Mua dàn âm thanh < 20 củ

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by tonviet712, 16/10/16.

1. tonviet712

tonviet712 Approved Member

Tình hình là ba mẹ em đang khoái 1 dàn âm thanh để nghe nhạc (chủ yếu là nhạc vàng,ba em cũng thường nghe US-UK) mà lại mù tịt về vấn đề này nên em lên đây hỏi các bác cho em vài lời tư vấn.
    Như title,ngân sách dưới 20tr. Hiện tại nghe nhạc trên youtube bằng SmartTV Sony,vậy thì bộ Amp Loa như thế nào phối ổn ạ,nếu được cho em thêm chỗ bán uy tín tý (có thể mang về test thử tại nhà). Em cám ơn nhiều ạ :D

Tags:
  2. tonviet712

up cái ạ........................................................................................................

3. tuanthuy87

tuanthuy87 Advanced Member

Mới chơi. Bác kiếm bộ mini như onkyo intec 275, kenwood 7002, denon 7.5L ... mà chơi.

4. cuongnt72

cuongnt72 Advanced Member

Đang có shop giảm giá 50% các thiết bị, nhưng đây là đồ mới và hầu hết là "made in china", mới nghe thì cũng thấy hay nhưng sẽ chán rất nhanh và rất khó đẩy đi, theo em, bác nên đọc hết các topic trao đổi, đi giao lưu và nghe ké thật nhiều, rồi ngồi rình trên rao vặt các anh em cao thủ nâng cấp đẩy ra sẽ chọn được bộ giàn "hay trong tầm giá". Nhưng cũng may rủi lắm, em cũng bị hớ, nhưng xem như đóng học phí bác ạ. Nhưng em chân thành khuyên bác, đừng vội chơi đồ mới.

5. Quang Xuong

Quang Xuong Advanced Member

Bên trang audiophile có người bán cd pioner T05 giá 5t5 có thể bớt chút. Bên rao vặt của VNAV mình co bác bán ampli audiolap 8000A 5t5. Còn lại chục chai tìm bên mua rẻ làm cặp diton 15 là ngon nhé

6. tonviet712

hic...vấn đề là cái này k phải em mua,mà là ba mẹ mua,mà tính người lớn thì mấy bác hiểu rồi đó,cứ nghĩ hàng mới,nhãn hiệu nổi tiếng là xịn,ngon,rất ngại xài đồ cũ...nên em mới mạo muội lên đây hỏi.

em có lướt qua vài topic thì thấy cái combo Marantz 6005 với b&w 685s2 ngta bảo là khá ổn. Mấy bác có cao kiến gì không ạ,hoặc còn combo nào không cho em lựa chọn :D

còn vấn đề chỗ mua em thấy ở sài gòn có vài chỗ như sghd,trương lê thôi ạ. Còn chỗ nào giá tốt tốt,uy tín không cho em xin luôn ạ
    Em cám ơn

7. tuandh

tuandh Approved Member

-----------

đúng là nên nghe theo lời bác cuongnt72 vì bác ấy đã có kinh nghiệm nhìu rồi. còn mua hàng mới thì dc cái nhìn rất đẹp chứ phần âm thanh thì ở mức vừa phải . hay là xem có bác nào ở gần nhà thì xin đi nghe trước rồi nhờ bác ấy tư vấn và chọn mua đồ cho dễ....
    mà mua đồ còn phải xem ý kiếm ba mẹ thì cũng hơi khó đấy ..l..

Share This Page

Loading...