Mordaunt-Short Spearker FC

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by secondhand_audiophile, 13/1/09.

1. secondhand_audiophile

secondhand_audiophile Advanced Member

British sound FC rộng và NỚN quá, e mở topic này cho các anh em sở hữu loa Mordaunt-Short này giao lưu học hỏi.
    E mở đầu với cặp loa Mordaunt-Short MS5.40 nhà e và đường link cũ bên topic "Loa":
    viewtopic.php?f=20&t=9065

Tags:
  2. nhoc me may

nhoc me may Advanced Member

Cho em tham gia với ! Em có 1 cặp Mordaunt Short MS40i, dòng MS này đặc sệt chất giọng Ăng-lê, tiếng mid rất hay và đặc biệt là khá hay trong tầm tiền trung bình nên dù đã có loa mắc tiền hơn nhưng em vẫn giữ lại để lâu lâu nghe lại mặc dù nhà đã quá chật ạ!

3. secondhand_audiophile

Bác phối ghép MS40 vói AL và CDP gì vậy bác? Hôm nào qua e thi đấu với loa của e đê :)

4. DucMinh

DucMinh Advanced Member

Chúc mừng các bác trong Mordaunt short FC, em cũng đang mơ ước có cặp MS-40i hoặc MS-50i để tham gia FC với các bác.

5. nhoc me may

Dạ em ở SG anh ơi! Trước đây và bây giờ em vẫn ghép lung tung cả lên nhưng được cái loa nhà em dễ ghép lắm: Marantz PM84D cũng ưng, Amply đèn DIY EL34Se còi em nó cũng hổng từ chối hay tại em tai trâu nên hổng phân biệt nổi nữa!Hiện em đang cho em nó "quoánh" chung với 1 em siêu tép Sansui nữa cho thêm tí leng keng nũa ạ! Xin các bác đã và đang có chơi qua dòng Mordaunt Short cho thêm vài ý kiến ạ!

6. low_end

low_end Advanced Member

84D chơi đc hả bác? Vậy Marantz PM74D chắc cũng có thể ghép hợp với Modun short MS50 đấy bác nhỉ?

7. xda160

xda160 Advanced Member

Em cũng có 1 cặp loa bookshel MS.25, đã ghép thử với Sansui 607X Decade, Marantz PM54, receiver denon 2805, Pre-pow Rotel 1070.

Cảm nhận của em là tiếng mid và tep rất hay nhưng khó điều khiển tiếng bass vì là loa thùng kín, với đĩa phối âm ko tốt là tiếng bass nó cứ cục cục. Phải đến Rotel thì bass mềm 1 cách đáng ngạc nhiên :D nhưng tiếng hơi sáng. Chắc là do CDP Sony nên chưa hợp.

Sắp tới cho em này tạm làm surround :lol:

8. secondhand_audiophile

Bác cho e Mordaunt-Short MS40i hát bàng âmly gì bác? Bác chi sẻ cho anh em nhé.

9. paul

paul Advanced Member

Chào các bác!
    Nếu chơi MS 40/40i- 50/50i/50.4/50.5.Em đề cử Luxman 550,Pioneer A90D/91D,Onkyo A 919 và Marantz PM 84/84D hay 94.Với em thì thấy L 550 là em thấy thích nhất vì rất hợp với gu ngọt ngào,ấm áp nhưng lưu ý nên chơi Cd tiếng sáng 1 chút như Pioneer hay Teac.Sau đó là Onkyo A 919 dùng với Cd tiếng ấm áp ngọt ngào và dầy dặn như Marantz hay Denon 3xxx.Các bác cứ thử xem sao nhé.Nếu ko thấy hay thì đừng mắng em. :D
    Chúc các bác vui.

Thân.

10. nhoc me may

Em hiện đang tạm "quoánh" MS40i với ampli đèn EL34SE DIY, em này đã được trình diện trong box TB Group đấy ạ!Nghe tiếng cũng được nhưng phần Bas thì :? vì ampli em "gồng" hết sức mà chỉ có 4.5W hà :eek:ops. Em cũng nhất trí theo bác Paul là dùng Luxman 550 "quoánh" MS 40, 50... theo "gu" ngọt ngào truyền cảm ạ :lol:

11. SG_Blue

SG_Blue Approved Member

Chào fan MS...
    E chắc cổ hủ lắm đây vì chung tình với MS-50 đã hơn chục năm rồi... nó cũng là "người tình" đầu tiên của E... E oánh nó với Denon 890D... do ko có đk được nghe phối ghép các dòng khác nhiều nên tạm hài lòng vói em nó... mong có dịp trao đổi cùng các bác...
    Happy New Year!!!

12. houk6i

houk6i Advanced Member

E có cặp loa Mordaunt-Short MS5.40 xin gia nhập cùng gia đình Mordaunt-Short. Cặp loa này sản xuất vào năm 1992, 2 loa bass, 1 treple, floorstanding, bi-wire. Cặp loa này e tìm kiếm thông tin trên mạng không có, bác nào dùng rồi chia sẻ cho e cách phối ghép với ạ. E nghe jazz, vocal, trữ tình là chính.

13. gà_audio

gà_audio Advanced Member

em cũng đang tính mua mordaunt short nghe thử,không biết cặp ms20 như thế nào các bác nhỉ?có dễ phối ghép không?

14. cafesound

cafesound Advanced Member

em đnag sở hữu cặp MS 300 thùng kín, tiếng tốt nhưng cũng khá khó đánh các bác ạ. Em xin nhập hội luôn

15. tienlavotan

tienlavotan Advanced Member

Em cũng có 1 cặp loa bookshel HT.30, đang ghép với Arcam 5 .Cảm nhận của em là tiếng mid và tep rất hay ,bass nhẹ nhàng-Thích hợp phòng ngủ các bác ah :D

16. thichngonbore

thichngonbore Approved Member

mình cũng rất rất thích Mordaunt short, nhưng chẳng có cái nào để nhập hội với anh em :). Bác nào có MS 40, hay MS 50, muốn nâng cấp thì ới mình một tiếng để mình có cơ hội vào "Bang" của các bác nhé! (mình ở Sài Gòn). 0903614176

17. Thichduthu

Thichduthu Advanced Member

MS-3.10 => ấn tượng khó phai.
    trước dùng qua 2 đôi Mordaunt-short MS-3.10 "ultra bookself":
    - nhỏ, hay, dễ đánh, tiếng người nhớn, gặp đừng nên bỏ qua.

18. thichngonbore

thichngonbore Approved Member

Bác Thích "tả pí lù" ơi, bác có "giật" của ai được một cặp loa nhỏ tiếng người lớn đó để lại cho em đi?

19. Sonus Sonny

Sonus Sonny Advanced Member

Các Fan MS ơi, ai có MS50, 40 thì để lại cho em để em nhập hội cho vui đi :D.

20. BBIN

BBIN Approved Member

Mới đem về 1 cặp MS30i đang đánh với Luxman L80V, Cd Philips 750, nhìn chung trere nhuyển, tiếng mix rất hay nhưng tiếng bass thì cảm giác hơi thiếu thiếu. AE nào biết thông số của cặp loa này thì cho biết, cám ơn trước !

21. paul

paul Advanced Member

Chào bác!
    Đây là Specification của MS 30i
    -50-20KHz/8 Ohms/90 dB.Yêu cầu cs Amp 15-100watts-Kích thước :425x250x280(H/W/D).trọng lượng 8,8kg-1 loa mid-bass 200mm/1 treble dome nhôm 25mm.
    Chúc bác vui với cặp loa mới.

22. freeman1

freeman1 Advanced Member

Ôi sao MS FC có vẻ vắng lặng thế nhỉ?
    Hôm trước em có đi qua một cửa hàng thấy có đôi MS 40i nhìn cũng đẹp. Bác nào đã dùng xin cho em tí review với. Em đang định mua em này về ghép với Arcam delta 290+ cdp arcam 5+ ko biết có hợp ko các ác nhỉ? Vì đều là Ăng lê mà.
    Xin các bác cho em lời khuyên.

23. ngoctieutu

ngoctieutu Advanced Member

Cắm Rút Hội Nhiều chuyện Quận. Kẹt xe Thành phố
    Ghép Arcam cũng được bác ạ. MS 40i cũng lá một cặp loa hay trong tầm tiền. Đồ Anh thì hợp với loa Anh quá rồi

24. suluu72

suluu72 Advanced Member

25. freeman1

freeman1 Advanced Member

Cảm ơn bác đã quan tâm. Hôm vừa rồi em đọc thấy mấy bác nói là Arcam delta 290 độ động gì đó ko cao, ko biết ghép với ms thì thế nào nhỉ.

Share This Page

Loading...