14SA, Luxman 550AII, còn đi nghe ké thêm unico secondo, cambrige 840 và một số amply cả đèn nữa e cũng ko nhớ rõ nhưng tai e thấy hợp với LM 550AII, tiếng bass control rất tốt. Mà e thấy amply này ko dễ ghép CD lắm, theo e hợp nhất là CD Pioneer T07A, xong đến Teac 25, còn mấy CD còn lại nghe rất chán. E nghĩ gu nghe nhạc thì mỗi người một kiểu nên cũng khó có công thức chung, trên đây là vài trải nghiệm chủ quan của e thôi ạ. Thân!

Lesailes likes this.
  15. tranthuy

tranthuy Advanced Member

Amp này đúng là hơi khó phối đầu CD, nhất là cd đèn, con jolida lúc trước của mình cũng là cd đèn, ghép với một số amp khác cho tiếng tốt, nhưng với 550Aii thì khó nghe quá, accu thì tiếng ướt át và thiếu mạnh mẽ, cuối cùng Oppo là hợp nhất với mình trong 3 con trên.

16. chichchoe

Bây giờ e thấy hợp nhất lại là con DVD còi của e, nghe đc nhiều loại nhạc hơn con CD Pioneer T07A mà vẫn có độ mềm mại cần thiết;), con T07A cũng là con hay trong tầm giá khi nghe nhạc vàng nhưng nhiều bài e cảm giác nó hơi khó nghe kiểu ko theo kịp tốc độ của bài hát:D . Mua CDP ngại nhất là vấn đề mắt đọc ko như loa và amply, mắt CD thì e thấy bán nhiều còn mắt mấy con DVD Pioneer này có vẻ hiếm e chưa thấy ai bán:(

17. Trần Đức Tuấn

Em đang muốn bán đôi MA Bronze 6 mới mua. Ae nào muốn trải nghiệm ới em. Tuấn 0915334088

18. lacthien81

lacthien81 Advanced Member

E MỚI ĐƯỢC TẶNG CẶP LOA MONITOR BRONZE 2, VỀ NGHE THỬ THẤY CHẤT ÂM RẤT TỐT, DỄ GHÉP AMPLY.

19. TITAN07

TITAN07 New Member

bác đã bán chưa??

20. Meodoian

Meodoian New Member

Các bác cho em hỏi Silver 6 nghe nhạc giao hưởng, vocal, trữ tình ok ko ạ. Con này thì ghép với chú amp nào ok. Hôm nọ em chốt đc quả Focal, ưng hơn BW mà thấy báo lại là ko phù hợp thời tiết xứ Vịt nên hay bị bong. Mà em thấy miếng ốp sùi sùi thật. Nên giờ em đang tính sang quả Silver 6 ạ :)

21. phuongaudio

phuongaudio Advanced Member

Bác Meodoian ơi, em có một số điều mắt thấy tai nghe muốn chia xẻ như sau: em có mua loa Silver 6 và đôi tai kém cỏi của em thấy: nó nghe nhạc vocal, trữ tình ổn đấy.Giao hưởng em không nghe vì không đủ trình nhưng vài bài cổ điển piano, harp thì em thấy nó thể hiện tốt
    1.Ở cửa hàng họ ghép với:
    -Bộ Denon CD & Amp 1520 AE: nghe trong trẻo, chi tiết, sôi động
    -Bộ CD Cambride (em không nhớ số hiệu) và Amp Unico Primo hibrid: ấm áp, chi tiết, chậm rãi
    2.Ở nhà em: không có điều kiện nên đã ghép và chậm rãi nâng cấp như sau:
    -CD Marantz 7003 & Amp Marantz các đời PM 80: nghe tạm, trung âm tạm được ; PM 88SE nghe khá cân bằng 3 dải, chặt chẽ , PM 88aSE: dải cao hay, dải trầm kém 88SE nhưng vẫn hơn 80; PM 95: cân bằng ba dải, chặt chẽ mạnh mẽ, đây là ampli em ưng ý nhất nhưng nó vừa bị đi viện
    -CD Marantz 7003 & ampli Denon 2000AE: giải pháp tình thế nhưng cũng có điểm hay. Cách điều chỉnh hay nhất là: để ampli ở chế độ Source Direct: âm thanh tuy không ngọt ngào như Marantz PM 95 cũng khá mềm mại, trong trẻo và chi tiết
    Theo em bác cũng nên đầu tư đầu CD có chất tiếng hay một chút
    3.Các bác trên diễn đàn: bác có thể đọc trong topic này, theo em được biết có một số bác ghép với Arcam Diva 90, Audiolap 8000S

Em chỉ biết vậy, chúc bác thành công

Last edited: 4/8/17
    Meodoian likes this.
  22. Meodoian

Meodoian New Member

Bác tư vấn quá chi tiết hehe, em cảm ơn bác nhé :)

23. ProArmy01

ProArmy01 Advanced Member

E xin phép nhờ các Cụ: Hiện e đang có nhu cầu kiếm 1 cặp MONITOR AUDIO BRONZE 2( Hoặc MONITOR AUDIO BRONZE BX2 cũng đc ạ), Cụ nào cần bán thì ới e với ạ!
    PS: E ở khu vực Hà Nội.

Last edited: 5/8/17
  24. vinagoh

vinagoh Advanced Member

Chia sẻ cùng các Bác:
    Mình có cặp RX8 đã lâu, vào topic này nhờ tư vấn amp cũng chưa kiếm được amp nào hợp.
    Hôm trước có nhắm con Marantz pm-14sa, nhưng rồi mượn được con Marantz pm-15 về ghép thử.....thôi rồi, cái chất âm mình cần là đây, sau bao lâu tìm kiếm. :p
    Tiếng bass tròn mềm mại nhưng sâu, mid thì dày và ngọt ngào, dãy cao tí tách nhưng kg chói. Tổng thể độ động tốt, trường âm rộng.... Nghe hết cả CD mà vẩn chưa muốn tắt. :D
    Hiện tại dùng Oppo làm transport, DA audiolab 8000.
    Hôm rồi ghép thử Oppo đánh trực tiếp ra amp cũng khá hay.
    Dòng nhạc sở thích là nhạc Việt, dân ca, trữ tình nhẹ nhàng. :)

Lesailes likes this.
  25. Lesailes

Lesailes Approved Member

Chúc mừng bác @vinagoh sau bao năm mòn mõi tìm kiếm đợi chờ :D. Chắc giờ cứ mỗi lần nghe nhạc bác lại "giá như" ngày ấy mình biết sớm hơn :p.

vinagoh likes this.

Share This Page

Loading...