Mua đồ 2nd audio, có phải hên xui?

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by highland, 2/3/10.

1. chichchoe

chichchoe Advanced Member

E thấy ở đời ai cũng có lúc đen lúc đỏ nhưng bác highland có vẻ ko hợp với đồ second hand thì phải, mua ba lần thì đen cả ba luôn :( . Theo e bác cố gắng tích đạn mua hẳn đồ mới luôn, nếu bác vẫn thích mua đồ cũ thì khi đi mua bác nên đi với bác nào hay mua đồ hên hên một chút đưa tiền cho bác ấy đi mua thì mới đổi đc vận bác ah :D

2. CÒ GỖ

CÒ GỖ Advanced Member

Là thành viên của VNAV thì không sợ dùng hàng 2hand. Nếu mua phải hàng hỏng thì nhờ các Đại Cao Thủ giúp tư vấn hoặc sửa giúp, DIY còn được huống gì 3 cái lẻ tẻ ... :lol:
    Em trốn đây......

3. walkman

walkman Advanced Member

Mua 1 món đồ second hand thì thông tin là điều tối quan trọng.

Theo em, thứ nhất cần tham khảo review của các bác VNAVers nhà mình & kể cả các bác khoai tây về món đồ đó, về em đó (cái này quyết định nhiều đến việc có nên mua món đó hay không).

Sau đó là tìm hiểu thông tin về chính món hàng đó, có thể kiểm tra thông qua người bán hoặc xem trực tiếp món hàng đó. Ngoài ra những thông tin có thể tìm được bằng cách này hoặc cách khác về lịch sử của món đồ đó cũng rất bổ ích (việc này tùy vào khả năng phán đoán & kết nối sự việc của mỗi bác).

Cuối cùng là liệt kê ra những "gạch đầu dòng" cần đi sâu vào kiểm tra cái gì khi tiếp cận món đồ đó (kinh nghiệm của em & các bác khác, đi mua thường hay bị choáng bới salers "hót" hay quá, mờ cả mắt).

Kinh nghiệm của em chỉ có vậy, tuy nhiên quan điểm của em là rủi ro lớn đối với 1 món đồ đắt tiền thì thiệt hại rất lớn, và ngược lại. Do đó, mua đồ đắt tiền thì lại càng phải cẩn thận (mặc dù điều này là đơn giản và ai cũng hiểu).

Góp ý với bác chủ đó là mua đồ trên VNAV dù sao vẫn ít rủi ro, độ chính xác của thông tin cao. :D

Chúc bác may mắn hơn trong lần sau.

Cheers,

4. highland

highland Advanced Member

Cũng có 1 lần mua CDP không đen bác ơi, nhưng đúng là đen nhiều hơn không đen, mà cái CDP không đen thì mang về lại không thích lắm nên bán đi :lol: , Em mua mấy cặp loa rao trên năm giây rẻ hơn trên vnav bác à (cùng loại với các cặp rao trên vnav, trông còn mới hơn) :D

5. tainghethuthiet

tainghethuthiet Advanced Member

Nói thật là trên 5 giây cũng như trên vnav hay ở đâu đi chăng nữa cũng thế thôi , tất cả đồ cũ dùng rồi là như vậy . Nên tìm hiểu kỹ trước khi mua . Riêng tôi biết vài ông thợ tập tọe trên này , mới vào nghề nhưng anh em đông nên tung hứng khiếp lắm . Nên cứ tưởng là ghê gớm , đồ chụp ảnh lên trông có vẻ nuột ( photoshop mà ) nhưng khi đến xem thì ......... khủng khiếp là cũ , xấu , nát bét bên trong luôn . Mình là người chơi , bỏ tiền ra mua thì phải tính kỹ . Nhờ anh em quen biết và biết sửa thì càng tốt đi xem mới yên tâm , đồng tiền giờ mất giá , khó kiếm mà cứ vung lên thì chết .
    Mong bác sớm kiếm được đồ

6. lsh

lsh Advanced Member

Em nghĩ chỉ đập thùng mới yên tâm thôi, còn mua đồ cũ hên xui là chắc rồi, còn chuyện có sửa hay không tay ngang như ae mình thì khỏi coi, em từng nghe có bác ở chợ Nhật Tảo sửa xong 1 ampli cho ngưởi bạn em và tuyên bố bao đem đền thợ khác coi nếu biết sửa rồi trả lại tiền luôn mới ghê chứ. Bái phục, bái phục.... :lol:

7. LADS

LADS Advanced Member

Khi các bác thợ nhà mình đã cố ý làm, thì đập thùng cũng ko yên tâm đâu a..... Thùng cũng do con người làm ra mà

8. tainghethuthiet

Nói thật là đồ cũ rất khó để kiểm chứng nếu đã sửa . Nhưng không phải ai cũng làm được như mấy bác thợ sì goòng đâu bác .
    Cuối cùng vẫn phải nghe thực nó , nếu là đầu CD thì mắt mũi phải tốt , đĩa nào cũng chạy không lập phập , AP thì khi không có tín hiệu và vặn hết volume lên không thấy ù , sì là ổn , sau đó mới nghe thực rồi quyết . Nhưng nói thực là khó , rất khó để mua đồ cũ ( nhất là mấy bác thợ puôn pán trên này hót như chim ý , sợ lắm ) Mấy cái shop ảo trên này là như thế , anh em chân gỗ vào rồi ca ngợi , thế là tiếng tăm lên khủng khiếp , ngừoi mua hàng dễ bị mắc bẫy cò ke lắm .
    Theo xxx ý của riêng em thì : CỐ MÀ CHƠI LÊN ĐỒ ĐỜI MỚI , CỨ BÓC THÙNG MÀ CHƠI BÁC ƠI .

9. caocaolatre8x

caocaolatre8x Advanced Member

vậy là bác đen rồi!em đây này,thời buổi kinh tế leo thang,cái gì cũng đắt đỏ cả!nhiều khi bỏ ra 3,4 triệu mua 1 cái cd cũng sót lăm,con ming mua hộp sữa vài trăm k cũng chờ lương bố mà :D ,lên bác mua nhớ là phải tìm chỗ thân quen mà mua!chủ yếu là shop có uy tín.quan trọng là đôi tai,đôi tay,cặp mắt nếu tinh là ok!em thấy bác chưa gặp người tốt thôi!haha :lol: còn nói chung anh em trên vnav tòn là nhưng người nhiệt tinh cả!

10. taolao

taolao Advanced Member

Nhưng cố gắng tìm hiểu kỹ trước khi mua không thì còn đau hơn nữa(vì bị làm nhái,làm giả nguyên con) :lol:

11. audio-abc

audio-abc Advanced Member

Bác ơi kiến thức, kinh nghiệm anh, em ta thì có hạn, mà thợ thuyền thì còn nhiều người coi trọng lợi nhuận trước mắt.
    Vì thế nhiều khi nghĩ thà mua đắt còn hơn mua phải hàng rỏm. Nhưng...

12. taolao

taolao Advanced Member

Đúng Bác ạ,nhưng không phải ai cũng vậy nên tốt nhất là "chọn thợ mà chơi" :lol:
    Em nói vui chứ cũng có người rất tốt rất tâm huyết đó Bác.

13. Zorro

Zorro Advanced Member

Những điều bác nói trên có hoàn toàn chính xác?

Nếu bác bị trường hợp như vậy thì có thể phản ánh ở đây:
    http://www.vnav.vn/forum/viewtopic.php? ... 33&start=0

Còn nói khơi khơi không căn cứ là bác đã vi phạm nội quy.

Thân.

14. taolao

taolao Advanced Member

Đúng rồi các Bác ạ, nói lan man một hồi có thể động chạm đến nhiều người không hay.

15. vycland

vycland Approved Member

đúng là hên xui thật, may mà mình chưa xui bao gio nên vẫn giữ ý định mua 2nd

16. tainghethuthiet

Chắc là phải động chạm rùi bác ơi , như tôi biết có mấy ông đệ của một ông buôn đồ kia suốt ngày đi với nhau , nhưng lên box của ông buôn đồ đặt gạch cái nọ , đặt đồ cái kia , cứ như là đắt hàng lắm ý ..... Nói chung là mua đồ thì cứ phải cẩn thận không là ăn quả lừa ngay .

17. tai_trau

tai_trau Moderator

Bác ôi nếu mà mình nói đúng thì ngại gì đụng chạm hở bác. Nhân tiện bác nhắc đến cái sự "suốt ngày đi với nhau" của hai ông nào đó, làm em nhớ đến câu chuyện năm ngoái về hai ông cũng chơi với nhau, cùng nhau mở quán rồi một ngày đẹp giời nào đó một ông quyết tâm đẩy ông kia đi vì muốn cái quán đó thành của riêng mình. Vậy nên chả cần các shop trên VNAV, mà ngoài đời cũng có vô khối chuyện không hay như vậy.
    Quay trở lại chủ đề chính, thì việc mua bán đồ 2nd hand thì rõ là hên xui rồi, vấn đề là nếu có trục trặc thì sau đó người ta xử sự với nhau như thế nào thôi. VNAV đã và đang xây dựng một môi trường thực sự văn hóa với sự tham gia đầy tâm huyết của mọi thành viên.

18. KienHaDong

KienHaDong Advanced Member

Nghe câu chuyện của BÁC em lại nhớ lại cảnh của em cách đây khoảng 14-15 năm về trước ,Nhưng ngày đó em toàn mua hàng cũ mặt trắng mà bây giờ gọi là hàng cỏ .Còn bây em dùng hàng cũng khá hơn một chút nên đỡ bị hơn .Theo em Bác nên xem ngày và giờ đẹp mà đi mua .Chúc Bác vui :D

19. tainghethuthiet

Bác tai trâu kể tiếp câu chuyện đi ........................ còn dài mà . :lol: :lol: :lol:

20. tai_trau

tai_trau Moderator

Ơ, thế ra bác biết câu chuyện em kể ah. Vậy thôi em chả kể nữa vì bác biết mất rồi. :mrgreen:
    P/s: Có bác nào trên đây nói cũng có lý, rằng mua đồ mới cũng hên xui lắm, nhỡ đâu dính chưởng thì còn nặng hơn ấy chứ.

21. dohaithanh

dohaithanh Advanced Member

Nếu có đợt bình bầu, em sẽ vote cho bác là vnaver đen nhất :lol:
    Đùa bác một tý. Đối với việc mua đồ, nhất là đồ điện tử thì theo em, đã "xuống tiền" thì người mua đúng là phụ thuộc quá nhiều vào "hên, xui".
    Chia sẻ với bác.

22. nguyen_987

nguyen_987 Advanced Member

Anh ba còn làm giả cả trứng gà, mấy đồ audio ăn thua gì :lol: , dù sao đi nữa thì các bác trên vnav vẫn uy tính vì đều là dân ghiền audio, tóm lại thì hên xui cũng nhiều các bác nhể :D

23. DAT09

DAT09 Approved Member

Bác sướng thật đấy cứ được bóc thùng mà chơi , chắc bác là người có điều kiện . Có lần nào bác bóc phải hàng made in không biết chưa ah , bọn em ít tiền cứ mua đồ cũ chấp nhận hên xui thôi ý của bác đúng là xxx ý thật :lol: . Bác ở Hà Nội hay Sài Gòn nếu ở HN hôm nào bác cho bọn tép riu chúng em đến chiêm ngưỡng và thưởng thức bộ dàn BÓC THÙNG của bác với .
    Liệu bọn em có phải uống thuốc trợ tim trước khi đi không bác , rất mong được giao lưu cùng bác , bác văn nghệ quá :lol:

24. DAT09

DAT09 Approved Member

Ôi ! bác Tai Trâu hôm nay không đụng vào bác Tai Bò mà thế nào lại đụng ngay vào ông Tai Nghe Thứ Thiệt <nghe đâu loại Tai thứ thiệt này thuộc dạng sếu đầu đỏ có tên trong sách đỏ VN và thế giới cần được bảo vệ khẩn>không lại được rồi gọi bác Tai Voi ra đi Tai Trâu ơi :D

25. taolao

taolao Advanced Member

:lol: :lol: :lol:

Share This Page

Loading...